เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:25:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟัง วันที่ 17 ณ. ศูนย์บริการประชาชน  (อ่าน 3095 ครั้ง)
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 05:15:38 PM »

ตอนบ่ายโมง ผมได้เดินทางไปที่ กรมการปกครอง เพื่อยื่นเรื่องรับโอนอาวุธปืนขนาด .38 ผมเตรียมเอกสารครบทุกอย่างครับ แล้วก็เริ่มเขียนใบคำร้องขอโอนอาวุธปืน ส่งให้ จนท. ที่รับเรื่องตรวจสอบเอกสาร จนท. บอกว่าสำเนาทะเบียนบ้านใช้ไม่ได้ทั้งของผู้รับโอน และ ผู้โอน ให้ผมไปคัดมาใหม่ ผมถามกลับไปว่าทำไมใช้ไม่ได้ เขาบอกว่าต้องให้เป็นปัจจุบันให้ จนท. เขต หรือ อำเภอ รับรองโอ้ว.. หาเรื่องให้เราทำอีกแล้ว แต่ไม่เป็นไรผมยอมซะที่ไหนหละ Grin เสียค่าธรรมเนียมถ่ายเอกสารรับรองอีก 2 ฉบับ  20 บาท  ไปปฏิบัติตามคำเรียกร้องของ จนท. พอเสร็จไปยื่นให้ จนท. รับเรื่องอีกครั้ง เรียบร้อย ให้ไปตรวจปืน ผมนำปืนไปตรวจคิวยาวมากครับเพราะข้าราชการครู และ หน่วยราชการอื่น นำปืนสวัสดิการมาตรวจกันเพียบเลยครับ แต่ก็มีพวกที่ชอบนั่งอยู่ร้านซ่อมปืนดังๆ อยู่ 2 ร้าน ผู้ชายทำตัวตุ้งติ้ง และ อีกร้านก็ผู้ชายร่างเล็กที่เหน่งกลางข้างหนา นำปืนมาตรวจเหมือนมีผลประโยชน์ แซงคิวตลอด ทำอย่างนี้อยู่ 5 ถึง 6 ครั้งครับ Huh หลังจากนี้มาโต๊ะ จนท. ตรวจสอบคุณสมบัติ   
     ผม    สวัสดีครับ
     จนท. อ้าวมีปืนอยู่แล้วมาขอไปทำอะไรอีกหละ
     ผม    กระบอกแรกขนาด .45 ขอเพื่อการกีฬาครับ กระบอกนี้ผมขอเพื่อป้องกันชีวิต และ ทรัพย์สินครับ
     จนท. เขาให้แค่ปืนสั้น และ ปืนยาวอย่างละกระบอกนะ
     ผม    เริ่ม บ่ จอยแล้ว Grin ไม่เป็นไรครับ ท่านไม่อนุญาติ ท่านก็ชี้แจงมาแล้วกัน ว่าไม่อนุญาติ เพราะอะไร
     จนท. เขาต้องชี้แจงคุณอยู่แล้วว่าไม่อนุญาติให้คุณ เพราะอะไร
     จนท. คุณเคยต้องโทษคดีอาญาไหม
     ผม     เคยครับโดนจับคดีการพนัน เมื่อปี 2535 ครับ โดนปรับไปแล้ว 700 บาท ผมได้แนบสำเนาเอกสารไปให้แล้วครับ
     จนท.  คุณมีทรัพย์สินอะไรบ้าง
     ผม     มีรถยนต์ รถมอเตอร์ไซค์ และ ก็เงินในแบงค์
     จนท. ไม่มีบ้าน และ ที่ดิน เหรอ
     ผม     ไม่มีครับ ผมอายุแค่ 33 ขวบ หามาได้แค่นี้ครับ ท่านเงียบเลยครับ Grin
    จนท.   อย่างนี้ผมนัดคุณ ต้นเดือน เมษายน นะ
     ผม     ครับ หวังว่าท่านคงอนุญาตินะครับ ผมไม่อยากมาอีกครับ Grin
     ผม     ขอขอบคุณครับ
  ผมว่ายังมี ปชช. อีกมากที่โดนขู่มากกว่าผมอีกเป็นไหนๆ แน่เลยครับ ต้นเดือนเมษายน จะมาอัพเดทเรื่องราวของผมให้ฟังอีกนะครับ วันที่ไปได้เจอพี่ในเว็บด้วยครับ พี่ golf ของเรานี่เองครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ พี่ golf อย่าลืมนะครับ สำเนาทะเบียนบ้านแบบเก่าที่เราใช้ถ่ายกัน มันใช้ไม่ได้แล้วนะครับ ท่านให้ไปขอคัดมาใหม่แบบที่มี จนท. เขต หรือ อำเภอ รับรองทั้งผู้ซื้อ และ ผู้ขายนะครับ จะได้ไม่เสียเวลาครับ Cool

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 05:19:55 PM »

เฮ้อ......เจอแบบนี้ก็น่าเบื่อนะครับ จะเอาไอ้นั่น จะเอาไอ้นี่....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 05:32:58 PM »

น่าเบื่อครับ บางที่ก็ต้องพาเจ้าของมาด้วย Angry Angry Angry

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 05:40:57 PM »

.....คอยลุ้นเมษาอีกที  เอาใจช่วยครับขอให้เรียบร้อย.....ไม่งั้นเจอ  (  เสือ. พาน. ปลา. )... Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 05:53:04 PM »

ผม     ปีที่แล้วฆ่าคนด้วยมือเปล่าไปสาม ด้วยไม้ไปสอง แต่ยังไม่เคยติดคุก เลยอยากลองใช้ปืนบ้าง พอได้ไหมครับ

Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 05:58:50 PM »

ถ้าคุณไม่อนุญาตให้ผม.... สงสัยผมต้องโทษคดีอาญาก็งานนี้ล่ะครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 06:06:03 PM »

พยายามสรรหาภาระให้ประชาชนจริงๆ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 06:07:20 PM »

อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจเรื่องต้องไปคัดสำเนาทะเบียนบ้านใหม่อะครับ :Smiley :Smiley :Smiley จนท.เค้าให้คัดสำเนาโดยต้องใช้บริการเครื่องถ่ายเอกสารที่นั่นเหรอครับ หรือต้องไปถึงสำนักงานเขต(เสียเวลา+น้ำมันรถ) เพื่อขอคัดสำเนาทะเบียนบ้านฉบับเดียว Huh Huh Huh
เรื่องคัดสำเนาทะเบียน เราไปขอคัดที่นั่นได้เลยทั้งผู้ซื้อ และ ผู้ขายครับ อยู่ข้างที่จอดรถครับ แต่ช้าหน่อยนะครับ สู้เราเตรียมมาให้พร้อมเลยดีกว่าครับ Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 06:09:36 PM โดย aun(นายอั๋น) » บันทึกการเข้า

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 06:44:53 PM »

...ขอฟันธง..ว่าคุณต้องได้....

ข้าราชการส่วนใหญ่ไม่ว่าจะเป็น..โรงพยาบาล...ที่ดิน...อำเภอ...ศาล...ฯลฯและที่อื่นๆ

ส่วนใหญ่เวลามีประชาชน..ตาดำๆ..ไปติดต่อ..จะพูดกันไม่ค่อยเพราะ...ทำให้เสียความรู้สึก..อย่างมาก

ความจริง..ถ้าพูดกับเรา..ดีๆ..สุภาพ..ก็ค่อยยังชั่วหน่อย/ส่วนจะให้หรือไม่ให้..ก็อีกเรื่องหนึ่ง...เบื้องต้น

ต้องพูด..ดีๆก่อน....( แต่ไม่ได้เหมารวมหมายถึงทุกคนนะครับ)

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 07:32:37 PM »

คราวหน้าอย่าลืมเอาสำเนาทะเบียนบ้านตัวจริงไปด้วย
BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:07:47 PM »

ผม     ปีที่แล้วฆ่าคนด้วยมือเปล่าไปสาม ด้วยไม้ไปสอง แต่ยังไม่เคยติดคุก เลยอยากลองใช้ปืนบ้าง พอได้ไหมครับ

Grin Grin Grin
ชอบใจจริงๆครับ แต่อย่าไปพูดจริงๆนะครับ....

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:56:24 PM »

เป็นอย่างนี้แหละครับ... ชอบทำเรื่องไม่เป็นเรื่องให้จู้จี้จุกจิกกวนใจจนเราเบื่อไปเอง หรือจนกว่าใครเบื่อแล้วถอดใจ หรือหน้าด้านไม่พอครับ...

ต้องลองนั่งแอบฟังบรรดาเจ้าหน้าที่ นินทาคนมาติดต่อฯ ในวงสนทนาระหว่างอาหารมื้อกลางวัน... แล้วจะสะท้อนใจว่าทัศนะคติของเจ้าหน้าที่ฯ เป็นได้ขนาดนี้เลยหนอ...
NATO 85S
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 09:21:58 PM »

เมืองไทยเรื่องแบบนี้คงหมดไปยาก ถ้ายังมีพวกหัวโบราณทำงาน บริการประชาชน   

รักกันไว้เถิด  เราเกิดร่วมแดนไทย  จะเกิดภาคไหน ก็ไทยด้วยกัน.
mr.nog
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 09:31:29 PM »

เป็นอย่างนี้แหละครับ... ชอบทำเรื่องไม่เป็นเรื่องให้จู้จี้จุกจิกกวนใจจนเราเบื่อไปเอง หรือจนกว่าใครเบื่อแล้วถอดใจ หรือหน้าด้านไม่พอครับ...

ต้องลองนั่งแอบฟังบรรดาเจ้าหน้าที่ นินทาคนมาติดต่อฯ ในวงสนทนาระหว่างอาหารมื้อกลางวัน... แล้วจะสะท้อนใจว่าทัศนะคติของเจ้าหน้าที่ฯ เป็นได้ขนาดนี้เลยหนอ...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:57:56 PM »

....รับโอนงานมาเป็นปีแล้ว งานก็ยังห่วยเหมือนเดิม...สงสัยคนพวกนี้จะอยู่ในตระกูลแด....แดจังก้าน...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์