เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:33:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนป้อนกระสุนไว้ ใส่กระเป๋ามีรหัสล๊อก ไว้หลังเบาะ ผิดมั้ยครับ  (อ่าน 1469 ครั้ง)
noom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 04:35:35 PM »

พอดีไปอ่านเรื่องการนำพาอาวุธปืนในเวป สพป.  ไม่ได้กล่าวไว้ชัดเจน  เลยอยากถามแบบชัดเจนลงไปว่า  ปืนเราป้อนกระสุนไว้  แต่เก็บไว้ในกระเป๋าที่มีรหัสล๊อก  วางหลังเบาะนั่ง (หรือเบาะหลัง)  ถือว่าจัดอยู่ในรูปแบบการนำพาที่ถูกต้องมั้ยครับ

และกรณีที่ไปเก็บเงินลูกค้าจำนวนแสนขึ้น  เราเอาปืนใส่ลูกพร้อมไว้ช่องเก็บของหน้ารถเลยได้หรือไม่ครับ   หรือว่ายังไงก็ต้องแยกปืนกับกระสุนอยู่ดี

คือผมเห็นว่าเหตุร้ายมีโอกาสเกิดขึ้นทุกเมื่อ  บางครั้งการนำพาก็ควรจะมีความคล่องตัวเพียงพอที่จะเอื้อม หรือหยิบฉวยมาป้องกันตัวได้ในระดับนึง  ไม่งั้นก็เหมือนไปเพิ่มอาวุธให้โจรอีกกระบอกนึง
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 04:37:52 PM »

เอาไปสภาพไหนก็ผิดครับอยู่ที่ดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ตำรวจท่านนั้นครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 04:38:51 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,12659.0.html

Grin ดูที่ลิ้งค์ข้างบนครับ Grin

อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 04:48:08 PM »

ขอยืมคำของท่าน มาใช้นะครับ Smiley
  ไม่โดนจับ ไม่ผิดครับ Cool

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 08:33:21 PM »

รอบคอบ และระวัง ๆ ให้ดีก็แล้วกันครับ ถ้าคิดจะพกนะ........
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 08:45:45 PM »

ถ้าไม่มี ป. 12 ยังไงก็ผิดครับ  แต่คนในเว็บเราส่วนใหญ่ในรถมีติดอยู่ไม่น้อยกว่า 1 กระบอก  ครับผม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 10:18:39 PM »

หากดูจากเอกสารที่เห็น ผมว่าหากมีเงินแสนติดตัว สามารถนำพาปืนเก็บใส่ในลิ้นชักหน้ารถได้นะครับ เพื่อเป็นการป้องกันอันตรายที่จะเกิดกับเรา

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 05:08:16 AM »

หากดูจากเอกสารที่เห็น ผมว่าหากมีเงินแสนติดตัว สามารถนำพาปืนเก็บใส่ในลิ้นชักหน้ารถได้นะครับ เพื่อเป็นการป้องกันอันตรายที่จะเกิดกับเรา

ถ้าตำรวจตรวจพบก็ผิดอยู่ดี  และถ้าท่านทำตามหน้าที่ผู้ต้องหาต้องไปแก้ต่างที่ศาลครับ  ทีนี้อยู่ที่ว่าคุณตำรวจใช้หลักการไหนและเราอยากไปแก้ต่างที่ไหนเท่านั้นเอง Wink

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 07:27:47 AM »

ถ้าไม่มี ป. 12 ยังไงก็ผิดครับ แต่คนในเว็บเราส่วนใหญ่ในรถมีติดอยู่ไม่น้อยกว่า 1 กระบอก ครับผม หลงรัก หลงรัก หลงรัก
แต่ผมไม่มีในรถนะครับ จริงๆนะ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2006, 08:19:16 AM »

ที่ได้ทราบข่าวมาส่วนมากตำรวจจะจับครับ แต่ผมก็ไม่เคยโดนตำรวจค้นรถยนต์ แต่ก่อนนั้นขี่มอร์เตอร์ไซค์ โดนตำรวจเรียกขู่บ่อยมากว่าขับรถเร็ว ที่จริงผมขับช้ากว่าคันอื่นๆที่ผมขับตามหลังเขา
หน้า: [1]
  พิมพ์