เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 03:52:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สารวัตรทหารเลือดร้อน ยิงดับ 2 ศพ เจ็บอีก 1 หน้าร้านคาราโอเคะ  (อ่าน 5764 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 02:04:58 PM »

To all member which is police and soldier.
I'm really sorry for the  stupid comment about this news,personnely I fully respect police and soldier who do everything to protect peace and freedom for our country,I don't mean anything to disrespect your career,I just copy from original news and paste to this topic.For คำขอโทษเป็นภาษาไทย please give me 3 more weeks till I get back to Thailand and get Thai Key board.

Please forgive me.
d600g

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 02:33:30 PM »

Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 01:46:21 AM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 03:11:13 PM »

To everybody.

i deleted for comment and hope everyone will forgive me.It will not happen again.

thank you and Best regards

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 03:13:51 PM »

ช่วยชี้แจงค่ะ...เนื่องจากจขกท.ไม่ทราบวิธีeditข้อความ จึงทำให้ลบช้าไปนิดนึงค่ะ เยาะเย้ย
พี่ๆในนี้ใจดีซาเหมอ...ช่ายม๊าค๊า Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 04:26:25 PM »

ตอกตะปูลงในเนื้อไม้ ถึงจะถอนตะปูออกแล้ว เนื้อไม้ก็ยังเป็นรอยครับ

บางโพ 5
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 04:26:47 PM »

....ข้อความที่ได้อ่าน...เป็นการวิพากษ์..วิจารณ์..เรื่องที่เกิดขึ้น..แต่ไปเกินเลยนิดหนึ่ง..ที่ใช้ถ้อยคำ..พาดพิงอาชีพและ....เหมารวม..เกินไป...ซึ่งตำรวจ..ทหาร..ที่ยังดี..มีคุณค่าต่อสังคมและประเทศชาติ..ยังมีอยู่อีกเยอะ...
ซึ่งก็เข้าใจว่า..เจ้าของกระทู้ตอนโพสท์..คงจะให้หมายถึงแต่เฉพาะตัว..นายทหาร..คนที่ไปยิงก่อเหตุ..เท่านั้น........แต่ใช้คำพูดหรือถ้อยคำผิดพลาดไป.....( ใช้คำไม่ถูก)..ก็เลยอ่านแล้วแปลความหมายได้ว่า..อาชีพนั้นไม่ดีเอาเสีย..เลย..

...ไม่เป็นไร..ครับ...เชื่อว่า..บรรดาพี่ๆ..ชาวเวป..คงจะให้อภัย..ได้..หากไม่ได้มีเจตนาจะให้เป็นอย่างนั้น..แต่ต้อง
กล้ายอมรับความจริงนะ..ไม่เห็นเป็นไร..มันพลาดกันได้...ใครก็เคยเป็นทั้งนั้น...

........ผมว่า...ใช้คำขออภัย...หรือลบคำที่ไม่ดีเหล่านั้นออกซะ..เป็นข้อความภาษาไทยนะครับ....คุณจะเป็นสุภาพบุรุษ
ขึ้นมาทันที....

......เราต้องคิดว่า..ที่โพสท์กันมานะ..ไม่ได้ว่านะ..แต่เตือนกัน...เพื่อความรัก..สามัคคีกันต่อไป...

....ถ้าเขาไม่รัก..เขาไม่เตือนคุณหรอก.......

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 04:45:42 PM »

ข้อความของคุณd600gอาจกระทบใจใครเข้าจังๆ หลายท่านอาจรู้สึกเหมือนถูก"หมิ่น" แต่เจ้าของกระทู้ก็ได้ออกมาขอโทษไป3ครั้งแล้วนะครับ ถือว่ากล่าวขอขมา,อธิบายได้ดีจนรู้สึกได้ถึงความจริงใจเลยทีเดียว .......หายโกรธ/ถอนเคืองเถิดครับ ผมเชื่อสนิทใจว่าน้ำใจพี่กว้างขวาง,หนักแน่นเกินกว่าที่จะเก็บเรื่องขี้ประติ๋วอันนี้เอาไว้(น้องก็ด้วยนะจ๊ะ)  Smiley
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 04:57:44 PM »

ตอกตะปูลงในเนื้อไม้ ถึงจะถอนตะปูออกแล้ว เนื้อไม้ก็ยังเป็นรอยครับ
คนเราทำผิดกันได้ เมื่อรู้ตัวว่าผิดก็ออกมาขอโทษด้วยความจริงใจ พวกเราในนี้มีความรู้สึกให้กันเหมือนเพื่อน
อาจจะต่างอาชีพต่างการศึกษา ความรู้สึกและมุมมองในสิ่งที่เห็นอาจต่างกันบ้าง แต่เราก็สื่อภาษากันด้วยความจริงใจ
อ่านแล้วก็สัมผัสถึงความรู้สึกนั้นๆได้ ถ้าเพื่อนเราคนหนึ่งออกมาขอโทษด้วยใจจริง เราเองก็ควรให้อภัยด้วยความจริงใจเช่นกัน เพื่อเพื่อนเราคนหนึ่งจะได้รู้สึกว่าพวกเราก็มีใจที่แบ่งที่ให้เขายืนด้วยความเต็มใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 05:00:49 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 05:10:08 PM »

สี่เท้ายังรู้พลาดนักปราชญ์ยังรู้พลั้ง พี่ๆในเวปเราใจกว้างอยู่แล้วครับพร้อมจะให้อภัยได้เสมอ Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 05:14:02 PM »

....ไม่ได้เจตนา......คนกันเองทั้งน้าน.... หลงรัก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 05:23:40 PM »

คนเราทำผิดกันได้ เมื่อรู้ตัวว่าผิดก็ออกมาขอโทษด้วยความจริงใจ พวกเราในนี้มีความรู้สึกให้กันเหมือนเพื่อน
อาจจะต่างอาชีพต่างการศึกษา ความรู้สึกและมุมมองในสิ่งที่เห็นอาจต่างกันบ้าง แต่เราก็สื่อภาษากันด้วยความจริงใจ
อ่านแล้วก็สัมผัสถึงความรู้สึกนั้นๆได้ ถ้าเพื่อนเราคนหนึ่งออกมาขอโทษด้วยใจจริง เราเองก็ควรให้อภัยด้วยความจริงใจเช่นกัน เพื่อเพื่อนเราคนหนึ่งจะได้รู้สึกว่าพวกเราก็มีใจที่แบ่งที่ให้เขายืนด้วยความเต็มใจ

ผมฐานะที่เป็นทหารคนหนึ่ง พี่เค้าขอโทษผมก็มิได้ถือโทษโกรธเคืองครับ เพียงแต่หวังว่า...

ต่อไปก่อนที่จะสื่อสารออกมาควรจะใตร่ตรองให้มากกว่านี้ครับ 

ผิดแล้วขอโทษ...........ไม่เป็นไร   

แต่คำว่าขอโทษ.........ไม่ได้ใช้แก้ไขในทุกกรณีครับ 

บางโพ 5
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 05:29:13 PM »

ถ้าผมทำอะไรให้ท่านเจ้าของกระทู้และสมาชิกท่านอื่นขุ่นข้องหมองใจ ผมขออภัยด้วยครับ

บางโพ 5
พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 06:55:14 PM »

Angry Sad
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 10:03:55 PM »

--------------------  ถอนให้หมดใจแล้วครับ  ------------------------

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 11:17:02 PM »

มีคติสำหรับคนมีปืนใว้ว่าอย่าตนเองไปสู่จุดอับ ถ้าหนีไปที่รถแล้วหนีเลย  ขับรถกลับบ้าน อาจจะดีกว่านี้ แต่ถ้าหวนกลับมาพร้อมกับปืน 100 ทั้ง 100 ไม่มีใครคิดหนีอีก
 ตั้งสติก่อนจับปืนครับ พ่อ-แม่-ลูก-เมีย- แฟน ฯ อยากอยู่กับเรานอกเรือนจำครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์