เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:25:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: virus in Mobile  (อ่าน 1824 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 05:18:24 PM »

ผมได้รับ  Fwd:  จากเพื่อนมาเลยนำมาแจ้งให้ทราบสำหรับผู้ที่ยังไม่ได้รับทราบข้อมูลครับ....แต่ถ้าท่านใดทราบข้อมูลอยู่แล้วต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ... Grin Grin

Forwarded Message

เพื่อเป็นประโยชน์กับท่าน และป้องกันการติดไวรัสในเครื่องโทรศัพท์

>>ได้รับข่าวมาเมื่อเช้าวันนี้เองว่า ให้ระวังการระบาดของไวรัสมือถือ
>>หรือไวรัสโทรศัพท์เคลื่อนที่
>>ถ้ามีเสียงกริ่งดังเข้าเหมือนมีคนโทรศัพท์เข้ามาที่เครื่องของเพื่อนๆ
>>ให้ดูที่หน้าจอว่า เป็นเลขหมาย หรือ ผู้ใดโทรมาก่อนที่จะรับสาย
>>ถ้าขึ้นตัวอักษรเพียงสามหลัก ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นคำว่า R C A
>>แล้วอย่ารับสายให้กดดับไปเลย
>>เพราะถ้ารับเมื่อใดเครื่องจะรับและอัฟเดทไวรัสดังกล่าวเข้าสู่ระบบของตัวซิมและ ตัวเครื่อง
>>ส่งผลให้ซิมการ์ดเสียหายและเครื่องน็อค ทำให้ไม่สามารถรับซิมการ์ดใด ๆ ได้อีก
>>ถ้าโทรศัพท์มือถือของคุณได้รับสัญญาณเรียกเข้า
>>และปรากฏข้อความ
>>ACE-? (สำหรับโทรศัพท์มือถือระบบ Digital
>>ที่แสดงหมายเลขโทรศัพท์เรียกเข้า) ห้ามรับสาย
>>ให้กด ยกเลิกสายทันที ถ้ารับสายโทรศัพท์จะติดไวรัส และไวรัสจะลบข้อมูล
>>ของ IMIE และ IMSI ทั้งในเครื่องและใน SIM Card ซึ่งจะทำให้โทรศัพท์มือถือ
>>ไม่สามารถติดต่อกับระบบเครือข่ายได้
>>จะต้องซื้อเครื่องใหม่เท่านั้นข้อมูลนี้ได้รับการยืนยันจาก Motorola และ
>>Nokia
>>ขณะนี้มีโทรศัพท์ในอเมริกาและยุโรป กว่า 3 ล้านเครื่องติดไวรัสนี้แล้ว
>>อ่านข่าวนี้ได้จาก CNN Web Site
>>(ฝากส่งข่าวนี้ให้เพื่อนๆด้วย)

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 05:23:57 PM »

ขอโทษทีครับว่าจะตั้งกระทู้ที่หลังแนวยิงดันลืมดูเลยผิดหน้าไปหน่อยครับ..รบกวน วมต. ย้ายหน้าให้ด้วยนะครับ.. Grin Grin.....จิตใจไปอยู่ที่หงส์แดง..หมดแล้วนะครับ.. หลงรัก หลงรัก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 05:29:10 PM »

ผมได้รับ Fwd: จากเพื่อนมาเลยนำมาแจ้งให้ทราบสำหรับผู้ที่ยังไม่ได้รับทราบข้อมูลครับ....แต่ถ้าท่านใดทราบข้อมูลอยู่แล้วต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ... Grin Grin

Forwarded Message

เพื่อเป็นประโยชน์กับท่าน และป้องกันการติดไวรัสในเครื่องโทรศัพท์

>>ได้รับข่าวมาเมื่อเช้าวันนี้เองว่า ให้ระวังการระบาดของไวรัสมือถือ
>>หรือไวรัสโทรศัพท์เคลื่อนที่
>>ถ้ามีเสียงกริ่งดังเข้าเหมือนมีคนโทรศัพท์เข้ามาที่เครื่องของเพื่อนๆ
>>ให้ดูที่หน้าจอว่า เป็นเลขหมาย หรือ ผู้ใดโทรมาก่อนที่จะรับสาย
>>ถ้าขึ้นตัวอักษรเพียงสามหลัก ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นคำว่า R C A
>>แล้วอย่ารับสายให้กดดับไปเลย
>>เพราะถ้ารับเมื่อใดเครื่องจะรับและอัฟเดทไวรัสดังกล่าวเข้าสู่ระบบของตัวซิมและ ตัวเครื่อง
>>ส่งผลให้ซิมการ์ดเสียหายและเครื่องน็อค ทำให้ไม่สามารถรับซิมการ์ดใด ๆ ได้อีก
>>ถ้าโทรศัพท์มือถือของคุณได้รับสัญญาณเรียกเข้า
>>และปรากฏข้อความ
>>ACE-? (สำหรับโทรศัพท์มือถือระบบ Digital
>>ที่แสดงหมายเลขโทรศัพท์เรียกเข้า) ห้ามรับสาย
>>ให้กด ยกเลิกสายทันที ถ้ารับสายโทรศัพท์จะติดไวรัส และไวรัสจะลบข้อมูล
>>ของ IMIE และ IMSI ทั้งในเครื่องและใน SIM Card ซึ่งจะทำให้โทรศัพท์มือถือ
>>ไม่สามารถติดต่อกับระบบเครือข่ายได้
>>จะต้องซื้อเครื่องใหม่เท่านั้นข้อมูลนี้ได้รับการยืนยันจาก Motorola และ
>>Nokia
>>ขณะนี้มีโทรศัพท์ในอเมริกาและยุโรป กว่า 3 ล้านเครื่องติดไวรัสนี้แล้ว
>>อ่านข่าวนี้ได้จาก CNN Web Site
>>(ฝากส่งข่าวนี้ให้เพื่อนๆด้วย)

ขอบคุณครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
bk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 05:41:19 PM »

ขอบคุณครับ
traipope_s
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:13:07 PM »

ขอบคุณมากๆครับ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:21:39 PM »

ขอบคุณครับ ว่าแต่ว่าติดแค่การรับสายเหรอครับ
ยังงงอยู่เลย ว่าติดได้ไง
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:29:02 PM »

ขอบคุณข้อมูลที่เป็นประโยชน์อย่างมากมาย  นับว่าเป็นภัยต่อความมั่นคงทางเศรษฐกิจด้วยนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:39:31 PM »

หลงรัก ขอบคุณ ครับ  หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:46:12 PM »

ขอก๊อบไปบอกแฟนให้รู้ก่อน  เดี๋ยวเห็นเราไม่รับสาย

นึกว่าเด็กโทรมา  ละเป็นเรื่อง.. ตกใจ ตกใจ

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
TOM_Gun
Hero In Love
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:49:04 PM »

เป็นประโยชน์อย่างมากมาย 
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 09:14:48 PM »

ชอบเปิด BLUETOOTH เเล้วทิ้งไว้เเล้วลืมปิดก็ต้องระวังครับไวรัสบางตัวมันลอยมาในอากาศ อาจต้องเสียตังค์ซื้อโทรใหม่:OO

[URL=h
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:52:46 PM »

ผมมักเสียบกับหูฟัง และตั้งไว้ให้รับสายอัตโนมัติ เห็นทีคงต้องยกเลิกการรับสายอัตโนมัติเสียแล้ว  ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล Smiley
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 11:16:19 PM »

..Nokia 6230i..บางครั้งเวลาโทร. เราจะได้ยินเสียงคู่สนทนา แต่ทางโน้นไม่ได้ยินเสียงเรา...ไม่ทราบว่ามาจากสาเหตุอะไรครับ...Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1]
  พิมพ์