เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:23:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านสมาชิกขอความรู้เรื่องปืนลูกซองเดี่ยวครับ ไม่ทราบที่มา  (อ่าน 3875 ครั้ง)
มานพ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 09:36:41 PM »

ซื้อมาจากเพื่อนที่เล่นปืนในเวบนี้แหละครับเอ่ยชื่อหลายท่านก็จะรู้จักดี พอดีไปดูปืนอีกตัวพอมาเห็นตัวนี้แกบอกเอาแค่หมื่นเดียว ผมรีบควักจ่ายเลย ถ้าเอาอีกตัวเสีย 3 หมื่นไม่เก๋าเหมือนอย่างนี้ด้วย ตอนนี้อยู่ช่วงดำเนินการขอ ป.3 อยู่ครับ ถ้านายไม่อนุญาติจะมาแจ้งให้ทราบ ว่าแต่ตอนนี้กระสุนลูกซองจะหาเอามายิงลองปืนซักหน่อย หาไม่ได้เลยครับ ไม่รู้ว่าผมจะหาได้ที่ไหนเอาของในก็ได้ครับไม่ได้เอาไปเก็บเป็นปีๆกะว่าจะลองซักกล่อง ถ้ารู้ที่ซื้อช่วยแจ้งด้วยครับจักเป็นพระคุณ เฮ้อ....อยากยิง
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 09:53:46 PM »

น่าจะเป็น ยีโก้ หรือ จีโก้ จาก สเปนนะครับ ผิดถูกไม่ยืนยันเป็นความเห็นของผมเองครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
มานพ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 11:35:33 PM »

กระบอกนี้ โคนเหลี่ยม มีครบทั้งสามตรา "เหล็กกรุป ยิงลูกโดดได้"
Krupp Steel : จาก วิกิพีเดียครับ

The Krupp family, a prominent 400-year-old German dynasty from Essen, have become famous for their steel production and for their manufacture of ammunition and armaments.
.... The company began to make steel cannons in the 1840s - especially for the Russian, Turkish, and Prussian armies. Low non-military demand and government subsidy meant that the company specialized more and more in weapons: by the late 1880s the manufacture of armaments represented around 50% of Krupp's total output.

คำว่า "วิกิพีเดีย" มันหมายถึงอะไรครับอาจารย์

.............. Grin Grin.ดูจากตรารับรองคุณภาพ (บรู๊ปมาคร์)  ปืนตัวนี้ผลิตในเยอรมัน    ปืนสวยสภาพน่าสะสม  ไม่ทราบลำกล้องยาวกี่นิ้ว ครับ ... Grin Grin Grin...

ลำกล้อง 32 นิ้วครับคุณนินจา19
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 12:04:20 AM »

http://en.wikipedia.org/wiki/Krupp
อยากรู้ราคาก็
http://www.gunsamerica.com/search.cgi หาคำว่า krupp
ระดับ ป3 สองวัน หาศัพท์เท่านี้คงไม่ยากครับ
ลูกซองต้องรอท่านโชกุนครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 12:06:26 AM »

ดีใจด้วยครับที่ได้ของดีและถูกโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆมาใช้ ไม่ทราบว่าที่คุณบอกว่าปืนอีกกระบอกที่เพี่อนคุณจะขายในราคา30,000เป็นปืนแบบไหนครับผมสนใจ และไม่รู้ยังจะขายอยู่รึเปล่า น้ำลายหกยังไงรบกวนนิดนึงครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 08:49:23 PM »

ลำกล้อง 32 นิ้วครับคุณนินจา19

...........  Grin..ขอบคุณครับ ลำกล้องยาวถูกใจผมจริงๆ... Grin Grin 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 08:52:34 PM โดย ninja 19 » บันทึกการเข้า

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์