เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:32:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเห็นหมาแมวคนอื่นหน้าตาเหมือนหมาเราไหมครับ  (อ่าน 1492 ครั้ง)
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 04:45:27 PM »

ของผม เห็นเหมือนกับที่เรามีมา หมา สองราย แมวสามราย แล้วกับสมาชิกท่านอื่นเจอแบบนี้บ่อยไหมครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
amfine02 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 142

เรียกผมว่าป้องครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 05:13:11 PM »

ของผม เห็นเหมือนกับที่เรามีมา หมา สองราย แมวสามราย แล้วกับสมาชิกท่านอื่นเจอแบบนี้บ่อยไหมครับ

ยังไม่เคยเจอครับ
หมาที่เลี้ยงเองจริงๆมีสองตัว เป็นพันธ์ทาง ตัวแรกเป็นหลังอานผสมบางแก้ว สีเงินๆ หลังไม่มีอาน
อีกตัว เป็นลูกครึ่ง หมาตำรวจผสมชิสุ เป็นหมาแคระ
ไม่เคยเจอที่เหมือนเลยครับ

ถ้าเหมือนก็คงเป็นชิสุแท้ ของพี่สาว ผมไม่สนใจอะไรนักเพราะมันกัดผม เห็นชิสุที่ไหนก้มีบ้างที่รู้สึกว่ามันเหมือน
คงเพราะมันเป็นหมาพันธุ์ มันเลยเหมือนกัน

[/url]
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 05:29:29 PM »

หมา แมว อันนี้ผมพอแยกหน้าตาและความแตกต่างได้ คนละพันธ์ นี่ดูง่าย
แต่ถ้าพันธ์เดียวกัน มันก็คล้ายกันไปหมด แต่โชคดีที่หมามันจำเจ้าของได้แม่นกว่าเจ้าของจะจำมัน

แต่สัตว์อื่น เช่น เป็ด ไก่ บ้านผมเคยเลี้ยงเป็ดเล้าหนึ่ง ยี่สิบกว่าตัว ผงมองหน้าเป็ดทุกวัน ผมยังจำหน้ามันไม่ได้เลยว่าตัวไหนเป็นตัวไหน ชื่ออะไรกันมั่ง
เหมือนกันหมดทุกตัว ผมยังสงสัยเลย แล้วพวกมันเองจำหน้ากันเองได้ไม๊ มันแยกแยะเอกลักษณ์บุคคล(จริงๆเป็ด)กันยังไง เรียกหากันยังไง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 06:42:10 PM »

หมาพันธุ์เดียวกันแต่ละตัวหน้าตาไม่เหมือนกันครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 08:40:37 AM »

แต่สัตว์อื่น เช่น เป็ด ไก่ บ้านผมเคยเลี้ยงเป็ดเล้าหนึ่ง ยี่สิบกว่าตัว
ผงมองหน้าเป็ดทุกวัน ผมยังจำหน้ามันไม่ได้เลยว่าตัวไหนเป็นตัวไหน

ชื่ออะไรกันมั่ง   เหมือนกันหมดทุกตัว  ผมยังสงสัยเลย
แล้วพวกมันเอง   จำหน้ากันเองได้ไม๊

มันแยกแยะเอกลักษณ์บุคคล  (จริงๆเป็ด) กันยังไง เรียกหากันยังไง

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"   บังดุุลลลลลลล อ่ะ ฮา

ถึงขนาด   อยากจะจำ  อยากตั้งชื่อ  เลยเร๊อะ  ฮา
ยายแนะนำ  สิ่งที่อยู่ใกล้ตัวก่อน   "ห้ามลืม"  อ่ะ  ฮา

555  ต้องไปพบ "จิตแพทย์"  แล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 08:44:39 AM »

สีขน กับการตัดขน น่าจะแตกต่างนะครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:10:37 AM »

แต่สัตว์อื่น เช่น เป็ด ไก่ บ้านผมเคยเลี้ยงเป็ดเล้าหนึ่ง ยี่สิบกว่าตัว
ผงมองหน้าเป็ดทุกวัน ผมยังจำหน้ามันไม่ได้เลยว่าตัวไหนเป็นตัวไหน

ชื่ออะไรกันมั่ง   เหมือนกันหมดทุกตัว  ผมยังสงสัยเลย
แล้วพวกมันเอง   จำหน้ากันเองได้ไม๊

มันแยกแยะเอกลักษณ์บุคคล  (จริงๆเป็ด) กันยังไง เรียกหากันยังไง

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"   บังดุุลลลลลลล อ่ะ ฮา

ถึงขนาด   อยากจะจำ  อยากตั้งชื่อ  เลยเร๊อะ  ฮา
ยายแนะนำ  สิ่งที่อยู่ใกล้ตัวก่อน   "ห้ามลืม"  อ่ะ  ฮา

555  ต้องไปพบ "จิตแพทย์"  แล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สัตว์ทุกตัวมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว (เขาเรียกอะไรไม่รู้  เยาะเย้ย ) เช่นม้าลาย ที่เรามองว่าเหมือนกันทุกตัว ก็ยังไม่มีตัวไหนที่ลายเหมือนกันเลย หรือเด็กแฝด ที่พ่อแม่จะจำได้ ผิดกับคนนอก ที่ดูยังไงก็เหมือนกัน

เป็ดลุงดุล ร้อง    ลาบ ๆๆๆๆๆๆ          มั้ยครับ    คิก คิก

แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 10:42:41 AM »

เคยแต่เห็นหมาที่เจ้าของจูงมาหน้าตาเหมือนกับคนที่จูง จริงๆนะ Grin

khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 11:15:31 AM »

..................
เคยแต่เห็นหมาที่เจ้าของจูงมาหน้าตาเหมือนกับคนที่จูง จริงๆนะ Grin
....................อันนี้ผมเห็นด้วยครับ...สังเกตุมาเยอะครับหมาหน้าตากับนิสสัยจะเหมือนกับเจ้าของครับ......................... ขำก๊าก
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 11:25:46 AM »

คุณ Southlander...ผมเคยเลี้ยงเป็ดสิบกว่าตัว ประมาณ 65 ปีมาแล้ว ผมจำมันได้หมดทุกตัว ตั้งชื่อให้ด้วย
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 12:06:53 PM »

สัตว์ทุกตัวมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว (เขาเรียกอะไรไม่รู้  เยาะเย้ย )
เช่นม้าลาย ที่เรามองว่าเหมือนกันทุกตัว ก็ยังไม่มีตัวไหนที่ลายเหมือนกันเลย
หรือเด็กแฝด ที่พ่อแม่จะจำได้ ผิดกับคนนอก ที่ดูยังไงก็เหมือนกัน

เป็ดลุงดุล ร้อง    ลาบ ๆๆๆๆๆๆ          มั้ยครับ    คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ อนัตตา อ่ะ ฮา

" ไสยศาสตร์ " หรือ หมอผี  เขาเรียกว่า  ดี เอ็น เอ  อ่ะ ฮา
5555 ม่ายใช่อ่ะ   เขาเรียก   " Fingerprint" อ่ะ  ฮา

ไอ้ลาบบบบบบบบ ลาบ เป็ด  เนี่ยะ  แนะนำถูกเวลาเลยอ่ะ ฮา

ที่สวนยาย  เป็ดเทศ  มีเกือบสามสิบแล้ว อ่ะ ฮา
เป็ดไข่  ยี่สิบกว่า  ส่วนไก่ ก็สี่ห้าสิบ   ฮา

ทำอะไรกินก่อนดี  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 07:15:46 PM »

สัตว์ทุกตัวมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว (เขาเรียกอะไรไม่รู้  เยาะเย้ย )
เช่นม้าลาย ที่เรามองว่าเหมือนกันทุกตัว ก็ยังไม่มีตัวไหนที่ลายเหมือนกันเลย
หรือเด็กแฝด ที่พ่อแม่จะจำได้ ผิดกับคนนอก ที่ดูยังไงก็เหมือนกัน

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ อนัตตา อ่ะ ฮา

" ไสยศาสตร์ " หรือ หมอผี  เขาเรียกว่า  ดี เอ็น เอ  อ่ะ ฮา
5555 ม่ายใช่อ่ะ   เขาเรียก   " Fingerprint" อ่ะ  ฮา

ไอ้ลาบบบบบบบบ ลาบ เป็ด  เนี่ยะ  แนะนำถูกเวลาเลยอ่ะ ฮา

ที่สวนยาย  เป็ดเทศ  มีเกือบสามสิบแล้ว อ่ะ ฮา
เป็ดไข่  ยี่สิบกว่า  ส่วนไก่ ก็สี่ห้าสิบ   ฮา

ทำอะไรกินก่อนดี  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เป็ดเทศต้มมะนาวดอง เป็นเมนูชาวใต้ที่เด็ดสะระตี่สุดยอด สุดเขตเสลดเป็ดเลยยาย
ลองดูซิ เนื้อเป็ดเทศนุ่มหอมหวลยังกะเนื้อวัวชั้นดีเลย ยิ่งหนังมันงี้ เหนียวนุ่ม อร่อย อย่าให้เซดเลย กรุบๆกรอบ แนวหนังหมูป่า แต่นุ่มกว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:08:45 PM »

เป็ดเทศต้มมะนาวดอง เป็นเมนูชาวใต้ที่เด็ดสะระตี่สุดยอด สุดเขตเสลดเป็ดเลยยาย

ลองดูซิ เนื้อเป็ดเทศนุ่มหอมหวลยังกะเนื้อวัวชั้นดีเลย
ยิ่งหนังมันงี้ เหนียวนุ่ม อร่อย อย่าให้เซดเลย
กรุบๆกรอบ แนวหนังหมูป่า แต่นุ่มกว่า

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  บังดุลลลลลลลลลล  อ่ะ ฮา

ยายไม่กล้า  ทำ "เป็ดต้มฟัก "  อ่ะ ฮา

กลัว  จะได้เป็น เป็ดฝัดฟัก  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
555555555  "ไก่งง"   อ่ะ  ฮา 55555555555555555

http://www.youtube.com/watch?v=E2on7Zz26N0&feature=related

หัว...ฆรวย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:45:15 PM »

คุณ Southlander...ผมเคยเลี้ยงเป็ดสิบกว่าตัว ประมาณ 65 ปีมาแล้ว ผมจำมันได้หมดทุกตัว ตั้งชื่อให้ด้วย
ขอบคุณครับ ไหว้

ที่ผมสงสัยคือในแนวๆ วิทยาศาสตร์หรือหนังสารคดี ที่ช่องดิสคัพเวอร์รี่ หรือ เนชั่นแนลจีโอกราฟฟิค
จะเคยมีการนำเสนอบ้างหรือไม่ หมายถึงสัตว์ต่อสัตว์ ในฝูงเดียวกันเองน่ะครับ เช่น ในปลาทูน่าหนึ่งฝูง
ในสิงโตหนึ่งฝูง ลิงหนึ่งฝูง อะไรทำนองนี้ มันจะแยกแยะ ด้วยอะไรผมก็ไม่ทราบ แต่ผมว่ามันแยกแยะได้แน่ๆ
 เพราะมีหลงฝูงเข้ามา มันยังมีพฤษติกรรมต่อต้าน หรือ ขับไล่ ออกจากฝูงได้ ก็แสดงว่ามันแยกแยะได้

หรือว่าผมคิดมากไปหว่า อย่างยายบราว่าไว้จริงๆ Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์