เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:26:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเคยได้ยินข่าว ครูจ้างคนทำผลงานวิชาการแล้วส่งประเมินเพื่อทำผลงานวิชาการมั้ยคร  (อ่าน 5210 ครั้ง)
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 10:55:45 AM »

จ้างสอนทำบางส่วน   มี
จ้างสอนเขียน           มี
จ้างอ่าน ก่อนส่ง        มี

ส่งแล้ว จ้างอ่านนี่ ไม่แน่ใจนะ

จ้างทำทั้งหมดเคยเจอ จ่ายค่าจ้างไปแล้ว แต่ไม่ผ่าน

เค้ามีแบบรับรองผลแล้วครับ  คือ แก้งานให้จนผ่าน   Grin

ได้ยินมาเช่นเดียวกันกับพี่สิทธิพงษ์ครับ
ส่วนค่าตอบแทน (ค่าจ้าง) ขอเป็นเงินที่ได้เพิ่มจากตำแหน่งจำนวน 12 เดือนเต็มครับ  ไหว้

Pragmatism
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 12:08:11 PM »

ว่ากันตามปัจจุบัน คนที่เรียนต่อโท ผมว่าครึ่งๆนะที่ทำเองกับจ้างทำ ตามร้านถ่ายเอกสารริมมอ ดังๆ มีบริการฟูลอ๊อฟชั่น ทำให้ ติวไห้ ประกันหวังผลผ่านแน่

ไม่ผ่านไม่เอาตังค์ ตอนสอบเข้าเรียนต่อบางมหาลัยฯ เขาถามเลยว่าคุณนั่งรถอะไรมา คือตั้งใจจะถามว่ามีเงินมั้ย จ่ายครบ เอ็นเตอร์เทนดี จบแน่จ้า.... Huh อ๋อย

ส่วนไอ้พวก ผศ. รศ. บางชนิดเด๋วมาเล่าให้ฟัง
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 12:14:29 PM »

เหอะๆ เยอะครับ....แต่อย่าไปยุ่งเขาเลย มันมีหลายเหตุผลมั้งครับ
ครูแก่ ครูขี้เกียจ ครูทำเองไม่เป็น ครูทำคอมไม่เก่ง ฯลฯ

อย่าว่าแต่ครู....

thesis , งานวิจัย , ค้นคว้าอิสระ ของ นศ. ป.โท จ้างเขาทำ จบกันเต็มเมือง...

ตามนี้แหละครับ  ไม่แปลกอะไร เรื่องธรรมดาที่ระดับบน เขานับถือ"กระดาษ" มากกว่าความสามารถของคน 

ลป. ตัวหนังสือเหลือง ๆ ของจขกท.อ่านยากจังครับ     Grin

ตามนี้ครับ ...  Grin Grin Grin

ลป. ตัวหนังสือเหลือง ๆ ของจขกท. ที่อ่านยาก ... ก็คลิกเมาส์แล้วลากให้ขึ้นแท็บสีเขียว จะเห็นตัวหนังสือเป็นสีขาว แล้วอ่านเอาครับ ...     คิก คิก
เยอะแยะ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 12:17:42 PM »

ว่ากันตามปัจจุบัน คนที่เรียนต่อโท ผมว่าครึ่งๆนะที่ทำเองกับจ้างทำ ตามร้านถ่ายเอกสารริมมอ ดังๆ มีบริการฟูลอ๊อฟชั่น ทำให้ ติวไห้ ประกันหวังผลผ่านแน่

ไม่ผ่านไม่เอาตังค์ ตอนสอบเข้าเรียนต่อบางมหาลัยฯ เขาถามเลยว่าคุณนั่งรถอะไรมา คือตั้งใจจะถามว่ามีเงินมั้ย จ่ายครบ เอ็นเตอร์เทนดี จบแน่จ้า.... Huh อ๋อย

ส่วนไอ้พวก ผศ. รศ. บางชนิดเด๋วมาเล่าให้ฟัง

งานค้นคว้าอิสระผมทำเองไม่เสียสักบาท เลยได้B- คนจ้างทำไปสองหมื่น ได้A  มารู้ตอนหลังว่า อ เอาไปต่อยอดไม่ได้เพราะเป็นการคุ้นคว้าเชิงคุณภาพ(ทำคนเดียวจากทั้งหมดแปดสิบกว่าคน) แถมเถียงด้วย เลยได้แค่นั้นเพราะแกขี้เกียจเจอหน้าผมตอนสอบซ่อม อิอิ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 12:41:22 PM »

เค้าคุยเรื่องอะไรกันเหรอ  : ยิ้มีเลศนัย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 12:42:54 PM »

เค้าคุยเรื่องอะไรกันเหรอ  : ยิ้มีเลศนัย
ตัวดีเลย  มาแล้วๆ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 12:46:30 PM »

จ้างสอนทำบางส่วน   มี
จ้างสอนเขียน           มี
จ้างอ่าน ก่อนส่ง        มี

ส่งแล้ว จ้างอ่านนี่ ไม่แน่ใจนะ

จ้างทำทั้งหมดเคยเจอ จ่ายค่าจ้างไปแล้ว แต่ไม่ผ่าน

เค้ามีแบบรับรองผลแล้วครับ  คือ แก้งานให้จนผ่าน   Grin

ได้ยินมาเช่นเดียวกันกับพี่สิทธิพงษ์ครับ
ส่วนค่าตอบแทน (ค่าจ้าง) ขอเป็นเงินที่ได้เพิ่มจากตำแหน่งจำนวน 12 เดือนเต็มครับ  ไหว้

ไม่ใช่เงินที่ได้เพิ่มล่ะครับ  เค้าว่ากันตั้งแต่ ๑.๕ แสน (สำหรับแก้งาน)  ถ้าทำยกชุด  ๒ แสน++ (แล้วแค่ความยากง่าย)   น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 03:03:59 PM »

เหอะๆ เยอะครับ....แต่อย่าไปยุ่งเขาเลย มันมีหลายเหตุผลมั้งครับ
ครูแก่ ครูขี้เกียจ ครูทำเองไม่เป็น ครูทำคอมไม่เก่ง ฯลฯ

อย่าว่าแต่ครู....

thesis , งานวิจัย , ค้นคว้าอิสระ ของ นศ. ป.โท จ้างเขาทำ จบกันเต็มเมือง...

ตามนี้แหละครับ  ไม่แปลกอะไร เรื่องธรรมดาที่ระดับบน เขานับถือ"กระดาษ" มากกว่าความสามารถของคน 

ลป. ตัวหนังสือเหลือง ๆ ของจขกท.อ่านยากจังครับ   Grin
แก้แล้วครับ  ขอบคุณครับ
bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 05:44:26 PM »

มีจริงครับครูตัวจริงบอกมาเอง

ฅนถนนแดง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 07:50:41 PM »

แล้วทำแบบนี้ ผิดกฎหมาย ศีลธรรม หรือจรรยาบรรณ หรือเปล่าละครับ หากทุกท่านเห็นว่าผิดแล้วทำไมไม่มีใครดำเนินการเรื่องนี้บ้างละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

บูรพา
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:18:16 PM »

ที่ผมเจอมาไม่ใช่ครูครับ  เป็นข้าราชการพลเรือนหัวหน้าส่วนราชการระดับ8รายนี้ไม่จ้างครับแต่ใช้ลูกน้องทำผลงานให้เพื่อประเมินระดับ9แลกเปลี่ยนกับสองขั้น  คนทำให้เป็นระดับ7แต่เก่งมีความรู้งานรอบด้านทำให้แล้วก็ได้9สมใจประมาณไม่ถึงปีก็เกษียณ  พอเกษียณเท่านั้นแหละไอ้คนทำเอามาเล่าทันทีด้วยความดูถูกและเยาะเย้ย  ส่วนผมคนฟังก็หดหู่ทั้งคนเล่าและคนให้ทำ
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:45:25 PM »

พวกผู้บริหารนิตัวดี ใช้ลูกน้องทำให้ บางคนใช้ระดับดอกเตอร์ทำให้ เลยทีเดียวเชียว ทั้งผลงานวิชาการ ทั้งงานวิจัย

ผมถามพวก ผศ. รศ. บางคน ว่าพี่ทำวิจัยเรื่องอะไร พี่ทำตำราเรื่องอะไร ใบ้แdก ทำเป็นอารมณ์บ่จอย เชิดหน้า ชูคอ เป็นกะปอมก่า  อ๋อย
GiKGok
กระสุนพร้อม ปืนยืม ขอเงิน..........
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 11:35:05 PM »

ของผมนี่ไม่ไกลตัวเลย  ตัวงานทำเองแต่จ้างทำสื่อมัลติมีเดียทั้งหลายแบบว่าทำไม่เป็นทำแล้วไม่ดี ไม่สวยจ้างซะเลย
ครูบางคนก็ทั้งจ้างบาง ทำเองบ้างล่ะ ช่วงนี้ก็ลุ้นๆกันไปใครจะผ่าน  เยี่ยม ใครปรับปรุง  แลบลิ้น ใครไม่ผ่าน  ยิ้มีเลศนัย
 นี่ก็กะลังโดนบ่นๆมาเหมือนกันไม่ได้ปิดเทอร์มโดนใช้ไปหลายงานทั้งเข้าค่าย อบรม ดูงาน เรียนออนไลน์ ฯลฯ แทบไม่ได้พัก งานบ้านแทบไม่มีอารมณ์ทำ เซ๊ง   เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน บู่

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 10:38:25 AM »

ท่าน จขกท.อยู่ กศน. รึเปล่าครับ

หน่วยงานยิ่งเ็ล็ก การขัดแย้ง ถึงนิดหน่อยก็เหมือนเป็นเรื่องใหญ่ ถ้าเข้ากับคนส่วนใหญ่ไม่ได้ (หมายถึงเรายึดแนวทางของเรา) ก็อยู่ลำบากครับ   Grin

kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 09:07:58 PM »

พวกผู้บริหารนิตัวดี ใช้ลูกน้องทำให้ บางคนใช้ระดับดอกเตอร์ทำให้ เลยทีเดียวเชียว ทั้งผลงานวิชาการ ทั้งงานวิจัย

ผมถามพวก ผศ. รศ. บางคน ว่าพี่ทำวิจัยเรื่องอะไร พี่ทำตำราเรื่องอะไร ใบ้แdก ทำเป็นอารมณ์บ่จอย เชิดหน้า ชูคอ เป็นกะปอมก่า  อ๋อย

+1 ครับ เห็นมากับตาพวกที่ 1 (ผอ.โรงเรียนชำนาญพิเศษ, เชี่ยวชาญ)  แถมพอเสร็จผ่าน เบ่งฉิ.. หา..  ข่มลูกน้อง  โม้...  ยกตนเหมือนเทวดา ทั้งที่งานทั้งหมดในโรงเรียนมีกี่ฝ่ายยังตอบไม่ได้เลย  ถ้าปล่อยให้ทำงานเอง  คิดเอง ส่งเอง  ไอ้ค.............. (คำที่เขาเรียกคุณมดแดงห้องการเมือง) ดีดีนี่เอง  แต่ทำอะไรได้ละในเมื่อเวลาอ่านผลงานเขาหลับตาอ่าน ตามภัตาคาร ร้านคาราโอเกะ  (กูจะให้ผ่าน ใครจะทำไม กรรมการคนหนึ่งพูด ได้ยินแล้วเศร้า
  พวกที่ 2  เอารายละเอียดการสอนไป  จ่ายเป็นทุน 30,000 ก่อน  ทำเรื่องอะไร ผลเป็นอย่างไร บางที่เจ้าตัวยังไม่รู้เลยว่าส่งผลงานวิชาการเรื่องอะไร รับรองแก้จนผ่าน ผ่านแล้วจ่าย 12 เดือน (จากเงินวิทยฐานะ+ประจำตำแหน่ง)  คนจ้างก็ยังคุ้มเพราะต่อไปกินจนวันเกษียณ 
  ทั้งสองพวก  ทดสอบเด็กที่สอน เด็กในโรงเรียน  ผล ONET , NT , ไม่ได้เรื่อง  ขออภัยผู้ที่ได้ผลงานโดยความสามารถและบริสุทธิ์ ไหว้
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์