เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:09:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลำแสงเลเซอร์ปืนดี/ไม่ดี  (อ่าน 2760 ครั้ง)
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2006, 07:23:01 AM »

ผมมี CZ / 85 สนใจติดลำแสงเลเซอร์ มีผลดี...ผลเสีย..อย่างไรบ้างครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?action=dlattach;id=35448;type=avatar

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2006, 09:16:59 AM »

มีติด ก็ต้องดี ครับ
ตัดสินใจง่าย  ไม่วอกแวก   จุดแดงทาบเป้า  ก็ โอเค
ไม่ต้อง จัดศูนย์หน้า ศูนย์หลัง ให้เสียเวลา
ไม่ดี คือ ต้องรู้ตัวเองว่า เป็นการ เผยตำแหน่งตัว
แต่โอกาส ดวลแบบในหนัง คงจะไม่เกิดขึ้นหรอกมั่งครับ
เพราะถ้าเราไม่กด  แสงก็ไม่เกิด  และเมื่อเรายิง  ก็ต้อง เคลื่อนที่
คงจะไม่กดแช่ตลอด แบบในหนัง นะครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2006, 09:33:19 AM »

ที่สำคัญ ราคาแพงซะด้วย
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2006, 09:37:50 AM »

ดีครับช่วยให้เล็งยิงได้เร็วยิ่งขึ้นแต่ก็เหมือนกับคุณ JJ ครับ เพราะ 1 ชุดราคาเกือบหมื่น  หรือ หมื่นกว่าครับ

ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2006, 10:17:38 AM »

คิดเสียว่า เป็นค่ากระสุน ครับ
ยิงปรับ ศูนย์ สัก 2 กล่อง ก็จบแล้วครับ
ต่อไป ก็ ตรง ๆ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2006, 10:39:37 AM »

เห็นวางแผงแถวหลังวัง จะใช้ได้ดี มั๊ยครับ  ผมลองสอบถามดูเป็นแบบสวิตช์ติดกับด้ามปืนแล้วมีสายรัด ตัวเลเซอร์ ติดกับรางปืน ราคา 1,200 บาท คิดไปคิดมาไม่เอาดีกว่าเพราะเราไม่จำเป็นต้องใช้
BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2006, 12:02:25 PM »

สำหรับผมไม่ค่อยจำเป็น..เลยไม่รู้ว่าดีรึเปล่าครับ ไม่ค่อยได้ใช้ยิงในเวลากลางคืนครับ..กลัวโดนย้อนแสงมาน่ะครับ

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2006, 12:05:29 PM »

ในหน้าซื้อขายคุณมาร์ชกำลังขาย ชุดละ 6 - 7 ร้อยเองครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2006, 12:07:18 PM »

ไม่จำเป็นต้องใช้เฉพาะ กลางคืน นี่ครับ
กลางวัน ก็มองเห็น
และ คงจะไม่ได้ใช้ ไกล กันเกินกว่า 10 เมตร หรอกมั่งครับ

Grin Grin Grin

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2006, 03:51:35 PM »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ผมเห็นแม้นแต่ปืนเด็กเล่น มันก็ติดลำแสงหมดแล้ว ก็ไม่อยากให้เด็กเขาว่าของเขาทันสมัยกว่าก็เท่านั้นแหละครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2006, 06:17:23 PM »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ผมเห็นแม้นแต่ปืนเด็กเล่น มันก็ติดลำแสงหมดแล้ว ก็ไม่อยากให้เด็กเขาว่าของเขาทันสมัยกว่าก็เท่านั้นแหละครับ

Smiley
ครับ ผมเคยลอง ตอนที่พี่ เด็กระยอง พาไปลองโดยใส่รางปืนผมดูอ่ะครับ สำหรับผมยิงแย่ลงครับ เพราะกังวลกับจุดแดงของ Laser Beam บนเป้าจนเกินไป (มันส่ายไม่หยุด) ครับ

ขอบคุณครับ

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2006, 06:27:49 PM »

เลเซอร์ กำหนดจุด เพื่อให้ยิงโดยไว  สำหรับปืนพก 
แต่ถ้า เป็นพวก ปืนยาว มีขาทราย หรือ จุดรองรับ ที่มั่นคง ก็จะไม่ค่อยเต้นครับ
แต่ไม่ได้ ให้ปืนพกสั้น เล็งแบบมีเวลา เพราะมันก็จะเต้น ไปตามจังหวะ ของหัวใจ
สรุปว่า ใช้ ผิดวัตถุประสงค์ ครับ

Grin Grin Grin

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2006, 11:15:55 AM »

5 5 บังเอิญผมใช้เลเซอร์กริฟติดปืนอยู่นะครับ
ขออธิบายแบบว่า มีดบินของลี้คิมฮวง
ไม่ได้มีไว้โชว์ให้ใครเห็น
ต้องใช้เป็น ถูกที่ ถูกเวลา จึงเกิดผล  Cheesy
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2006, 11:38:13 AM »

ยิงคนไม่เหมือนยิงเป้ากระดาษครับไม่ต้องจับศูนย์นานไม่มีวง X, 9 ,10 เพราะไม่มีคะแนนให้  ชี้ปืนไปหาเป้า(คน)แล้วยิงๆๆ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2006, 01:33:09 PM »

Smiley
ครับ ผมเคยลอง ตอนที่พี่ เด็กระยอง พาไปลองโดยใส่รางปืนผมดูอ่ะครับ สำหรับผมยิงแย่ลงครับ เพราะกังวลกับจุดแดงของ Laser Beam บนเป้าจนเกินไป (มันส่ายไม่หยุด) ครับ

ขอบคุณครับ
มือนิ่งๆก็ไม่ค่อยเต้นเท่าไร แต่คิดว่าเลเซอร์เขาเอาใว้ยิงเร็วๆแบบป้องกันตัว ลำแสงอยู่ที่ตำแหน่งที่ต้องการยิงก็ใช้ได้แล้ว ไม่ต้องเล็งจนนิ่งเพื่อปั้นX
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์