เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:40:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเคยได้ยินข่าว ครูจ้างคนทำผลงานวิชาการแล้วส่งประเมินเพื่อทำผลงานวิชาการมั้ยคร  (อ่าน 5244 ครั้ง)
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:19:15 PM »

เจอครับเยอะด้วยคนรอบตัวผมส่วนใหญ่เป็นครูทั้งนั้น มีทั้งครูสพฐ. สอศ. สกอ.

มีทั้งทำผลงานเองและจ้างทำ แต่ตามที่เห็นจ้างทำเยอะกว่า

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:28:13 AM »

ที่แปลกใจอย่างแสนจะสุดซึ้งคือ คนที่มุมานะ คนที่ตั้งใจทำด้วยตนเอง มันไม่ผ่านหรือผ่านยากมาก

แก้แล้วแก้อีก จนบางคนถอดใจ แล้วเกลียดระบบไปเลย เพราะไอ้พวกกระจอกๆ มันได้กันหมด

กลายเป็นว่าการจะขึ้นสู่ตำแหน่งทางวิชาการ มันจะต้องใช้เงินซื้อดาว ซื้อตำแหน่ง เหมือนบางอาชีพ

อีกอย่างก็พวกขอย้ายกลับบ้าน ไม่ว่าจะแลกหรือมีตำแหน่ง เจ้านายบางหน่วยงานกางแผนที่ แล้วคิดราคาตามระยะทาง  อ๋อย Undecided
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 12:31:23 PM »

ที่แปลกใจอย่างแสนจะสุดซึ้งคือ คนที่มุมานะ คนที่ตั้งใจทำด้วยตนเอง มันไม่ผ่านหรือผ่านยากมาก

แก้แล้วแก้อีก จนบางคนถอดใจ แล้วเกลียดระบบไปเลย เพราะไอ้พวกกระจอกๆ มันได้กันหมด

กลายเป็นว่าการจะขึ้นสู่ตำแหน่งทางวิชาการ มันจะต้องใช้เงินซื้อดาว ซื้อตำแหน่ง เหมือนบางอาชีพ

พ่อผมคนหนึ่งละครับ... ที่ถอดใจจากการพยายามทำผลงาน... เพราะคนที่จ้างทำผ่านหมด... จนต่อมาป่วยและเสียไปแล้ว... ตอนนี้ยังมีแม่ผม... ที่แกฮึดสู้... จนสุดท้ายผ่านฉลุย... ครองตำแหน่งอย่างภาคภูมิใจ... และไม่มีใครกล้ามาว่าได้... ว่าจ้างใครทำ... เพราะเห็นๆ อยู่ว่าแกทำเองทุกขั้นตอน...

...อีกไม่ถึงสองปีก็จะเกษียณแล้ว... แต่โรงเรียนอยากต่ออายุราชการให้แกอีกซักห้าปี... เพราะตอนนี้แม่เป็นหลักด้านวิชาการให้โรงเรียน... ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 12:38:27 PM »

อีกอย่างก็พวกขอย้ายกลับบ้าน ไม่ว่าจะแลกหรือมีตำแหน่ง เจ้านายบางหน่วยงานกางแผนที่ แล้วคิดราคาตามระยะทาง  อ๋อย Undecided

อันนี้... ผู้บริหารระดับเขตฯ โดนม๊อบไปหลายคนแล้วครับ... แต่ก็ยังมีเรื่อยๆ บู่ บางที่ว่ากันว่า... คิดตามระยะทางยังกะแท็กซี่มิเตอร์... เงินถึง... ไปเลยโรงเรียนใหญ่ๆ ในเมือง... แต่ถ้าเงินไม่ถึง... โน่น... ได้ย้ายก็จริง... แต่ไปกินปลากระป๋องบนหลังเขาโน่น...

...แต่ผมโชคดี... พอมีรายชื่อสอบขึ้นบัญชี... ก็มีคนจองตัวขอย้ายสับเปลี่ยน... พอรับราชการครบหกเดิือนตามเกณฑ์... ผมก็ยื่นเรื่องย้ายสับเปลี่ยนทันที... เจ้าหน้าที่รับเรื่องถึงกับงง... ถามมาตรงๆ ว่า... น้องนี่เส้นใหญ่เหรอ... รู้จักใครในเขตฯ เป็นการส่วนตัวรึเปล่า... ผมก็ได้แต่บอกว่า... ผมยื่นตามสิทธิ์ที่มีครับ...  สุดท้ายได้ย้ายสับเปลี่ยน... โดยไม่มีค่าใช้จ่าย... มาอยู่โรงเรียนใหม่อีกสิบเดือน... ผมก็ได้ย้ายสับเปลี่ยนกลับมาอยู่บ้านตัวเอง... โดยไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลย... แต่ถึงกระนั้น... ก็ยังมีกลุ่มที่พยายามย้าย... มาถามว่า... หมดไปเท่าไหร่... ผมก็เลยเขียนรายการค่าใช้จ่ายละอียดยิบ... เป็นเงินทั้งหมดราวๆ ห้าร้อยกว่าบาท... พร้อมทั้งบอกว่า... ทั้งหมดเป็นค่าถ่ายเอกสาร... ค่าโทรศัพท์ติดต่อประสานงาน...แต่ไม่ได้รวมค่าน้ำมันรถครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 03:16:36 PM »

เคยเห็นเขียนรับจ้างตามร้านถ่ายเอกสารมานานมากแล้วครับ ทั้งที่กรุงเทพฯ เชียงใหม่ ขอนแก่น มีหมด:D
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 03:38:47 PM »

เคยเห็นเขียนรับจ้างตามร้านถ่ายเอกสารมานานมากแล้วครับ ทั้งที่กรุงเทพฯ เชียงใหม่ ขอนแก่น มีหมด:D

บุรีแกลบก็มี  เป็นข่าวดังเมื่อต้นปีไงครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 08:40:20 PM »

ไม่เห็นแปลกอะใรที่มันต้องมีแบบนี้ระบบมันพาไป. Grin
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:22:24 PM »

ยิ่งวิชาเอกผม
ส่วนใหญ่รู้จักกันไปทั่วไปหมด 
มีอยู่จังหวัดละไม่กี่คนส่วนใหญ่โรงฯละคน
บางโรงฯก็ไม่มี  พวกเราจะ"รู้มือ"กันครับ
ที่แปลกมากคือในละแวกที่ผมอยู่"มือดี"ไม่มีใครทำผลงาน

ทายว่า  วิชาเอกพละ  เพราะแถวนี้ก็ไม่สนใจทำผลงานวิชาการ  มักทำผลงานสร้างนักกีฬา  ส่องพระ  แข่งนก เสียมากกว่า    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
-M-O-N-G-
<ลูกพ่อขุนผาเมือง>
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:23:27 PM »

บุรีแกลบก็มี  เป็นข่าวดังเมื่อต้นปีไงครับ

คิก คิก คิก คิก..หมดค่าจ้างไปเป็นแสนก็มี

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:26:20 PM »

มีอยู่จังหวัดละไม่กี่คนส่วนใหญ่โรงฯละคน
บางโรงฯก็ไม่มี  พวกเราจะ"รู้มือ"กันครับ
ที่แปลกมากคือในละแวกที่ผมอยู่"มือดี"ไม่มีใครทำผลงาน

ทายว่า  วิชาเอกพละ  เพราะแถวนี้ก็ไม่สนใจทำผลงานวิชาการ  มักทำผลงานสร้างนักกีฬา  ส่องพระ  แข่งนก เสียมากกว่า    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมขอตอบให้แทนว่าไม่ใช่ครับ  Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 09:56:34 AM »

บางโรงฯก็ไม่มี  พวกเราจะ"รู้มือ"กันครับ

ทายว่า  วิชาเอกพละ  เพราะแถวนี้ก็ไม่สนใจทำผลงานวิชาการ  มักทำผลงานสร้างนักกีฬา  ส่องพระ  แข่งนก เสียมากกว่า    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ครูหมูแกจบดนตรีครับ... แต่ตอนนี้ชอบเล่นแต่นักร้อง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 10:00:11 AM »

ดังสู้แถวๆ จังหวัดใจกลางภาคอีสานไม่ได้... เอกสารผลงานเขาส่งไปเก็บไว้ที่สำนักงานเขตฯ แต่ดันมีคนมาแอบเอาไปช่งกิโลขายซะหลายคันรถ... เป็นเรื่องเลย... ไม่รู้ว่าเรื่องถึงไหนกันแล้ว... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 12:02:06 PM »

ครูหมูแกจบดนตรีครับ... แต่ตอนนี้ชอบเล่นแต่นักร้อง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

โดนจนได้
น้องร่วมสถาบัน เล่นรุ่นพี่เสียแล้ว เศร้า
        ขออภัย ไหว้
คำว่า"มือดี"ผมหมายถึง
การสร้างเด็กนะครับ เพื่อนพ้องน้องพี่
ร่วมวิชาเอกผม ฝีมือดีกันอยู่แล้ว ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 12:13:46 PM »

เคยเห็นงานวิชาการ ชื่อคนเขียนมีสามคน...
แต่มีคนทำเดียว ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ...แถมไม่ได้มีชื่ออยู่ในผลงานด้วย...โหวกเหวกก็ไม่ได้เพราะเป็นลูกน้องเขา ..ต้องจำทน  ไหว้  ไหว้  ไหว้
ไอ้การประเมินด้วยระบบ KPI อีกอย่าง  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น  ... เหนื่อยแทนผู้น้อยที่ต้องแต่งผลงานสำหรับการประเมินของเจ้านาย..  
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:30:20 AM »

คิก คิก คิก คิก..หมดค่าจ้างไปเป็นแสนก็มี

เมื่อคืน  มีน้องคนนึงที่รู้จักกัน  โทร.มาบอกว่า
ผลงานผ่านแล้ว  หลังจากที่ทำเอง  ไม่ผ่าน
แต่ ... จ้างเค้าทำ ... แสนสาม ... ผ่านเลยครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์