เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:21:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บช.น.สั่งจับรถไม่ติดทะเบียนเริ่ม1ต.ค.  (อ่าน 5247 ครั้ง)
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 01:08:11 PM »

สำหรับรถยนต์คันใหม่ที่ทางการทำป้ายไม่ทัน เขาก็ออกประกาศให้ไปทำป้ายเองติดชั่วคราวได้นี่ครับ... ลองค้นเรื่องเดิมดู หรือโทร.ถามขนส่งก็ได้นี่ครับ...

ท่านที่ออกมาโวยวาย ท่านเข้าใจผิดแล้วนะเออ... เย้...

พี่สมชายหมายถึงแบบที่บางท่านปริ้นท์กระดาษแล้วไปติดแทนชั่วคราวหรือเปล่าครับ  ไหว้

ถ้าแบบที่ว่าผมเคยได้ยินว่าบางครั้งโดนจับเพราะว่าเป็นป้ายปลอมครับ
  กิ๊วก๊าว
จนท.คนที่จับ ก็ไม่ฟังเหตุผลด้วยครับ จะจับอย่างเดียว

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 01:14:47 PM »

สำหรับรถยนต์คันใหม่ที่ทางการทำป้ายไม่ทัน เขาก็ออกประกาศให้ไปทำป้ายเองติดชั่วคราวได้นี่ครับ... ลองค้นเรื่องเดิมดู หรือโทร.ถามขนส่งก็ได้นี่ครับ...

ท่านที่ออกมาโวยวาย ท่านเข้าใจผิดแล้วนะเออ... เย้...

พี่สมชายหมายถึงแบบที่บางท่านปริ้นท์กระดาษแล้วไปติดแทนชั่วคราวหรือเปล่าครับ  ไหว้

ถ้าแบบที่ว่าผมเคยได้ยินว่าบางครั้งโดนจับเพราะว่าเป็นป้ายปลอมครับ
  กิ๊วก๊าว
จนท.คนที่จับ ก็ไม่ฟังเหตุผลด้วยครับ จะจับอย่างเดียว

เอ๋... ถ้างั้นคงต้องโทร. ถามที่ขนส่งฯ แล้วล่ะครับ, คือนายสมชายจำได้ว่าเขาเคยออกทีวีว่าผ่อนผันเพราะทำไม่ทัน...
turboboost
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 03:50:13 PM »

ผมออกรถตั้งแต่ ธ.ค. 54 วันนี้ยังไม่ได้ป้่ายขาวแท้ๆเลยนะ ต้องอาศัยป้ายแผ่นพลาสติกทำเองอยู่

ล่าสุดถามที่ไฟแนนท์ก็ตอบกวนทีนว่าไปถามขนส่งสิ ยี๊ เออนะไปก็ไป ได้คำตอบว่ากุมภาพันธุ์ 56 อืมมันมั่วหรือมันมีมูลครับ อ๋อย

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 07:58:10 PM »

อยากให้จับพวกไฟซีนอน ตั้งไฟสูงแยงตาชาวบ้าน หรือไอ้พวกกวนตีน ตั้งไฟสูงข้างนึง ให้มันแยงตาคันวิ่งสวนมา

เมื่อไหร่จะจับซะทีวะเฮ้ย Huh
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 08:17:43 PM »

อยากให้จับพวกไฟซีนอน ตั้งไฟสูงแยงตาชาวบ้าน

หรือไอ้พวกกวนตีน ตั้งไฟสูงข้างนึง ให้มันแยงตาคันวิ่งสวนมา

เมื่อไหร่จะจับซะทีวะเฮ้ย Huh

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ลิง  ปากแดง อ่ะ ฮา

ไอ้ไฟ  "ซี - นอนนน"  มันเปิดกลางคืน  โว้ย  ฮา
กรู  ออกเวร  กลับบ้านแล้ว  อ่ะ   ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 08:36:19 PM »

รถขายดีจนแม้แต่ป้ายแดงยังไม่มีให้ลูกค้าเลย ป้ายขาวยิ่งไม่ต้องถามหาขนส่งเค้าทำไม่ทัน
คนใช้รถก็จ่ายค่าปรับไปพลางๆ คิดซ่ะว่านำรายได้เข้ารัฐ  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

ใช่ครับ โชว์รูมที่ผมไปซื้อมา(ใหญ่และมีชื่อเสียง)เขาให้ยืมป้ายแดงจริงแค่เดือนเดียว หากเกินจะถูกปรับเงินค่ามัดจำป้ายแดง เขาบอกขนส่งไม่ยอมออกป้ายทะเบียนแดงให้ จึงมีไม่พอใช้ให้ลูกค้า ตอนนี้ผมจึงใช้ป้ายแดงปลอมครับ

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 08:50:28 PM »

เรื่องไฟซีน่อนผมก็ติดครับ...แต่ความรับผิดชอบผมก็คือ...ติดโปรเจ็คเตอร์ด้วย...ใครที่ติดซีน่อนแล้วไม่ติดโปรเจ็คเตอร์...ขอให้รถหงาย...ขออย่าให้รถคว่ำครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 08:59:30 PM »

เข้าใจอวยพร ฮ่าๆๆๆๆ  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:06:37 PM »

Thailand. Only. Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:07:00 PM »

เรื่องไฟซีน่อนผมก็ติดครับ...แต่ความรับผิดชอบผมก็คือ...ติดโปรเจ็คเตอร์ด้วย...ใครที่ติดซีน่อนแล้วไม่ติดโปรเจ็คเตอร์...ขอให้รถหงาย...ขออย่าให้รถคว่ำครับ...

มันคืออะไรครับลุงดาบ เพราะรถผมยี่ห้อปิ๊คอัพสำหรับคนทั้งโลก ติกซีนอนมาจากโรงงานแล้วครับ  ไม่รู้ว่ามีโปรเจคเตอร์ด้วยหรือเปล่าครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ruger_p
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:12:29 PM »

ป้ายทะเบียน กรมขนส่งทางบก(หน่วยงานรัฐ) เป็นผู้จัดทำแต่เพียงผู้เดียว เจ้าของรถไม่มีสิทธิทำป้ายทะเบียนขึ้นมาใช้องได้ หากเจ้าของรถทำป้ายขึ้นมาใช้เองและมีเจตนาที่น่าจะก่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้อื่นที่ไม่ใช่ตนแล้ว จะมีความผิดฐานปลอมเอกสารราชการแน่นอน แต่หากไม่มีเจตนาก็ขาดองค์ประกอบความผิด ที่ไม่มีเจตนา
   ผู้ที่ใช้รถที่ไม่ติดป้ายทะเบียน( รถใหม่ที่กรมขนส่งยังไม่จัดส่งให้) เช่นนี้ขาดองค์ประกอบความผิดฐานไม่ปิดป้ายทะเบียนเพราะเจ้าของรถไม่มีป้ายจะติดอันเป็นความผิดของกรมขนส่งทางบก(หน่วยงานรัฐ) หากตำรวจจับไปแล้วก่อให้เิกิดความเสียหายต่อเจ้าของรถอันเป็นผลจากการไม่ส่งป้ายทะเบียน เจ้าของรถสามารถเรียกค่าเสียหายอันเกิดขึ้นต่อกรมขนส่งได้  อย่างนี้ท่านว่า จะติดป้ายปลอมหรือไม่ เว้นแต่สำนักงานตำรวจแห่งชาติมีหนังสือขอความร่วมมือกรมขนส่งให้เจ้าของรถใหม่ที่จดทะเบียนแล้วติดป้ายตัวเลขชั่วคราว เพื่อประโยชน์ในการตรวจสอบทะเบียนรถ อย่างนี้เจ้าของรถทุกคัน(รถใหม่) ยินดีให้ความร่วมมือ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:32:36 PM »

มันคืออะไรครับลุงดาบ เพราะรถผมยี่ห้อปิ๊คอัพสำหรับคนทั้งโลก ติกซีนอนมาจากโรงงานแล้วครับ  ไม่รู้ว่ามีโปรเจคเตอร์ด้วยหรือเปล่าครับ

ไฟซีน่อนเพียวๆที่ค่า K สูงๆมันจะแยงตาชาวบ้านมากๆครับเพราะไฟมันจะกระจายไปแบบไม่เป็นทิศเป็นทางลำแสงไฟมันจะบานเป็นปืนลูกซองที่ยิงออกไปเลยครับ...แต่ถ้าติดอุปกรณ์โปรเจ็คเตอร์แล้ว...ลำแสงไฟมันจะส่องไปแบบมีทิศทางและแนวคัตออฟมันจะตัดไม่ให้ไปแยงตารถคันอื่นครับ

ลูกกลมที่โคมไฟนั้นจะเป็นตัวรวมแสงครับทำหน้าที่คล้ายเลนส์ครับ ถ้ารถท่านมีไอ้เจ้าอุปกรณ์แบบนี้นะครับรับรอง ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนครับ

รูปที่สองนี่สังเกตุแนวคัตออฟครับว่าคมมากโอกาสที่จะไปแยงตาชาวบ้านนั้นแทบไม่มีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2012, 09:37:22 PM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 10:00:48 PM »

พี่สมชายหมายถึงแบบที่บางท่านปริ้นท์กระดาษแล้วไปติดแทนชั่วคราวหรือเปล่าครับ  ไหว้

กิ๊วก๊าว

เอ๋... ถ้างั้นคงต้องโทร. ถามที่ขนส่งฯ แล้วล่ะครับ, คือนายสมชายจำได้ว่าเขาเคยออกทีวีว่าผ่อนผันเพราะทำไม่ทัน...

ขอบคุณครับพี่สมชาย  ไหว้ ผมเคยถามกรมขนส่งและบก.จร. ได้ความว่ารถใหม่ที่ยังจดทะเบียนป้ายไม่ทัน

เป็นหน้าที่ของเซลส์หรือศูนย์ต้องรับผิดชอบหาป้ายแดงมาให้ใช้ชั่วคราว แต่ตอนนี้เขาหมุนเวียนป้ายแดงไม่ทันครับ
 เศร้า

T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 11:32:44 PM »

สวัสดีครับ
              ผม รับรถ แล้วเลือกวันไปจองเลข หลังจองเลข เมื่อครบ 20 วัน แจ้งให้ศูนย์รถ
              ไปจด แล้วรอป้าย รวมเวลาทั้งหมด ไม่เกิน 3 เดือนครับ ได้ป้าย

Huh  ท่านที่ยังไม่ได้รับป้าย ติดขัดขั้นตอนใหน ลองเช็คดูครับ
              ช้าเพราะไม่ได้เลขที่ชอบ
              ช้าเพราะศูนย์ไม่ดำเนินเรื่องจดให้
              ช้าเพราะจดแล้ว รอป้าย
               Wink
The Hunter-"รักในหลวง"
Full Member

คะแนน 21

ไม่ใช่เทวดา เลยไม่รู้จะหานางฟ้าไปทำไม

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 11:36:41 PM »

รถขายดีจนแม้แต่ป้ายแดงยังไม่มีให้ลูกค้าเลย ป้ายขาวยิ่งไม่ต้องถามหาขนส่งเค้าทำไม่ทัน
คนใช้รถก็จ่ายค่าปรับไปพลางๆ คิดซ่ะว่านำรายได้เข้ารัฐ  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

ใช่ครับ โชว์รูมที่ผมไปซื้อมา(ใหญ่และมีชื่อเสียง)เขาให้ยืมป้ายแดงจริงแค่เดือนเดียว หากเกินจะถูกปรับเงินค่ามัดจำป้ายแดง เขาบอกขนส่งไม่ยอมออกป้ายทะเบียนแดงให้ จึงมีไม่พอใช้ให้ลูกค้า ตอนนี้ผมจึงใช้ป้ายแดงปลอมครับ

ครับพี่ชายซื้อรถตั้งแต่เดือน"กุมภา"จนตอนนี้"ตุลา"แล้ว ป้ายยังไม่ได้เลย(ป้ายแดง) ตอนใช้ป้ายแดงบันฑิตจบใหม่ไปพลางๆ  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์