เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:32:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเคยได้ยินข่าว ครูจ้างคนทำผลงานวิชาการแล้วส่งประเมินเพื่อทำผลงานวิชาการมั้ยคร  (อ่าน 5226 ครั้ง)
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 12:06:37 AM »

ขออนุญาติท่านที่เป็นครูมืออาชีพ  (กับพวกอาชีพครูมันต่างกัน)
ชาวเราทุกท่านเคยได้ยินข่าว ครูจ้างคนทำผลงานวิชาการแล้วส่งประเมินเพื่อทำผลงานวิชาการมั้ยครับ
จ้างคนทำผลงาน  จ้างคนอ่านผลงาน แล้วจ้างคนตรวจ  ผ่านแล้ว รับเงินเดือน มากกว่า 30,000 (เงินเดือนเต็มขั้นที่ประมาณเกือบุ60,000) +ค่าตำแหน่ง 5500 + ค่าวิชาการ 5500
ถ้ามันจริงท่านมีความคิดเห็นอย่างไร
ถ้ามันไม่จริงท่านคิดอย่างกับข่าวนี้

ถ้ามันไม่มีมูล ข่าวมันมาจากใหน

สงสารประเทศไทยโกงกินทุกทุกส่วนราชการ คนดีอยู่ลำบาก ประชาชนเดือดร้อนทุกย่อมหญ้า พวกคนโกง มีอำนาจ อยู่สุขสบาย  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2012, 03:03:19 PM โดย kok ksn » บันทึกการเข้า
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 12:14:19 AM »

เอ่อ ผมจะถามด้วยว่า ถ้ามีจริง    จ้างที่ใหนผมจะไปด้วย.........
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 08:11:49 AM »

ไม่ใช่แค่เคยได้ยิน  แต่รู้ตัวคนรับทำด้วยครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 08:14:33 AM »

เยอะครับ
P1911- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 44

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 08:31:20 AM »

ไม่มีอะไรที่คนไทยทำไม่ได้

จะอยู่อย่างจงรัก  ตายอย่างภักดี
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:15:51 AM »

เหอะๆ เยอะครับ....แต่อย่าไปยุ่งเขาเลย มันมีหลายเหตุผลมั้งครับ
ครูแก่ ครูขี้เกียจ ครูทำเองไม่เป็น ครูทำคอมไม่เก่ง ฯลฯ

อย่าว่าแต่ครู....

thesis , งานวิจัย , ค้นคว้าอิสระ ของ นศ. ป.โท จ้างเขาทำ จบกันเต็มเมือง...

kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:20:57 AM »

ไม่จ้างจริงหรอกตครับ บางทีรู้สึกว่า  ทำไมพวกเขาจ้างคนอื่นทำแล้วได้ผลงานไปส่งแล้วผ่าน  
แล้วคนที่ตั้งใจทำ ทำด้วยตัวเองแล้วไม่ผ่าน  การศึกษาไทยนับวันยิ่งถอยหลัง
เหนื่อยครับ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:24:25 AM »

เหอะๆ เยอะครับ....แต่อย่าไปยุ่งเขาเลย มันมีหลายเหตุผลมั้งครับ
ครูแก่ ครูขี้เกียจ ครูทำเองไม่เป็น ครูทำคอมไม่เก่ง ฯลฯ

thesis , งานวิจัย , ค้นคว้าอิสระ ของ นศ. ป.โท จ้างเขาทำ จบกันเต็มเมือง...

ตามนี้แหละครับ  ไม่แปลกอะไร เรื่องธรรมดาที่ระดับบน เขานับถือ"กระดาษ" มากกว่าความสามารถของคน 

ลป. ตัวหนังสือเหลือง ๆ ของจขกท.อ่านยากจังครับ   Grin

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:36:00 AM »

ว่าจะมองแค่ผ่านๆนะ กระทู้นี้ แว๊บเห็นแล้วความดันมันขึ้น  Huh ฟังคนอื่นเล่าก่อนแล้วกัน เด๋วจะเล่าต่อ  อ๋อย ไหว้
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:36:41 AM »

คนแถวบ้านผม บอกเพื่อนว่าจบโทมา

แต่วิทยานิพนธ์จ้างเค้าทำไปหลายบาท.....

จบโทจริงแต่ความรู้กระจอกมาก... Huh Huh Huh
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:41:58 AM »

เพื่อนผมรับจ้างทำ จนปลดหนี้(เกือบล้าน)สหกรณ์ออมทรัพย์หมด และมีอันจะกินแล้วตอนนี้ มีหลายๆคนมาติดต่อให้ผมช่วยทำ แต่ขี้เกียจเลยไม่ทำ Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 10:07:45 AM »

จ้างสอนทำบางส่วน   มี
จ้างสอนเขียน           มี
จ้างอ่าน ก่อนส่ง        มี

ส่งแล้ว จ้างอ่านนี่ ไม่แน่ใจนะ

จ้างทำทั้งหมดเคยเจอ จ่ายค่าจ้างไปแล้ว แต่ไม่ผ่าน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 10:12:17 AM »

มีแยะไปครับ นายสมชายเองแหละ เคยได้รับการติดต่อขอให้เรียบเรียงตำราออกบ่อยไป แต่ไม่รับงานง่ายๆ... คือคนพวกนี้เขาไปอ่านตำรา/หนังสือวิชาการ ตามแผงหนังสือ แล้วขอเบอร์โทร. ของนายสมชายจากซีเอ็ดฯ จากนั้นติดต่อมาขอให้"เป็นที่ปรึกษา"ดูแลผลงานทางวิชาการให้ที แต่พอดูในรายละเอียดแล้วเห็นว่ากลายเป็นคนทำงานให้เสียเลย...

นายสมชายเคยรับงานแต่ไม่บ่อยครับ... ทั้งนั่งอธิบายในรายละเอียดของตรรกะ+ทั้งช่วยเกลาภาษาทั้งภาษาไทย+ภาษาอังกฤษให้, แล้วไปๆมาๆ นายสมชายว่านั่นคือผลงานของนายสมชายอีกต่างหาก, ช่วงหลังไม่อยากรับงานแล้วครับ ยกเว้นว่าคนว่าจ้างใจกว้างพอให้โดนสอนจนตัวเองเข้าใจลึกซึ้งได้...

ปัญหาที่เจอบ่อยคือคนว่าจ้างจะอีโก้สูง บอกว่าฉันจ้างนายแล้ว นายต้องทำให้ดีเฉพาะในส่วนตำราฯ, ส่วนเรื่องไปป้องกันฯ ฉันมีเส้นใหญ่พอไม่ต้องเข้าใจให้ลึกซึ้ง... อย่างนั้นมันขี้โกงครับ เพราะตัวเองจะไม่มีความรู้พอให้ไปสอนผู้อื่นอีกต่อหนึ่ง...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 10:31:42 AM »

จ้างสอนทำบางส่วน   มี
จ้างสอนเขียน           มี
จ้างอ่าน ก่อนส่ง        มี

ส่งแล้ว จ้างอ่านนี่ ไม่แน่ใจนะ

จ้างทำทั้งหมดเคยเจอ จ่ายค่าจ้างไปแล้ว แต่ไม่ผ่าน

เค้ามีแบบรับรองผลแล้วครับ  คือ แก้งานให้จนผ่าน   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 10:46:50 AM »

ตามนี้แหละครับ  ไม่แปลกอะไร เรื่องธรรมดาที่ระดับบน เขานับถือ"กระดาษ" มากกว่าความสามารถของคน  

ลป. ตัวหนังสือเหลือง ๆ ของจขกท.อ่านยากจังครับ     Grin

ตามนี้ครับ ...  Grin Grin Grin

ลป. ตัวหนังสือเหลือง ๆ ของจขกท. ที่อ่านยาก ... ก็คลิกเมาส์แล้วลากให้ขึ้นแท็บสีเขียว จะเห็นตัวหนังสือเป็นสีขาว แล้วอ่านเอาครับ ...     คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์