เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:22:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่องห่างระหว่างแม็กกาซีนกับด้ามปืนของcz97bครับ..  (อ่าน 2417 ครั้ง)
pongsatorn
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 01:45:59 AM »

ผมอยากจะเรียนถามเซียนปืนที่ใช้97b ของcz ว่าทำไม่ของผมมีช่องห่างระหว่างแม็กกาซีนกับด้ามปืนจึงห่างอยู่ประมาฌ2-3มม.
แต่ไม่มีผลเวลายิงครับ หมายถึงซองแม็กกาซีนก็อยู่ปกติ ไม่หลุด จึงเรียนถามว่าเป็นปรกติหรือเปล่าและมีวิธีแก้ไข้อย่างไรบ้างครับ.
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบจากเซียนปืนทั้งหลายครับ.
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 02:00:34 AM »

ถ้าแม็กฯ รุ่นใหม่ ที่ซื้อมาต่างหาก ไม่ได้แถมมากะตัวปืน ก็จะมีช่องไฟที่ว่าละครับ  ส่วนของเดิมที่ติดมากะตัวปืน จะเรียบสนิท

สาเหตุเพราะ ขอบฐานแม็กฯ หนาไม่เท่ากันครับ ทั้งๆที่ตัวแม็กฯยาวเท่ากันตัวเดียวกัน

รุ่นฐานแม็กฯบาง สามารถใช้ร่วมกะ ทานโฟกลิโอ , อัลฟ่า โบรโน ได้ครับ  และอาจจะใช่ร่วมกะ เบบี้อีเกิล ได้ด้วย  ส่วนรุ่นฐานหนา เป็นเฉพาะของ CZ อย่างเดียวครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 02:11:44 AM »

Grin ใส่แล้วยิงปกติไม่ติดขัดก็ไม่ต้องกังวลอะไรครับ Grin

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 04:45:47 AM »

เพิ่งรู้เหมือนกันครับ ....

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
pongsatorn
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 08:54:02 PM »

แล้วไม่ทราบว่าแม็กที่ติดมากับปืนพอจะหาชื่อที่ไหนได้บ้างคัรบ.......ขอบคุณครับสำหรับคำตอบทุกคำตอบคับ..
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 09:10:57 PM »

แล้วไม่ทราบว่าแม็กที่ติดมากับปืนพอจะหาชื่อที่ไหนได้บ้างคัรบ.......ขอบคุณครับสำหรับคำตอบทุกคำตอบคับ..

หาซื้อได้ยากมากครับ  ขนาดรุ่นที่ ใช้ร่วมกัน ฐานแม็กฯบาง  ยังหาซื้อได้ยากเลย  ลองเอาปืนไปลอง กะของทานโฟกลิโอดู ก็ได้ครับ ร้านสันทนา นำเข้ามาขาย

....ตามล่า...อีตอแหล
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 10:10:03 PM »

ปืนยิงไม่ติดขัด  ไม่ต้องคิดมากครับ... Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
pongsatorn
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 12:48:51 AM »

พอดีอยู่ ต่างจังหวัดน่ะครับ ....อยู่ สงขลาคับ ก็คงต้องใช้ไปก่อนแล้วกันคับ..ต่อไปเผือมีใครอยากขายหรือมีสองอันแล้วไม่อยากเก็บไว้(หวังลมๆแล้งๆคับเผือฟรุก)...อย่างไรเสียขอบคุณอีกคร้งนะคับคุณ.โทน73ที่แนะนำมา.
แล้วคุณโทน73ใช้รุ่นนี้ดว้ยเปล่าคับ เห็นมีความรู้เรื่องนี้มากหรือไม่ก็คงต้องเป็นเซียนปืนขนานแท้ครับ....ยินดีได้รู้จักคับ
pongsatorn
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 05:06:23 AM »

เรียนถามอีกนิดคับว่าแม็กกาซีน ของแท้ทีติดมากับปืนเนี้ยมันจะสังเกตอย่างไรหรือคับ เช่นว่าจะปั้มคำว่า cz หรือเปล่าอะไรทำนองนั้นคับ ขอบคุณคับ.
หน้า: [1]
  พิมพ์