เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:24:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องรบกวนถามพี่ ๆ อีกแล้วคับ M36-1 คับ  (อ่าน 862 ครั้ง)
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:29:59 PM »

ผมดีมีคนจะเอามาขายให้คับ เป็น M36-1 คับ ลำกล้องหนาคับ Grinสภาพเกลียวลำกล้องสวยคับ โม่แน่น  แต่เสียตรงที่เจ้าของไม่รักษาไม่ใส่น้ำมันปืน เลยมีสนิมคับ ตรงด้ามเป็นสนิมขุมคับ ส่วนผิวเป็นสนิมแดงคับ ไม่มากเท่าไร ผมเลยอยากจะรบกวนถามพี่ ๆ หน่อยคับว่า จะเอาไปรมดำใหม่ หรือว่า เอาไปชุปขาวดีคับ ดูสภาพปืนกับราคาแล้วราคามันถูกพอสมควรคับ เขาเรียกมา 22000 คับ ลดได้นะ แต่ผมยังไม่ได้ตกลงซื้อนะคับ เพราะยังไม่ได้เช็ดทะเบียนเลยคับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 09:05:19 PM »

ราคานี้ถือว่าถูกน่าสนใจนะครับ
การรมดำใหม่ก็เหมือนกับรถนะครับ
ถึงสภาพจะเก่าบ้างแต่สีเดิมราคาจะดี
แต่ถึงสภาพจะดีหากทำสีใหม่ราคาจะตก
ถ้าซื้อมาใช้ไม่คิดขายต่อชุบฮาร์ดโครมครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 09:13:07 PM »

จะรมดำหรือชุบขาวต้องแล้วแต่ความชอบของคุณต่าย แต่ราคานี้น่าสอยมาเก็บเอาไว้มากเลยครับ.....ถ้าคุณต่ายไม่เอาก็ส่งต่อมาให้ผมนะ กำลังหาปืนไปให้คนแก่ใช้เฝ้าบ้านอยู่พอดี  Cheesy
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 09:19:42 PM »

ถ้าถู เอาสนิมออกแล้ว  รมดำไปไม่มาก ก็ ปล่อยไว้ตามเดิม ครับ   
หมั่น ถู น้ำมัน ให้ ชื้น อยู่เสมอ ก็ พอ

ต้องอย่าลืมว่า  ถ้ามีการรมดำใหม่  ความคมชัด ของตัวอักษร ก็จะลดลงไป
จุดนี้ บางท่านก็ อาจจะ ติ ได้  ถ้าเผื่อคิดจะขายต่อ

ส่วนจะ รมดำ หรือ โครม ก็ต้องแล้วแต่ใจชอบ ระหว่าง ขาว กับ ดำ

แต่ ถ้า เป็นผม  ผม อยากให้ สภาพเดิม ครับ   ดูแลมากกว่าเดิมหน่อย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
TOM_Gun
Hero In Love
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 09:19:49 PM »

iราคาดี น่าคบหา
NATO 85S
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 09:24:28 PM »

ตรวจสอบทะเบียน และตัวเลขต่างๆบนตัวปืนให้ชัดเจน  ราคานี้ ยุคนี้  ผมว่าเล่นได้เลยครับ  น้ำลายหก

รักกันไว้เถิด  เราเกิดร่วมแดนไทย  จะเกิดภาคไหน ก็ไทยด้วยกัน.
หน้า: [1]
  พิมพ์