เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:28:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตร่ำไห้  (อ่าน 3132 ครั้ง)
Skeleton King
คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล
Jr. Member
**

คะแนน 14

อย่าถามหาความยุติธรรมในหมู่คนชั่ว

« เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 11:01:52 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=NMiGWZ7Blv4

ดูแล้วคิดว่ามีอีกหลายคนไม่อยากจะกินเนื้อเลย
เบื่องหลัง เนื้อแดดเดียวแกล้มเหล้า  ไม่เอาอีกแล้ว  เศร้า

เรียนดีพ่อรัก เรียนรักพ่อตี เรียนไม่ดีพ่อตบ เรียนไม่จบสลบคาตีน
ชะตาฟ้าลิขิต ... แต่ชีวิตนะของกู
หน้าตาอย่าประมาท ขนาดอย่าประลอง
รักดีกินถั่ว รักชั่วกินเหล้า ... รักดีรักชั่ว กินถั่วแกล้มกะเหล้า
การดื่มเหล้าให้เมาไม่ใช่ยี่ห้อของสุรา ... การศึกษาคือความรู้ที่ได้มาไม่ใช่สถาบัน
มีเมียรวยช่วยเราได้
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 12:38:19 AM »

โหดจัง  ตกใจ น่าสงสาร

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:08:53 AM »

ดูไม่จบครับ... ตีหัวโป้งชักกระแดกๆตีนอ่อนรับน้ำหนักไม่ไหวนอนตะแคงสี่ตีนตะกุยอากาศ คอแข็งตาลอย, คนนึงนั่งเอาหัวเข่ากดขา เอามีดแทงหน้าอกแล้วเอาถาดเบ้อเร่อรอง เลือดไหลพรูเหมือนเทน้ำจากถังซักผ้าลงใส่อ่างน้ำทิ้ง แต่บังเอญเป็นเลือดหมูแดงเข้ม...

ดูแค่นี้ได้กลิ่นคาวเลือดติดจมูกเลยครับเลยปิดคลิป, นายสมชายได้กลิ่นดินปืน+แก๊บเหม็นเขียว+กลิ่นเหงื่อติดจมูกเหมือนกัน ซึ่งแปลกทั้งที่ในคลิบไม่เกี่ยวอะไรกับปืนเลย... ดูแล้วต้องทำใจว่าหมูไม่ใช่คนรู้จักหรือคนในครอบครัวเรา กรรมใครกรรมมัน สู่สุขคติตามประสาหมูๆเถิด เจ้าสัตว์น้อย(แต่ตัวใหญ่)...

ดูแล้วเลยเข้าใจครับ ว่าทำไมเขาเรียกใบอนุญาตว่า"อาชญบัตร"...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:33:28 AM »

คนเราเลี้ยงเขาเป็นอาหารครับ... ในเมื่อคนเรายังต้องกินเพื่ออยู่... เราก็ยังจำเป็นต้องกินครับ... ดังนั้น... แทนที่เราจะคิดสงสารเขาอย่างเดียว... เรามาคิดว่าทำยังไงจะให้ชีวิต "เขา" ที่ตายไป... คุมค่าที่สุด... นั่นคือไม่กินทิ้งกินขว้าง... ข้าวทุกจาน... อาหารทุกอย่าง... ต้องกินให้คุ้มค่าครับ...

...หากยังคิดสงสารเขาอยู่... ทางออกก็มีเพียง... มังสะวิรัติ... เท่านั้นครับ... ไหว้

...ผมยอมรับว่า... การสังหารในคลิปฯ นี้... มันโหดร้ายจริงครับ... แต่โรงฆ่าสัตว์ที่ได้มาตรฐาน... เขามีวิธีจัดการที่ไม่ทรมาณแบบนี้ครับ...

...แต่ก็ต้องยอมรับว่า... ยังมีโรงฆ่าสัตว์อีกหลายแห่ง... ยังเป็นแบบนี้อยู่ครับ... ไหว้

เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 03:55:07 PM »

กว่าจะดูจบ ชีวิตแล้วชีวิตเล่าที่ถูกสังหาร  เศร้า

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 04:00:28 PM »

มังสะวิรัติมังสวิรัติช่วยได้ครับ

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
firehorse
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:39:20 PM »

คนเราเลี้ยงเขาเป็นอาหารครับ... ในเมื่อคนเรายังต้องกินเพื่ออยู่... เราก็ยังจำเป็นต้องกินครับ... ดังนั้น... แทนที่เราจะคิดสงสารเขาอย่างเดียว... เรามาคิดว่าทำยังไงจะให้ชีวิต "เขา" ที่ตายไป... คุมค่าที่สุด... นั่นคือไม่กินทิ้งกินขว้าง... ข้าวทุกจาน... อาหารทุกอย่าง... ต้องกินให้คุ้มค่าครับ...

ไหว้

+1 ครับ
คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล
Jr. Member
**

คะแนน 14

อย่าถามหาความยุติธรรมในหมู่คนชั่ว

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:51:33 PM »

ผมดูแล้ว ไม่ได้คิดอย่างนั้นนะครับ
คิดว่าคนเรานี่ บังคับมัน  บังคับทั้ง เวลา กิน เวลานอน เวลา สืบพันธุ์ และเวลาตาย
ที่จริงแล้วมันไม่ใช่อาหารของเราเลย  มันไม่เคยยอมตายเลย แต่ละตัววิ่งหนีเอาชีวิตรอด
พูดไปพูดมา วันนี้ ปลากระป๋องไปแล้ว ค่อยๆเลิกแล้วกันนะครับผม  อิอิ

เรียนดีพ่อรัก เรียนรักพ่อตี เรียนไม่ดีพ่อตบ เรียนไม่จบสลบคาตีน
ชะตาฟ้าลิขิต ... แต่ชีวิตนะของกู
หน้าตาอย่าประมาท ขนาดอย่าประลอง
รักดีกินถั่ว รักชั่วกินเหล้า ... รักดีรักชั่ว กินถั่วแกล้มกะเหล้า
การดื่มเหล้าให้เมาไม่ใช่ยี่ห้อของสุรา ... การศึกษาคือความรู้ที่ได้มาไม่ใช่สถาบัน
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:01:59 PM »

+1ครับ เเววตามันอ้อนวอนขอชีวิต ไปสู่สุขตินะ"เพื่อนร่วมโลก" ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 12:00:27 AM »

ผมดูแล้ว ไม่ได้คิดอย่างนั้นนะครับ
คิดว่าคนเรานี่ บังคับมัน  บังคับทั้ง เวลา กิน เวลานอน เวลา สืบพันธุ์ และเวลาตาย
ที่จริงแล้วมันไม่ใช่อาหารของเราเลย  มันไม่เคยยอมตายเลย แต่ละตัววิ่งหนีเอาชีวิตรอด
พูดไปพูดมา วันนี้ ปลากระป๋องไปแล้ว ค่อยๆเลิกแล้วกันนะครับผม  อิอิ
คิดแบบนี้ได้ก็ดีกับตัวท่านครับ แต่ถ้าคิดจะไปเปลี่ยนความคิดคนอื่นนั้น คงยาก

ลักษณะทางกายภาพของคนเรา ที่จริงแล้วไม่ใช่สัตว์กินเนื้อ เป็นสัตว์เคี้ยวเอื้อง เพราะมีแค่ฟันบด ไม่มีเขี้ยวเพื่อฉีกเหยื่อ  คนเราสมัยนี้กินเนื้อกันน่ากลัว ผิดกับแต่ก่อนที่จะได้กินเนื้อก็เฉพาะมีงานแต่ง งานบวช งานบุญ เท่านั้น นอกนั้นก็น้ำพริก ปู ปลา ผัก       คนสมัยจึงนี้มักป่วยด้วยโรคแปลก ๆ

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 01:09:14 AM »

นึกถึงที่เคยคุยกันเรื่อง"วัว"ครับ เคยมีคนพูดไว้แล้วผมชอบมากว่า วัว1ตัวกินได้100คน ไก่1ตัวกินได้คนเดียวกิน.....1ชีวิตเท่ากัน

หมู1ตัวน่าจะกินได้20-30คน ....

ที่เราดูคลิปฆ่าหมู/วัวแล้วรู้สึกสะเทือนใจเป็นพิเศษเพราะจับสังเกตุการแสดงออกของมันได้ แต่อีตอนกินไก่กินปลากลับเฉยๆ

What man is a man , who does not make the world better?
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 08:57:41 AM »

นึกถึงที่เคยคุยกันเรื่อง"วัว"ครับ เคยมีคนพูดไว้แล้วผมชอบมากว่า วัว1ตัวกินได้100คน ไก่1ตัวกินได้คนเดียวกิน.....1ชีวิตเท่ากัน

หมู1ตัวน่าจะกินได้20-30คน ....

ที่เราดูคลิปฆ่าหมู/วัวแล้วรู้สึกสะเทือนใจเป็นพิเศษเพราะจับสังเกตุการแสดงออกของมันได้ แต่อีตอนกินไก่กินปลากลับเฉยๆ
สัตว์ใหญ่ กินได้จำนวนมาก แต่เกิดลูกปีละครั้ง ปีละตัว
สัตว์ขนาดกลาง เกิดลูกปีละประมาญ 10 ตัว
สัตว์ขนาดเล็กเกิดลูกมากครับต่อปี เช่นไก่ และปลา
ถ้ามองมุมนี้ ก็เหมือนเป็นห่วงโซ่อาหารนะครับ

moddiad
Full Member

คะแนน 17

ข้าคือคนไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:24:59 AM »

เศร้า เศร้า

ข้าคือคนไทย
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:28:19 AM »

ผมใจไม่แข็งพอเลยดูไม่จบ.....

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:32:16 AM »

ตกใจ & น้ำลายหก

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์