เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:28:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นคุณจะอยู่หรือจะไปครับ  (อ่าน 4936 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 02:31:24 PM »

Undecided ทำไมปล่อยให้คนร้ายขึ้นมาขนาบข้างหรือปาดหน้าได้ Undecided
 Grin แม้เราไม่มีศัตรู แต่การระวังไว้ สังเกตุลักษณะอาการขับรถ หากมีความผิดปกติส่อว่าเจตนาตาม ผมก็ไม่อยู่รอให้มาขนาบข้างหรือปาดหน้าแล้วล่ะครับ Grin
 Grin การสังเกตุ ว่าเจตนาตามหรือไม่ ไม่ควรลดความเร็วเพื่อให้แซงครับเพราะหากเป็นคนร้ายเราก็เสร็จครับ ควรใช้การค่อย ๆ เพิ่มความเร็ว ถ้าเพิ่มถึง 3 ครั้ง แล้วยังเพิ่มความเร็วตามเรามาอีก คราวนี้ซิ่งเลยครับ หนีให้ไกล แต่หากยังโดนตามมา จนหนีไม่ได้ ใช้การลดความเร็วอย่างเร็ว และเปลี่ยนทิศทางรถให้ไวที่สุด (กลับรถ) แล้วซิ่งหนีเหมือนเดิม Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 02:33:18 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 02:37:23 PM »

ถ้าไปธุระก็พอทนครับ.............แต่ไปหาเมียน้อยรอดกลับมาได้ก็คงตายคามือเมียหลวง หัวเราะร่าน้ำตาริน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 02:41:19 PM »

กัว...ลุงคาร์....เอาน้องคาร์ ไล่ง่ะ คริ คริ
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 03:12:44 PM »

ถ้าไปคนเดียว  ผมชักปืนขึ้นลำแล้วถอยก่อน
เพราะเป็นไม้หน้าสาม  ยังพอทน
ถ้าเห็นปืนแล้วยังตามมาอีก  เจอแน่
แต่ถ้าลูกเมืยอยู่ด้วย  เราต้องป้องกันไว้ก่อน
ผมยิงสิบเอ็ดเล็งท้องครับ  เสียวจะสบัดไปเข้าหัวก็ยุ่งเหมือนกัน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 03:32:54 PM »

จะอยู่หรือจะไป.... ขอเป็นคนอยู่ไปให้การในศาลครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 03:34:47 PM »

ไปครับจะอยู่ทำไม   Grin Grin Grin มีอะไรไว้คุยกับทนายแล้วกัน   Grin Grin Grin

เวลาหนีให้ไว  Grin Grin Grin  ให้ไว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 03:35:39 PM »

ขับรถพาปืนไปด้วย ถามกันแซดว่าจะซ่อนไว้ที่ไหนดี...ชนดะเลยครับซิ่งไปตั้งหลักก่อน... 
จะได้มีเวลาประกอบอาวุธ..มีเวลาล็ง...

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 03:35:48 PM »

.............. Grin Grin.. ถ้าพวกคนร้าย มันทนหัวกระสุนหนัก 230 เกรน จาก 1911 ได้จนหมด 3 แม็กฯ ผมก็จะยอมหนีมัน ครับ. .. Grin Grin Grin Grin..

ต้องกลับบ้านไปเพิ่มแมกกาซีนสำรองบ้างแล้วครับ..... Grin

Pooh + Pim
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 03:48:02 PM »

ยิงคนครับ

บางโพ 5
bk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 04:48:44 PM »

Huhถ้าจอดขวางก็หยุดรถห่างๆแล้วเตรียมพร้อมครับ. Huh
1.ห้ามปลดเกียร์ครับ(พร้อมออกรถ.พุ่งชนทันที).
2.ชักปีนจากที่เก็บมาเตรียมพร้อมครับ.
3.ท่าถือไม้ลงมา ชนมันเลยครับ.(คนนะครับไม่ใช่รถ).อันนี้พอเรียกตำรวจได้.
4.ท่ามันมาหลายคน ชนมุมรถแล้วหนีครับ.
5.ท่าเห็นว่าจวนตัวยิงใส่เลยครับ .แล้วค่อยแถมยิงขู่เป็นหลักฐานที่พื้นไกลมันหน่อยนัดนึง.
6.แล้วก็ไปตั่งหลักที่บ้านก่อนครับ(อ้างว่าตกใจครับ)
 Shocked......ผมว่าอย่าให้เขารู้วาเรามีปืน..และก็อย่าพึ่งรีบยิงเลยครับ............. Shocked
......ผมเคยเจอ...... ผมจอดรถเปิดกระจกตะโกนทักเพื่อนอีกฟากถนน(ถนนเลนสวน..จอดรถข้างทาง) อยู่ดีๆก็มีมอเตอร์ไซด์มาจอดปาดหน้าคนขับมาคนเดียวแต่งตัวเด็กเทคนิคเก๋ามาก  Shockedลงมาเปิดเบาะแล้วมันดันหยิบปืนขื้นมา.เป็นพี่จะทำไง. Shocked วันนั้นผมงงครับผมมากับเพื่อนอีกหลายคนในรถเลยบอกเพื่อนที่นั่งข้างคนขับให้เปิดเก่ะมีปืนผมอยู่ ผมไม่ขยับครับ บอกเพื่อนว่าท่ามันยกปืนหรือเดินมาถึงหน้ารถให้ยิงทะลุกะจกเลย.ทุกคนนิ่งเงียบหมดเลยครับ และแล้ว มันก็หันมามองผมแล้วก็เก็บปืนใต้เบาะขึ้นรถไป.สรุปเข้าใจผิดมันคิดว่าผมเป็นคู่อริจอดรถท้ามัน.ช่วงเวลาเกิดเหตุสั้นมากไม่น่าเกิน 1-2นาทีได้ แต่รู้สึกเหมือนยาวนานมากตื่นตัวสุดๆทำอะไรได้ครบเลยครับผมจ้องมันตลอดเลยไม่ได้ดูเพื่อนพอมันวางปืน ผมถึงสังเกตุเห็นว่าเพื่อนผมก็พร้อมสองมือกำปืนวางที่หน้าตักรอจะยกยิงได้ทันที....ผมกลับมาคิดว่า อะไรจะเกิดขื้นถ้า เขาเห็นว่าผมมีปืน หรือถ้าผมตัดสินใจยิงเขาก่อนล่ะ....น่าคิดครับ. ตกใจ
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 06:17:52 PM »

Grin..สงสัยมันคงจะทำกับเหยื่อที่ไม่มีทางต่อสู้มาหลายรายแล้วสิถ้า....เรื่องอย่างนี้ผมถือว่ามันมาปล้น..ผมคงส่องมันตั้งแต่มันถือไม้ลงมาแล้วล่ะครับ..เอาไว้ทำไม..รวมทั้งพวกมันทั้งหมดนั่นแหล่ะ..
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 06:34:11 PM »

คงต้องป้องกันชีวิตละครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:09:56 PM »

ดูเหตุการณ์ก่อนคับ เขามีไม้น่าจะหนีทันนะคับ ถ้าไม่ทันเอาไป 1 นัดคับ
chai m14
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:31:37 PM »

ถ้าคับขันจริงๆ มีสองทางเลือก ไปวัด ตกใจ หรือ ไปศาล ผมเลือกไปศาลครับ Cheesy
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:37:47 PM »

Undecided ทำไมปล่อยให้คนร้ายขึ้นมาขนาบข้างหรือปาดหน้าได้ Undecided
 Grin แม้เราไม่มีศัตรู แต่การระวังไว้ สังเกตุลักษณะอาการขับรถ หากมีความผิดปกติส่อว่าเจตนาตาม ผมก็ไม่อยู่รอให้มาขนาบข้างหรือปาดหน้าแล้วล่ะครับ Grin
 Grin การสังเกตุ ว่าเจตนาตามหรือไม่ ไม่ควรลดความเร็วเพื่อให้แซงครับเพราะหากเป็นคนร้ายเราก็เสร็จครับ ควรใช้การค่อย ๆ เพิ่มความเร็ว ถ้าเพิ่มถึง 3 ครั้ง แล้วยังเพิ่มความเร็วตามเรามาอีก คราวนี้ซิ่งเลยครับ หนีให้ไกล แต่หากยังโดนตามมา จนหนีไม่ได้ ใช้การลดความเร็วอย่างเร็ว และเปลี่ยนทิศทางรถให้ไวที่สุด (กลับรถ) แล้วซิ่งหนีเหมือนเดิม Grin

เถ้าแก่ตอบได้ถูกใจนายสมชายครับ...

ส่วนในกรณีที่โดนปาดแล้วเราไปต่อไม่ได้แล้ว... เป็นนายสมชายเริ่มยิงตั้งแต่มีโอกาสแรกแล้วครับ ลงจากรถแล้วยิงเลย ไม่ต้องรอให้อีกฝ่ายลงจากรถเดินถืออะไรลงมาหรอกครับ... ใครเปิดประตูลงมา เรายิงก่อน ส่วนคนที่ยิงจากในรถ เล็งไม่ถนัด เป็นเป้ารองลงไป...

มีโอกาสเปิดฉากยิงได้ ก็ให้เริ่มยิงทันทีที่มีโอกาส... ยิงไปเล็งไป ยิงช้าๆ เน้นๆ นัดละวิ... ตรงไหนขยับก็ยิงตรงนั้น แต่ถ้าเลือกได้ ให้ยิงคนขับเอาไว้ก่อนสักนัด เน้นๆ เอาให้ตาย... แล้วค่อยย้ายไปยิงเป้าอื่น...

เอาแบบเจ้ามือป๊อกเด้งแจกไพ่รอบวงครับ... แจกให้ครบก่อนรอบแรก แล้วค่อยซ้ำ... ใครที่ได้รับแจกแล้วแต่ยังไม่จัง รับรองด้วยสถิติเหตุการณ์จริงของตำรวจ Oklahoma ที่นายสมชายอ่านมา... เป้าของเราจะหาที่หลบก่อนยิงสวนครับ...

แล้วรีบเผ่นครับ...
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์