เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:38:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยกินมันบ้าง  (อ่าน 12110 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:35:19 PM »

คุณ MR.BEEN จ๋า
งานบุญงานบวช พื้นเพบ้านผมจัดงานใหญ่โตมาก
เมื่อครั้งผมบวชใช้มะพร้าวห้าว  300 กว่าลูก 
การที่จะใช้เลื่อยนำก่อน
มีหวังกะละมังร่อน กระต่ายบิน
มาที่กองมะพร้าวเป็นแน่แท้ .....
   ขำก๊าก เยี่ยม ไหว้

น้าบีนแกเอาเลื่อยมาเลื่อยน้ำแข็งกระมังครับคุณลุง... ไม่น่าจะใช่มะพร้าว...
 เพราะยายบ๊าบแกบ่นเรื่องผ่าน้ำแข็งไม่เท่ากันน่ะ... ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ลุงพราน อ่ะ ฮา

ยายเห็นภาพ ลุงพรานครอง จีวร และ สังฆฎิ
"คลานเข่า"  เข้าไปกราบ   พระ อุปัชฌาย์   แล้วเอ่ย  "คำขอบวช"
ยายแปล๊บ   เพราะเคยทำอย่างนี้  มาเหมือนกัน อ่ะ

"มนุษโสสิ"   อามะภันเต  ฮา
(555 กินเนื้อมนุษย์มั้ย  กินขอรับ  ฮา)

"มนุษโสสิ"  นัตถิภันเต  ฮา
(ไม่กินขอรับ  ฮา)

5555555555555555555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
firehorse
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:36:46 PM »

อิอิ เคย (บ่งบอกถึงอายุผู้ตอบว่าเคยเป็นอย่างดี) คิก คิก คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:41:34 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ลุงพราน อ่ะ ฮา

ยายเห็นภาพ ลุงพรานครอง จีวร และ สังฆฎิ
"คลานเข่า"  เข้าไปกราบ   พระ อุปัชฌาย์   แล้วเอ่ย  "คำขอบวช"
ยายแปล๊บ   เพราะเคยทำอย่างนี้  มาเหมือนกัน อ่ะ

(555 กินเนื้อมนุษย์มั้ย  กินขอรับ  ฮา)

แล้ว ยายบาบารี บวชด้วยบทไหนล่ะครับ

"เอสาหัง ภัณเต.." หรือ "อุกาสะ วันทา มิภัณเต..." ล่ะครับ
Hero Member

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:52:28 PM »

แล้ว ยายบาบารี บวชด้วยบทไหนล่ะครับ

"เอสาหัง ภัณเต.." หรือ "อุกาสะ วันทา มิภัณเต..." ล่ะครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่แพนด้า อ่ะ ฮา

ยายบวชแบบ  "อุกาสะ"  แบบวัดบ้าน อ่ะ ฮา
พี่แพนด้าเนี่ยะ  รู้เยอะ จัง  ฮา  ไหว้ ไหว้

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 08:55:31 PM »

งานบุญงานบวช พื้นเพบ้านผมจัดงานใหญ่โตมาก
เมื่อครั้งผมบวชใช้มะพร้าวห้าว  300 กว่าลูก  การที่จะใช้เลื่อยนำก่อน
มีหวังกะละมังร่อน กระต่ายบิน มาที่กองมะพร้าวเป็นแน่แท้ .....

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่"  ลุงพราน อ่ะ ฮา

งาน "บวช"  ระดับใช้มะพร้าว  300 ลูกเนี่ยะ ฮา
คงกินกัน   "เปรม"  ทั้ง คาว และ หวาน  อ่ะ ฮา

การเตรียมงาน  มันยุ่งยาก  ต้องจัดให้เข้าทาง  ล่วงหน้า อ่ะ
เมื่อก่อน  วัน "สุกดิบ"  เจ้าภาพก็จัดเลี้ยง   ให้แก่แขก อ่ะ
สมัยนั้น  บนโต๊ะอาหาร  สุราที่ดีที่สุดคือ  "แม่โขง"  สู๊ดยอดแล้ว อ่ะ
ปี  20 +/-  ตอนนั้นเหล้าขาดตลาด  เหล้าเนี่ยะมี ฮา

แต่พ่อค้าเขา   ขาย  "พ่วง"  เหมือนสมัยนี้ เหล้าพ่วงเบียร์ อ่ะ ฮา

เมื่อก่อน  ถ้าอยากได้ แม่โขง  เอ็งต้องเอา  กวางทอง หรือ มงกุฎ ไปด้วยอ่ะ ฮา

กลับมาเรื่อง "แม่โขง"  ขาดแคลนชนิดหนัก เลยอ่ะ
5555 แต่พอจะหาได้   "ฝาเขียว"   เหล้าสวัสดิการ อ่ะ ฮา

ยายไปขนจาก  "ร้านค้าสวัสดิการ ทบ."  มาเยอะ อ่ะ ฮา
ฝาเขียวเนี่ยะ  เนื้อใน  มันก็เหมือนฝาทอง  อ่ะ
เขาทำฝาเขียว  มาขายให้  " ทหาร"  อ่ะ  ฮา
555555555555555555555555555555555

เป็นเมียทหาร  เขาว่าต้องนอนนับขวด
เป็นเมียตำรวจ เขาว่าให้นอนนับแบ๊งค์  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:41:17 PM »

เมื่อครั้งผมบวชใช้มะพร้าวห้าว  300 กว่าลูก  การที่จะใช้เลื่อยนำก่อน
มีหวังกะละมังร่อน กระต่ายบิน มาที่กองมะพร้าวเป็นแน่แท้ .....

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่"  ลุงพราน อ่ะ ฮา

งาน "บวช"  ระดับใช้มะพร้าว  300 ลูกเนี่ยะ ฮา
คงกินกัน   "เปรม"  ทั้ง คาว และ หวาน  อ่ะ ฮา

การเตรียมงาน  มันยุ่งยาก  ต้องจัดให้เข้าทาง  ล่วงหน้า อ่ะ
เมื่อก่อน  วัน "สุกดิบ"  เจ้าภาพก็จัดเลี้ยง   ให้แก่แขก อ่ะ
สมัยนั้น  บนโต๊ะอาหาร  สุราที่ดีที่สุดคือ  "แม่โขง"  สู๊ดยอดแล้ว อ่ะ
ปี  20 +/-  ตอนนั้นเหล้าขาดตลาด  เหล้าเนี่ยะมี ฮา

แต่พ่อค้าเขา   ขาย  "พ่วง"  เหมือนสมัยนี้ เหล้าพ่วงเบียร์ อ่ะ ฮา

เมื่อก่อน  ถ้าอยากได้ แม่โขง  เอ็งต้องเอา  กวางทอง หรือ มงกุฎ ไปด้วยอ่ะ ฮา

กลับมาเรื่อง "แม่โขง"  ขาดแคลนชนิดหนัก เลยอ่ะ
5555 แต่พอจะหาได้   "ฝาเขียว"   เหล้าสวัสดิการ อ่ะ ฮา

ยายไปขนจาก  "ร้านค้าสวัสดิการ ทบ."  มาเยอะ อ่ะ ฮา
ฝาเขียวเนี่ยะ  เนื้อใน  มันก็เหมือนฝาทอง  อ่ะ
เขาทำฝาเขียว  มาขายให้  " ทหาร"  อ่ะ  ฮา
555555555555555555555555555555555

เป็นเมียทหาร  เขาว่าต้องนอนนับขวด
เป็นเมียตำรวจ เขาว่าให้นอนนับแบ๊งค์  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สุกดิบ เตรียมข้าวของ สถานที่ ล่วงหน้าก่อน 3 วัน  หลังงานก็ต้องเก็บล้างส่งข้าวของ
อีก 2 วันครับ ไข่เป็ดทำขนมก็หลายร้อยอยู่  ไข่ขาวนั้นมาทำขนมหม้อแกง อบผิงด้วยกาบมะพร้าวแห้ง
จนแม่ครัวขนมหวานยอมแพ้  เลยเอาไข่ขาวนั้นมาใส่ถาดนึ่งมาแทนเต้าหู้ (เลี้ยงคนงานวันส่งของ)

มีท่านใดไหมครับที่พอจะจำ พระอุปัชฌาย์ องค์นี้ได้บ้าง?

smaxhaa2
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:55:31 PM »

มันอะไรอ่ะ
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 08:17:28 PM »

กระทู้นี้ยาวดีแฮะ Grin

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
Hero Member

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 08:28:48 PM »

สุกดิบ เตรียมข้าวของ สถานที่ ล่วงหน้าก่อน 3 วัน  หลังงานก็ต้องเก็บล้างส่งข้าวของ
อีก 2 วันครับ ไข่เป็ดทำขนมก็หลายร้อยอยู่  ไข่ขาวนั้นมาทำขนมหม้อแกง อบผิงด้วยกาบมะพร้าวแห้ง
จนแม่ครัวขนมหวานยอมแพ้  เลยเอาไข่ขาวนั้นมาใส่ถาดนึ่งมาแทนเต้าหู้ (เลี้ยงคนงานวันส่งของ)

มีท่านใดไหมครับที่พอจะจำ พระอุปัชฌาย์ องค์นี้ได้บ้าง?

ยายเห็นชือไฟล์ใต้ภาพ  บอกว่า "หลวงปู่โต๊ะ"  อ่ะ
ลุงพรานมี  "มงคล"   สูงสุดแล้ว อ่ะ   ไหว้ ไหว้

หัว...ฆรวย

P1911- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 44

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 09:02:35 PM »

ตอนเด็กๆๆชอบมาก Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked ไม่เห็นมันมากว่ายี่สิบปีแล้วครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

จะอยู่อย่างจงรัก  ตายอย่างภักดี
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 10:39:34 PM »

ตอนเด็กๆๆชอบมาก Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked ไม่เห็นมันมากว่ายี่สิบปีแล้วครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตอนนี้ก็ยังพอหากินได้อยู่ครับ

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:59:52 AM »

จาวมะพร้าวเป็นอาหารของต้นอ่อนในระยะแรก น่าจะมีสารอาหารมากนะครับเพราะทำหน้าที่เหมือนไข่แดงของสัตว์ และกินอร่อยดีด้วย..กับข่าวที่ว่าแก้โรคเสื่อมสมรรถภาพทางเพศในชายจึงพอมีเค้าว่าจะเป็นไปได้ 

แต่ต้องในมะพร้าวอ่อนเท่านั้นนะครับ มะพร้าวสุกหรือแก่ใช้ไม่ได้ครับ  น้องเดียวว่าไว้ครับ Grin
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:52:26 AM »

นั่งฟังผู้ใหญ่คุยกันเพลินดีครับ ตอนเด็กๆมักจะโดนไล่ อย่ามาฟังผู้ใหญ่เขาคุยกันไอ้หนูไปไกลๆ 55555555

ตอนหลังก็ทำเนียนๆๆ เข้าไปบีบๆ นวดๆ ให้ เออ..ผู้ใหญ่นิ โม้ซะลิงน้อยอย่างเราหลับคาตีนเลย.. ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
vboaw1
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 04:10:28 PM »

กระทู้นี้มีแต่คนบ้านนอกเขาคุยกัน  คิก คิก
ผมก็เคยกิน ไอ้ พวมพร้าวนี้นะ
พอไกล้ถึงงานเดือนสิบ ต้องรีบเขียวมัน เอาไว้ทอดขนมพอง ขนมลา 
ขี้มันก็กินหรอย   คิก คิก
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 10:42:10 AM »

ยกมือ เคยครับ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์