เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:25:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยลองยิงปืนมือข้างไม่ถนัดบ้าง  (อ่าน 6829 ครั้ง)
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 03:42:18 PM »

พอยิงได้ครับ... แต่ผมการยิงไม่ได้เรื่อง... กลับมายิงข้างที่ถนัด... ก็ยังไม่ได้เรื่องอยู่ดี... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คิก คิก

เหมือนๆกัน

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 03:48:55 PM »

ถ้ายิงปืนสากลได้เปรียบนะครับ ไม่มีความเครียดในการปรับสายตา  Grin
ปืนต่อสู้ มีลำบากนิดๆต้องบิดคอ หรือไม่ก็ต้องหมุนตัว ตอนยิงด้านซ้ายด้วยมือซ้าย  Smiley

ของผมปรับด้วยท่าการจับปืนครับพี่ ถ้ายิงมือขวาปกติธรรมชาติการจับเล็งของผมเป็นแบบ Weaver
พอเปลี่ยนเป็นมือซ้ายโดยที่ตำแหน่ิงมืออยู่ที่เดิมแต่แขนซ้ายต้องยืดตึงมันกลายเป็น Chapman โดยอัตโนมัติ
โดยยังใช้โฟกัสตาขวาเล็งได้เหมือนเดิมครับพี่ธำรง
moddiad
Full Member

คะแนน 17

ข้าคือคนไทย

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 03:52:23 PM »

ตอนนี้เหตุที่เปลืองกระสุนที่สุด คือหัดยิงข้างไม่ถนัดนี่แหละครับ  ระยะ 15 เมตร บางทีเป้าสะอาด  งอน
สงสัยจะเป็นเหมือนกันค่ะ

ข้าคือคนไทย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 03:54:43 PM »

ถ้ายิงปืนสากลได้เปรียบนะครับ ไม่มีความเครียดในการปรับสายตา  Grin
ปืนต่อสู้ มีลำบากนิดๆต้องบิดคอ หรือไม่ก็ต้องหมุนตัว ตอนยิงด้านซ้ายด้วยมือซ้าย  Smiley

ของผมปรับด้วยท่าการจับปืนครับพี่ ถ้ายิงมือขวาปกติธรรมชาติการจับเล็งของผมเป็นแบบ Weaver
พอเปลี่ยนเป็นมือซ้ายโดยที่ตำแหน่ิงมืออยู่ที่เดิมแต่แขนซ้ายต้องยืดตึงมันกลายเป็น Chapman โดยอัตโนมัติ
โดยยังใช้โฟกัสตาขวาเล็งได้เหมือนเดิมครับพี่ธำรง

ผมต่างไปนิดครับ ฝึกยิงมือซ้ายด้วยมือเดียว แม้ยิงแล้วดิ้น โหลยโท่ย ก็ฝืนเอา
เพราะชีวิตจริงถ้าต้องยิงมือซ้าย แสดงว่ามือขวาคงเดี้ยงไปแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 03:57:32 PM »

ถ้ายิงปืนสากลได้เปรียบนะครับ ไม่มีความเครียดในการปรับสายตา  Grin
ปืนต่อสู้ มีลำบากนิดๆต้องบิดคอ หรือไม่ก็ต้องหมุนตัว ตอนยิงด้านซ้ายด้วยมือซ้าย  Smiley

ผมต่างไปนิดครับ ฝึกยิงมือซ้ายด้วยมือเดียว แม้ยิงแล้วดิ้น โหลยโท่ย ก็ฝืนเอา
เพราะชีวิตจริงถ้าต้องยิงมือซ้าย แสดงว่ามือขวาคงเดี้ยงไปแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณมากครับพี่ แบบนี้น่าคิดครับผมฝึกยิงซ้ายเพราะเผื่อต้องยิงหลังที่กำบังซ้ายขวา

ยิงซ้ายมือเดียวเคยลองบ้างแต่พี่ทักมาแบบนี้คงต้องฝึกเพิ่มแล้วครับ   ไหว้ ไหว้
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 05:56:03 PM »

ตอนนี้เหตุที่เปลืองกระสุนที่สุด คือหัดยิงข้างไม่ถนัดนี่แหละครับ  ระยะ 15 เมตร บางทีเป้าสะอาด  งอน
สงสัยจะเป็นเหมือนกันค่ะ
อิอิ...มีเพื่อนแล้ว

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 06:04:11 PM »

ผมไม่เคยคิดเรื่องนี้มาก่อนเลยครับ พอมากระทู้นี้เริ่มคิด  หากมือขวาที่ถนัดเดี้ยงไปขณะมีเหตุ จะทำไง  อย่างนี้จึงคิดว่าต้องฝึกไว้  ลองยิงไป 20 นัดแล้ว เป้าสะอาดครับ หลุดออกนอกวง แต่ยังอยู่ในแผ่นเป้า เล่นกิ๊ปกระจุยไป 2 อัน (อายจัง)

ต่อไปคงได้รบกวนพี่ๆแล้วละครับ  ผมลองเล็งไม่หลับตา มองเห็นศูนย์เป็นอันเดียวครับ  ไว้จะไปลองอีกครับ  ไหว้

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 07:10:57 PM »

ผมไม่เคยคิดเรื่องนี้มาก่อนเลยครับ พอมากระทู้นี้เริ่มคิด  หากมือขวาที่ถนัดเดี้ยงไปขณะมีเหตุ จะทำไง  อย่างนี้จึงคิดว่าต้องฝึกไว้  ลองยิงไป 20 นัดแล้ว เป้าสะอาดครับ หลุดออกนอกวง แต่ยังอยู่ในแผ่นเป้า เล่นกิ๊ปกระจุยไป 2 อัน (อายจัง)

ต่อไปคงได้รบกวนพี่ๆแล้วละครับ  ผมลองเล็งไม่หลับตา มองเห็นศูนย์เป็นอันเดียวครับ  ไว้จะไปลองอีกครับ  ไหว้

ตอนฝึก สองมือได้ครับ แต่เหตุการจริงหากมือถนัดเจ็บ อย่าไร ก็ต้องมือเดียว

ผม ฝึกมือเดียว มาตลอดครับ
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 08:21:43 PM »

ใครเคยยิงปืนลูกซองออโตด้วยมือข้างเดียวบ้าง

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 08:41:16 PM »

ใครเคยยิงปืนลูกซองออโตด้วยมือข้างเดียวบ้าง

ไม่เคยครับ

เคยแต่ลูกโดด สมัยเด็ก กระเดนตามแรงปืนครับ
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:16:03 PM »

ขออนุญาต จำไปลองบ้างครับพี่ๆ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 12:40:10 AM »

เคยครับ งั้นๆ

moddiad
Full Member

คะแนน 17

ข้าคือคนไทย

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:16:35 PM »

มันถีบเยอะไหมพี่

ข้าคือคนไทย
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:28:27 PM »

Shocked Shocked Shocked

Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:59:48 PM »

เคยเห็นครับเขายิงด้วยมือเดียวปั้ม5นัดข้อพี่ท่านแข็งมากๆครับ

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์