เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:49:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ท่านนักบินทั้งหลาย  (อ่าน 6312 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:25:24 PM »

น้องหลุยส์ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องนั้น ขำก๊าก

เซฟ..   ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:34:38 PM »

น้องหลุยส์ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องนั้น ขำก๊าก

เซฟ..   ขำก๊าก

พี่จอยบินไปเพื่อการนี้     ตกใจ ตกใจ                         

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:35:47 PM »

เข้าเว๊บแอร์เอเชีย เขาบอกว่า 1 ตค.เป็นต้นไปย้ายไปดอนเมืองแล้ว ยืนยันตามนี้ใช่ไม๊ครับ

3 ตค. จะไปสุราษฎร์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:36:42 PM »

เซฟ..   ขำก๊าก

พี่จอยบินไปเพื่อการนี้     ตกใจ ตกใจ                          
อีนังหลุยส์คนเดียว กระทู้อยู่บนฟ้า มันดึงจนลงทะเลได้ อ๋อย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:38:54 PM »

เข้าเว๊บแอร์เอเชีย เขาบอกว่า 1 ตค.เป็นต้นไปย้ายไปดอนเมืองแล้ว ยืนยันตามนี้ใช่ไม๊ครับ

3 ตค. จะไปสุราษฎร์
ย้ายแล้วครับ ยกเว้นการบินไทย Grin

Ki-jang-aey
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 02:02:08 PM »

เรื่องมีอยู่ว่า อาทิตย์ที่แล้วผมได้เดินทางไปจังหวัดเชียงใหม่ กับสายการบินโลคอส สายการบินหนึ่งเป็นเครื่องMD ตอนที่กำลังรอเรียกขึ้นเครื่องก็เห็นกัปตันฝรั่ง เดินมาคน

เดียวแถมมีอายุด้วยโดยปกติมักจะเห็นเดินมาสองคน จึงไม่ได้สงสัยอะไร พอเครื่องจะออกก็เห็นกัปตันขับคนเดียว สมมุติว่าเครื่องกำลังบินอยู่กัปตันเกิดหน้ามืดหรือเป็นอะไร

ไป ถ้าไม่มีกัปตันผู้ช่วยยังนึกไม่ออกเลยว่าอะไรมันจะเกิดขึ้น เลยตั้งขอสงสัยว่าโดยปกติแล้ว เครื่องบินโดยสารทั่วไปต้องมีกัปตันสองคนหรือปล่าวครับ อ๋อย

ต้องมีนักบินสองคนครับ...นักบินผู้ช่วย (co-pilot) คงนั่งเตรียมงานอยู่ในห้องนักบิน คุณกัปตันคงชอบเดินเข้าๆออกๆ คนเดียว
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 03:33:55 PM »

เรื่องมีอยู่ว่า อาทิตย์ที่แล้วผมได้เดินทางไปจังหวัดเชียงใหม่ กับสายการบินโลคอส สายการบินหนึ่งเป็นเครื่องMD ตอนที่กำลังรอเรียกขึ้นเครื่องก็เห็นกัปตันฝรั่ง เดินมาคน

เดียวแถมมีอายุด้วยโดยปกติมักจะเห็นเดินมาสองคน จึงไม่ได้สงสัยอะไร พอเครื่องจะออกก็เห็นกัปตันขับคนเดียว สมมุติว่าเครื่องกำลังบินอยู่กัปตันเกิดหน้ามืดหรือเป็นอะไร

ไป ถ้าไม่มีกัปตันผู้ช่วยยังนึกไม่ออกเลยว่าอะไรมันจะเกิดขึ้น เลยตั้งขอสงสัยว่าโดยปกติแล้ว เครื่องบินโดยสารทั่วไปต้องมีกัปตันสองคนหรือปล่าวครับ อ๋อย

ต้องมีนักบินสองคนครับ...นักบินผู้ช่วย (co-pilot) คงนั่งเตรียมงานอยู่ในห้องนักบิน คุณกัปตันคงชอบเดินเข้าๆออกๆ คนเดียว

ผมไปนั่งรอหน้า GATE 34 ตั้งแต่ยังไม่มีแอร์มาเลยครับ Grin

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 04:06:40 PM »

ผู้ช่วยกัปตันมานั่งเฝ้าแอร์............เพราะไม่ไว้ใจพี่จอยหรือเปล่าครับ..............ฟิ้ววววววววว

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 05:02:39 PM »

ไม่ต่างกันเท่าไรหรอกครับ(เครื่องบินนะครับ) แต่ละสายแต่ละเจ้า วันนั้นผมเจอมา  ก   บ    ท   ขอนแก่น  สุวรรณ. บินอยู่ดีๆ เครื่องตกหลุมอากาศนิดหน่อย น๊อตหล่นใส่หัว มองตามขึ้นไปอีกตัวกำลังจะตามมา  สักพักฝาปิดสัมภาระเปิดออกเอง กระเป๋าหล่นโครม

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 05:40:29 PM »

ไม่ต่างกันเท่าไรหรอกครับ(เครื่องบินนะครับ) แต่ละสายแต่ละเจ้า วันนั้นผมเจอมา  ก   บ    ท   ขอนแก่น  สุวรรณ. บินอยู่ดีๆ เครื่องตกหลุมอากาศนิดหน่อย น๊อตหล่นใส่หัว มองตามขึ้นไปอีกตัวกำลังจะตามมา  สักพักฝาปิดสัมภาระเปิดออกเอง กระเป๋าหล่นโครม

ไม่น่ารอด...

The best way to predict the future is to invent it.
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 05:47:49 PM »

สมาชิกเราท่านหนึ่ง นั่งสายการบินสีส้ม แล้วไปชนกับสนามบิน ภูเก็ตเสียชีวิต ก่อนพี่เขาขึ้นเครื่อง15ชั่วโมง ผมยังนั่งกินเหล้ากับพี่เขาอยู่เลย

สายการบินสีส้ม ผมไม่คิดเขาชีวิตไปฝากไว้อีกเลย เพราะผมรู้ว่าเพราะอะไร

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 06:23:58 PM »

ขออนุญาตครับ ถ้าเป็นผมๆจะไม่นั่งสายการบินนี้ครับ
ถ้าต้องใช้บริการโลว์คอสต์ผมจะเลือกเครื่องแดงๆสลับขาวเพราะเครื่องใหม่

กัปตัน(ส่วนใหญ่)ก็เก่ง ยืนยันได้จากเร็วๆนี้
เพื่อนคนนึงที่เคยเป็นครูการบินที่ร.ร.การบิบกำแพงแสน
ก็กำลังจะลาออกจากราชการไปเป็นนักบินสายการบินนี้ครับ ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"   อ่ะ ฮา

จริงจร้า  เครื่องของ แอร์เอเชีย  เป็นเครื่องรุ่นใหม่  "มือ1" อ่ะ ฮา
ระบบ ช่วยบิน  แจ๋ว  เครื่องเงียบ  จริงๆเลย  ฮา
"แอร์"  หน้าตาก็ดูได้  บางไฟลท์ เป็น สิงคโปรเลี่ยน ด้วยอ่ะ ฮา

สายการบินนี้  ปีที่ผ่านมา  อัตรากำไรเพิ่มขี้น 300 % เลยอ่ะ ฮา
แล้วเขามีออเดอร์  สั่งซื้อเครื่อง ทีละ สาม สี่สิบ ลำ เลยอ่ะ ฮา

นักบินใหม่ Grin Grin Grin เครื่องเก่า แอร์แก่ด้วยเปล่า

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ carrera อ่ะ  ฮา
จริงด้วย   "แอร์"  แก่ จริงๆ เลย ฮา
บางคน  ตัว "กลม" ปั้ด  เลยอ่ะ ฮา

ถึงยายบร๊าบๆๆๆ...ด้วยความเคารพ...หุหุหุ...
พูดตรงๆครับเกิดมายังไม่เคยนั่งเครื่องบินกะเขาสักที...
เคยแต่ฝึกยุทธวิธีขนส่งทางอากาศโย ฮ.ครับ...
ฮ.ลำนี้ที่ขึ้นฝึกผมว่าเก๊าเก่าครับ...น๊อดบางตัวที่ยึดครอบหาง ฮ.หลุดหายก็มี...

ปล. สว.ที่ขับ ฮ.เขาบอกว่า ประกันชีวิตก็ไม่รับทำให้...เหอเหอเหอ...ชีวิต...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ดาบอ้วน อ่ะ ฮา

อากาศยาน "ทหาร"  ประกันภัย  เขาไม่รับ ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล อ่ะ ฮา

5555 เวลาบิน  ยายเดาว่าเขาแจก  "พระคาถา อิติปิโส"  ให้สวดอ่ะ ฮา   ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 06:34:25 PM »

สมาชิกเราท่านหนึ่ง นั่งสายการบินสีส้ม

แล้วไปชนกับสนามบิน ภูเก็ตเสียชีวิต

ก่อนพี่เขาขึ้นเครื่อง15ชั่วโมง ผมยังนั่งกินเหล้ากับพี่เขาอยู่เลย

สายการบินสีส้ม ผมไม่คิดเขาชีวิตไปฝากไว้อีกเลย เพราะผมรู้ว่าเพราะอะไร

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

เครื่องที่เกิดอุบัติเหตุ  มันไม่ได้ชน กับอะไรเลยอ่ะ

ตอนกัปตัน  นำเครื่องลง  มี  Cross wind เกิดขึ้นแบบ  "ฉับพลัน"  อ่ะ
แนว กระแสลม   พัดเข้าข้างลำตัวเครื่อง 
เป็นเหตุให้เครื่องเสียการทรงตัว ตกอ่ะ  ฮา

ตอนเกิดเหตุใหม่ๆ  ยายก็ยังบิน  ไม่ได้กลัวอะไรอ่ะ ฮา
ตกเครื่องบินตาย   เท่ห์กว่าตายบนอก  อ่ะ ฮา

55555 ถ้าทำประกันอุบัติเหตุ  ได้รับค่าสินไหมทดแทน  "สองเด้ง"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 08:43:57 PM »

นักบินใหม่ Grin Grin Grin เครื่องเก่า แอร์แก่ด้วยเปล่า

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ carrera อ่ะ  ฮา
จริงด้วย   "แอร์"  แก่ จริงๆ เลย ฮา
บางคน  ตัว "กลม" ปั้ด  เลยอ่ะ ฮา

ขนาดความหวังสุดท้ายยังหาดีไม่ได้ Grin Grin Grin สายการบินนี้คบไม่ได้เลย...........555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 08:46:50 PM »

ตกเครื่องบินตาย   เท่ห์กว่าตายบนอก  อ่ะ ฮา

ถ้าต้องตายจริง อาจอยากตาย บนอกแจ่มๆมากกว่าตกเครื่องก็ได้นะครับ Grin Grin Grin อาจมีได้เสียวก่อนตาย 555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์