เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:32:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ท่านนักบินทั้งหลาย  (อ่าน 6266 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:16:22 AM »

เรื่องมีอยู่ว่า อาทิตย์ที่แล้วผมได้เดินทางไปจังหวัดเชียงใหม่ กับสายการบินโลคอส สายการบินหนึ่งเป็นเครื่องMD ตอนที่กำลังรอเรียกขึ้นเครื่องก็เห็นกัปตันฝรั่ง เดินมาคน

เดียวแถมมีอายุด้วยโดยปกติมักจะเห็นเดินมาสองคน จึงไม่ได้สงสัยอะไร พอเครื่องจะออกก็เห็นกัปตันขับคนเดียว สมมุติว่าเครื่องกำลังบินอยู่กัปตันเกิดหน้ามืดหรือเป็นอะไร

ไป ถ้าไม่มีกัปตันผู้ช่วยยังนึกไม่ออกเลยว่าอะไรมันจะเกิดขึ้น เลยตั้งขอสงสัยว่าโดยปกติแล้ว เครื่องบินโดยสารทั่วไปต้องมีกัปตันสองคนหรือปล่าวครับ อ๋อย

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:34:09 AM »

ไม่ขอตอบข้อที่ถามครับน้าจอยเพราะไม่รู้...แต่ผมขอ...เสียว...แทนครับ...เพราะมันคงไม่เหมือนในหนังนะครับที่จะมีพระเอกเคยฝึกขับเครื่องบินเล็กมาก่อน...หรือให้แอร์มาขับแทนเหมือนในหนัง...ทำประกันชีวิตให้เยอะๆ...เอ๊ย...ทำบุญให้เยอะๆครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:44:00 AM »

โลคอสต์ - สีอะไรครับ ขาว-เหลือง-ส้ม  โดนชก โดนชก โดนชก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:45:10 AM »

เครื่องบินก็เก่า  นักบินก็แก่  แถมผู้โดยสารก็ ......  คิก คิก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:45:57 AM »

ไม่ขอตอบข้อที่ถามครับน้าจอยเพราะไม่รู้...แต่ผมขอ...เสียว...แทนครับ...
เพราะมันคงไม่เหมือนในหนังนะครับที่จะมีพระเอกเคยฝึกขับเครื่องบินเล็กมาก่อน...
หรือให้แอร์มาขับแทนเหมือนในหนัง...

ทำประกันชีวิตให้เยอะๆ...เอ๊ย...ทำบุญให้เยอะๆครับ...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ดาบอ้วน อ่ะ  ฮา

คำเตือน  คง  "ไม่ทัน"  แล้วอ่ะ  ฮา

นักบินที่ขับ เครื่อง เอ็มดี 82 ของ โอเรี้ยนไทย  หลักๆเป็นฟิลิปินโน อ่ะ ฮา
เมื่อก่อน  หลายคน ถูก  "ห้ามบิน"  
เนื่องจากใบอนุญาติ การบิน ได้มาแบบมาตราฐานต่ำ อ่ะ

ส่วนนักบิน  มีสองคน แน่นวล  อ่ะ ฮา

5555 ถึงแม้ว่าเครื่องบินเราจะเก่า  แต่นักบินเรา "ใหม่"  แน่นอนอ่ะ ฮา

" Catch me if you can "   ha ha   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:50:48 AM »

นักบินใหม่ Grin Grin Grin เครื่องเก่า แอร์แก่ด้วยเปล่า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:53:22 AM »

ถึงยายบร๊าบๆๆๆ...ด้วยความเคารพ...หุหุหุ...พูดตรงๆครับเกิดมายังไม่เคยนั่งเครื่องบินกะเขาสักที...เคยแต่ฝึกยุทธวิธีขนส่งทางอากาศโย ฮ.ครับ...ฮ.ลำนี้ที่ขึ้นฝึกผมว่าเก๊าเก่าครับ...น๊อดบางตัวที่ยึดครอบหาง ฮ.หลุดหายก็มี...ปล. สว.ที่ขับ ฮ.เขาบอกว่า ประกันชีวิตก็ไม่รับทำให้...เหอเหอเหอ...ชีวิต...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:54:54 AM »

ไม่ขอตอบข้อที่ถามครับน้าจอยเพราะไม่รู้...แต่ผมขอ...เสียว...แทนครับ...
เพราะมันคงไม่เหมือนในหนังนะครับที่จะมีพระเอกเคยฝึกขับเครื่องบินเล็กมาก่อน...
หรือให้แอร์มาขับแทนเหมือนในหนัง...

ทำประกันชีวิตให้เยอะๆ...เอ๊ย...ทำบุญให้เยอะๆครับ...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ดาบอ้วน อ่ะ  ฮา

คำเตือน  คง  "ไม่ทัน"  แล้วอ่ะ  ฮา

นักบินที่ขับ เครื่อง เอ็มดี 82 ของ โอเรี้ยนไทย  หลักๆเป็นฟิลิปินโน อ่ะ ฮา
เมื่อก่อน  หลายคน ถูก  "ห้ามบิน" 
เนื่องจากใบอนุญาติ การบิน ได้มาแบบมาตราฐานต่ำ อ่ะ

ส่วนนักบิน  มีสองคน แน่นวล  อ่ะ ฮา

5555 ถึงแม้ว่าเครื่องบินเราจะเก่า  แต่นักบินเรา "ใหม่"  แน่นอนอ่ะ ฮา

" Catch me if you can "   ha ha   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ยายนี่แสนรู้จริงๆ ขำก๊าก

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:04:24 AM »

ขออนุญาตครับ ถ้าเป็นผมๆจะไม่นั่งสายการบินนี้ครับ ถ้าต้องใช้บริการโลว์คอสต์ผมจะเลือกเครื่องแดงๆสลับขาวเพราะเครื่องใหม่ กัปตัน(ส่วนใหญ่)ก็เก่ง ยืนยันได้จากเร็วๆนี้เพื่อนคนนึงที่เคยเป็นครูการบินที่ร.ร.การบิบกำแพงแสนก็กำลังจะลาออกจากราชการไปเป็นนักบินสายการบินนี้ครับ ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:26:47 AM »

เครื่องบินก็เก่า  นักบินก็แก่  แถมผู้โดยสารก็ ......  คิก คิก
ผู้โดยสารก็หล่อ ไม่พิมพ์ให้หมดๆ คิก คิก

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:35:10 AM »

ผู้โดยสารก็หล่อ ไม่พิมพ์ให้หมดๆ คิก คิก
ขำก๊าก หล่อไม่หลอ ก็ดูรูปประจำตัว ว่าแต่พี่ เดี๋ยวนี้ต้องใส่แว่นถ่ายรูปแล้วเหรอครับ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:41:11 AM »

กลับจากรับปริญญาเมื่อ4-5ปีที่แล้ว(ที่เดียวกับน้าจอยเดินทางไปและน่าจะเป็นสายการบินเดียวกัน หุหุ)เที่ยวบินนั้น นบ เป็นทหารอากาศเก่าของเวเนซุเอล่ากับอินโดนีเซีย(แอร์ประกาศให้ผู้โดยสารทราบ เลยรู้กับเขาไปด้วย หุหุ)นั่งซักพักสภาพเหมือนรถทัวร์สายจันทบุรี-โคราชก็ไม่ปานคือน้ำยดลงมาจากช่องแอร์ เวรกรรมแท้ๆอุตส่าเดินทางสูงจากพื้นไม่รู้กี่พันเมตร ยังเจอสภาพแบบนี้อีก Grin Tongue

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:12:59 PM »

ไม่ได้ตังค์ผมแน่นอนพวกไปไม่ติดพื้นนี่  ประเภทดวงแข็งอย่างเจมส์ เรืองศักดิ์ ไม่ได้มีบ่อยด้วย   คิก คิก คิก คิก

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:14:03 PM »

เรื่องมีอยู่ว่า อาทิตย์ที่แล้วผมได้เดินทางไปจังหวัดเชียงใหม่ กับสายการบินโลคอส สายการบินหนึ่งเป็นเครื่องMD ตอนที่กำลังรอเรียกขึ้นเครื่องก็เห็นกัปตันฝรั่ง เดินมาคน

เดียวแถมมีอายุด้วยโดยปกติมักจะเห็นเดินมาสองคน จึงไม่ได้สงสัยอะไร พอเครื่องจะออกก็เห็นกัปตันขับคนเดียว สมมุติว่าเครื่องกำลังบินอยู่กัปตันเกิดหน้ามืดหรือเป็นอะไร

ไป ถ้าไม่มีกัปตันผู้ช่วยยังนึกไม่ออกเลยว่าอะไรมันจะเกิดขึ้น เลยตั้งขอสงสัยว่าโดยปกติแล้ว เครื่องบินโดยสารทั่วไปต้องมีกัปตันสองคนหรือปล่าวครับ อ๋อย

ว่าแต่น้าจอยไป "ถึง" เชียงใหม่รึเปล่าครับ...  คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:16:13 PM »

น้องหลุยส์ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องนั้น ขำก๊าก

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์