เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:41:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยกินมันบ้าง  (อ่าน 12159 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 09:53:24 AM »

ไหว้แล้วที่เป็นเส้นๆ ในข้าวโพด เรียกว่าอะไรครับยาย

ขออนุญาต...ตอบแทนยายบร๊าบๆๆๆ...นะครับน้าเป้า...ขน เพ-ชร ข้าวโพดครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:13:59 AM »

ไหว้แล้วที่เป็นเส้นๆ ในข้าวโพด เรียกว่าอะไรครับยาย

ขออนุญาต...ตอบแทนยายบร๊าบๆๆๆ...นะครับน้าเป้า...ขน เพ-ชร ข้าวโพดครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ใช่หรือครับดาบ...เท่าที่ผมเคยได้ยิมมา...ไม่ใช่อย่างนั้นนี่ครับ คิก คิก

ผมได้เดินผ่าน สถานที่แห่งหนึ่ง ได้ยินเสียงบ่นงึมงัมลอยเข้าหู ความว่า " คนโน้นผ่านไปก็แหก คนนี้ผ่านมาก็แหก จะเอาก็ไม่เอา แหกดูทำไมไม่รู้...ห-มอยโหมยร่วงหมด "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2012, 10:15:52 AM โดย ทิดเป้า » บันทึกการเข้า

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:48:58 AM »

ข้าวโพดคลุก ครับ ข้าวโพดคลุก                               ข้าวโพดคลุก ครับ ข้าวโพดคลุก    

อ้าว! ขาดแต่น้ำตาล และ เกลือ ครับท่าน   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:14:30 AM »

ใช่หรือครับดาบ...เท่าที่ผมเคยได้ยิมมา...ไม่ใช่อย่างนั้นนี่ครับ คิก คิก

ผมได้เดินผ่าน สถานที่แห่งหนึ่ง ได้ยินเสียงบ่นงึมงัมลอยเข้าหู ความว่า " คนโน้นผ่านไปก็แหก คนนี้ผ่านมาก็แหก จะเอาก็ไม่เอา แหกดูทำไมไม่รู้...ห-มอยโหมยร่วงหมด "

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ชัดจริงๆ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:48:39 AM »

หุหุหุ...ผมพลาดเอง...อ้อมเยอะไปหน่อย...เลยผิดประเด็น...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 12:09:33 PM »

เช็คอายุกันใหญ่เลยหน๊อ...

ส่วนผมเกิดไม่ทันน้ำแข็งมือครับ...เหอะเหอะเหอะ...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ดาบอ้วน  อ่ะ  ฮา

เอ้าาา   "เด็ก"  หลบไป   ฮา

เรื่อง  "น้ำแข็งมือ"  หรือ  น้ำแข็งก้อน เนี่ยะ  ฮา
เมื่อก่อน  เขาใช้  แกลบ  ผสม กับ ขี้เลื่อย  อ่ะ ฮา

หมกไว้วันนี้  พรุ่งนี้  เหลือ  "จิ๊ดเดียว"  ฮา

น้ำแข็งมือ  หรือน้ำแข็งก้อนเนี่ยะ  เมื่อก่อนเขาใช้ "ขวาน"  ด้านที่มีคมๆ  
ฟันลงไป  เพื่อ  แบ่งครึ่ง  ขาย ครึ่งมือ  "ห้าสิบสตางค์"  อ่ะ ฮา

ฟันอย่างไร  มันก็ไม่เท่ากัน  เหมือน "ผ่ามะพร้าว"  อ่ะ

ตอนหลัง  ยายเลยเอาไป  "ตากแดด"  ให้ละลาย แล้วใช้กะลามัง  รอง ฮา
พอมันละลายเป็น  "น้ำ"  เราก็เอามากรอกขวด  "วัด"  แบ่งให้เท่ากัน อ่ะ ฮา

เอ้า.. น้ำแข็ง  ครี่งมือ  เท่ากันเป๊ะ   ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เขาใช้เลื่อยผ่าลงไปสัก 1 นิ้วครับยาย เอาขวานสับอีกที ขนาดจะได้ใกล้เคียงกัน  คิก คิก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 01:27:45 PM »

คุณ MR.BEEN จ๋า
งานบุญงานบวช พื้นเพบ้านผมจัดงานใหญ่โตมาก
เมื่อครั้งผมบวชใช้มะพร้าวห้าว  300 กว่าลูก  การที่จะใช้เลื่อยนำก่อน
มีหวังกะละมังร่อน กระต่ายบิน มาที่กองมะพร้าวเป็นแน่แท้ .....
  ขำก๊าก เยี่ยม ไหว้

ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 02:41:02 PM »

อายุเป็นเพียงตัวเลข คนกันเองก็ลดกันได้.  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2012, 03:40:11 PM โดย smile bullet. » บันทึกการเข้า

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 03:57:29 PM »

คุณ MR.BEEN จ๋า
งานบุญงานบวช พื้นเพบ้านผมจัดงานใหญ่โตมาก
เมื่อครั้งผมบวชใช้มะพร้าวห้าว  300 กว่าลูก  การที่จะใช้เลื่อยนำก่อน
มีหวังกะละมังร่อน กระต่ายบิน มาที่กองมะพร้าวเป็นแน่แท้ .....
   ขำก๊าก เยี่ยม ไหว้

น้าบีนแกเอาเลื่อยมาเลื่อยน้ำแข็งกระมังครับคุณลุง... ไม่น่าจะใช่มะพร้าว... เพราะยายบ๊าบแกบ่นเรื่องผ่าน้ำแข็งไม่เท่ากันน่ะ... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 04:06:25 PM »

อ้าว เเย่จังฟังไม่ได้ศัพท์ จับมากระเดียด.  ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 04:18:00 PM »

อ้าว เเย่จังฟังไม่ได้ศัพท์ จับมากระเดียด.  ไหว้

ไหว้

ว่าไปถึงเรื่องมะพร้าว... แถวบ้านผมเริ่มร่อยหรอไปมาแล้วครับ... แต่ที่ อ.คอนสาร... แหล่งเขาเลยละ... ขนาดงานจบแล้ว... ยังเหลือมะพร้าวเป็นคันรถ... ไม่ต้องซื้อไม่ต้องหาอีกด้วย... เพื่อนบ้านเขาหอบหิ้วไปช่วยงานกัน... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2012, 04:28:33 PM โดย JUNGLE » บันทึกการเข้า
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 04:43:04 PM »

เคยครับแต่ไม่ชอบ ตอนเด็กบ้านผมมีแต่ดงมะพร้าวหนาแน่นมากเอียนไปเลย

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 04:47:15 PM »

อ้าว เเย่จังฟังไม่ได้ศัพท์ จับมากระเดียด.  ไหว้

ไหว้

ว่าไปถึงเรื่องมะพร้าว... แถวบ้านผมเริ่มร่อยหรอไปมาแล้วครับ... แต่ที่ อ.คอนสาร... แหล่งเขาเลยละ... ขนาดงานจบแล้ว... ยังเหลือมะพร้าวเป็นคันรถ... ไม่ต้องซื้อไม่ต้องหาอีกด้วย... เพื่อนบ้านเขาหอบหิ้วไปช่วยงานกัน... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

ไอ้ที่ว่าเเย่นั้นหมายถึง โผมเองครัว หูตาไม่ค่อยจะดีครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 04:50:25 PM »

Grin

คนนี้ ปั้นกะทิชำนาญครับ

Grin

^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 05:44:14 PM »

เช็คอายุกันใหญ่เลยหน๊อ...ส่วนผมเกิดไม่ทันน้ำแข็งมือครับ...เหอะเหอะเหอะ...

เห็นด้วยครับน้าจาวตาลมันจะหอมๆกว่า   แต่ก่อนจาวมะพร้าวนี้ต้องมีงานบุญถึงได้กินครับไม่ได้กินกันบ่อยๆ Grin ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์