เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:11:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงลูกจริงไม่ได้  (อ่าน 2313 ครั้ง)
solita
ยินดีรู้จักครับ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

สวัสดีครับ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 12:05:16 PM »

Huh
ทำไมในสนามยิงปืนถึงใช้ลูกจริงยิงไม่ได้ครับมีแต่ลูกซ้อมให้ยิงและลูกซ้อมนัดละ12บาทแพงหรือเปล่าที่สนามตำรวจหาดใหญ่
เพื่อนๆที่อยู่สงขลาไม่ทราบว่าที่สงขลามีกี่สนามครับเห็นว่าที่สะเดาก็มีขอความเห็นเ้วยครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 12:33:22 PM »

ให้ยิงได้ครับแต่ที่ไม่ค่อยเห็นคนยิงกันเนื่องจากมันแพงกว่าลูกซ้อมเยอะครับแล้วลูกซ้อมที่ว่า12บาทนั่นลูกขนาดอะไรครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 12:36:10 PM »

เป็นลูกขนาดใด ล่ะครับ

คำว่า ลูกจริง  ถ้าเป็น พวก แม๊กนั่ม  มักจะไม่ให้ ครับ
อย่างขนาด .357  สนามมักจะเขียน ห้ามไว้
นัยว่า ทำให้ แบ๊กสต๊อป พังไว  ต้องว่ากันเป็นที่ ๆ ครับ

ในบางสนาม แบ๊ก จะเป็นไม้ท่อน
ในบางสนาม เป็นเหล็กแผ่นหนา  เอียง

รายละเอียด ให้มากกว่านี้ หน่อยครับ  จะได้ไม่ต้องเดามาก

---

Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 12:40:23 PM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
แมน
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 06:07:11 PM »

อีกที่เป็นสนาม ราชนาวี สงขลาครับ   ราคากระสุนเดี๋วยรอพี่ ๆ  ที่อยู่  หาดใหญ่  สงขลา  มาตอบอีกที
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 06:21:53 PM »

คุณ solita เห็นเขาติดป้ายว่าห้ามยิงไหม ?

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 06:22:57 PM »

ที่ไม่ให้ยิงลูกจริงๆ มีเหตุผลเรื่องความปลอดภัยของผู้ยิงปืน และผู้ดูในสนามครับ
ที่ว่าอันตรายจากลูกจริง เช่นลูกลูกตะกั่วหุ้มทองแดง หรือพวกลูกหัวรู ลูกพวกนี้จะมีโลหะเช่นแผ่นทองแดง
หุ้มอยู่ด้านนอก คนยิงอาจยิงไปโดนแผ่นเหล็กที่หนีบเป้า หรือไม้กรอบเป้า หรือหินในสนาม เปลือกที่หุ้มเมือกระทบของแข็งก็จะแตกตัวออก ปินย้อนกลับมาหาผู้ยิง หรือผู้ที่ยืนดูอยู่ข้างๆ โดนตาก็ตาบอด โดนเนื้อแขนขาก็เจ็บ แผ่นทองแดงอาจฝังถึงกระดูก
ส่วนหัวตะกั่วธรรมดา หรือหัวทองแดง จะไม่แตกตัวเป็นชิ้นเล็กๆครับผม

.

.

.

.

.
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 06:29:44 PM »

รูปสุดท้าย ของยี่ห้อ อะไรครับ  พี่บุญ
จะหาได้จาก ตลาดบ้านเรา มั๊ยหนอ
ผมว่า ถ้า ตัว ๆ เสื้อผ้า ไม่เกี่ยว 
เห็นที จะต้อง คว้าน ก็ใหญ่โต
ขอบคุณครับ

ออ รูปที่ สอง  ใช่ สตาร์ หรือเปล่าครับ
กลีบสวย
                                สยอง

---

Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 06:39:11 PM »

รูปสุดท้าย
Caliber: 9MM Luger
Bullet Diameter: 0.355"
Bullet Weight: 100 grains
Make: Federal JCQT Zink
Velocity: 1224 FPS

.
รูปที่สอง

Caliber: .45 ACP
Bullet Diameter: 0.451"
Bullet Weight: 230 grains
Make: Federal JHP P45HST1
Velocity: 985 FPS

รูปนี้ใครๆเห็นก็อยากได้เอาใว้ติดปืนครับ
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 06:45:03 PM »

เป็นรหัส  มา อย่างงี้ 
ทางเมืองไทย  คงจะ ส่ายหน้า

มีชื่อเรียก อย่างอื่น มั๊ยครับ  พี่บุญ
ขอบคุณครับ

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 07:07:12 PM »

เข้าไปดูครับ
http://www.thehuntingshack.com/catalog/law/fed/index.html
เป็นรุ่น HST Premium ไม่รู้ว่าบ้านเราสั่งเข้ามาขายหรือเปล่า ที่นี่คิดว่ามีขายให้แต่ตำรวจ
วันไหนว่างจะลองเข้าไปถามร้านปืนดูว่ามีขายหรือเปล่าลูกปืนน่าสนใจมาก
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 07:16:55 PM »

Huh
ทำไมในสนามยิงปืนถึงใช้ลูกจริงยิงไม่ได้ครับมีแต่ลูกซ้อมให้ยิงและลูกซ้อมนัดละ12บาทแพงหรือเปล่าที่สนามตำรวจหาดใหญ่
เพื่อนๆที่อยู่สงขลาไม่ทราบว่าที่สงขลามีกี่สนามครับเห็นว่าที่สะเดาก็มีขอความเห็นเ้วยครับ

ยังดีนะครับที่มีลูกซ้อมขาย ปกติสนามนี้ให้นำลูกปืนไปเอง และไม่ได้ห้ามยิงลูกจริงนี่ครับ

แนะนำให้ไปที่สนามราชนาวีสงขลาลองใช้บริการดู จะได้มีตัวเลือกตัดสินใจครับ  ที่สงขลาลูกซ้อม .45  ราคา 550 

ลูกซ้อม 9 มม. 600 ครับ (ไม่ใช่สมาชิกบวกไปนัดละบาทครับ)

บางโพ 5
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 07:27:47 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2008, 10:05:01 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
solita
ยินดีรู้จักครับ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

สวัสดีครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 07:30:09 PM »

ขอบคุณครับ แล้วจะไปที่สงขลาไม่ทราบว่าสมัครสมาชิกยากไหม แล้วมีคนแนันำวิธียิงไหมครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 08:10:24 PM »

ที่แน่ ๆ ตอนนี้เชียงรายขาดลูกซ้อม 9 ม.ม. ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 10:12:26 PM »

ราชนาวี สงขลา วินคลีน 9 มม ราคา 21   (ธรรมดา  20 )
                                  .45  บูลเล็ท 20 ครับ  (ลูกจริง)
หน้า: [1] 2
  พิมพ์