เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:24:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตีสนุ๊กกัน  (อ่าน 1708 ครั้ง)
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 09:46:53 PM »

Cheesy Cheesy

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 11:24:02 PM »

กิ๊วก๊าวเจอเเบบนี้อึ้งครับ ความพยายามสุดยวด สมัยก่อนผมต่อด้วยไม้อัด เเละเล่นด้วยลูกเเก้ว ไม้คิวเป็นใม้รวก กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 12:10:28 AM »

เยี่ยม  ไหว้

Pragmatism
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 08:06:18 AM »

+1  Grin ยิ้มแรกของผมเช้านี้ ... เป็นภาพที่น่ารักที่สุด เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 08:12:50 AM »

ดูหน้าคนแทงสิครับกะตบหมดโต๊ะเลยนะนั่น

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 08:15:54 AM »

เห็นแล้วอึ้ง ถึงกับพูดไม่ออกเลย  Grin Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 08:18:13 AM »

เยี่ยม  เยี่ยมเยี่ยม

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 08:50:49 AM »

ชอบเล่นฯเหมือนกัน....มาเจอแบบนี้ นับถือ Grin เยี่ยม

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:39:10 AM »

สุดยอด ขำก๊าก

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:55:05 AM »

คนแทง จริงจังมาก  Grin Grin Grin
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 03:02:48 PM »

ในโลกใบนี้ยังมีความแตกต่างอย่างมากอย่างเห็นได้ชัดแต่สำหรับผมมองว่าเราโชคดีที่เกิด
เป็นคนไทยไม่เคยอดอยากหรืออย่างลำบากก็ยังดีกว่าเพื่อนมนุษย์อีกหลายล้านคนที่ความ
เป็นอยู่และคุณภาพชีวิตที่ด้อยกว่าเราแต่สำหรับคนที่มีมากควรรู้จักแบ่งปันและที่มองเห็นก็
คือความพยายามของคนก็สามารถสร้างสุขได้อย่างพอเพียงและเพียงพอ...สุดยอดกับภาพนี้
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 03:14:54 PM »

ดูภาพแล้วก็คงไม่ต่างอะไรกับผมเมื่อสมัยเมื่อยังเด็ก...ที่เอาดินเหนียวมาปั้นเพื่อทำเป็นลูกหนังสติ๊ก...แต่...ด้วยความอยากเล่นแบบลูกคนมีเงิน...เลยเอามาเล่นแบบดีดลูกแก้วทำแบบที่คนมีเงินเขาเล่นลูกแก้วกัน...สมันก่อนลูกแก้ว ๓ ลูก ๑ บาท ไม่มีเงินซื้อ(พูดง่ายๆจนครับ)เลยไม่รู้จะทำอย่างไร...ทำอย่างไรถึงจะได้เล่นแบบเขาบ้าง...ก็เลยเอาลูกสติ๊กนี่แหละมาเล่น...สนุกดี...แต่...ไม่วายถูกพวกลูกคนมีเขาดูถูกเหยียดหยามอยู่นั่นแหละ...ว่า..."เมิ่งอยากเล่นไหม๊เดี๋ยวตูให้แต่เมิ่งต้องเรียกตูว่าลูกพี่"...๕๕๕๕๕๕...มันคิดว่าพวกผมง้อมันดิ...พวกผมเลยไม่เรียกมันว่า "ลูกพี่" หลอกครับ...กลุ่มเขาก็จะเล่นกัน ๓-๔ คน แต่พวกผมน่าจะเกิน ๒๐ ได้...ถามว่ากลุ่มไหนจะมีความสุขกว่ากัน...อ่ะโด่เอ๊ย...อิอิอิ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 03:20:14 PM »

ดูภาพแล้วก็คงไม่ต่างอะไรกับผมเมื่อสมัยเมื่อยังเด็ก...ที่เอาดินเหนียวมาปั้นเพื่อทำเป็นลูกหนังสติ๊ก...แต่...ด้วยความอยากเล่นแบบลูกคนมีเงิน...เลยเอามาเล่นแบบดีดลูกแก้วทำแบบที่คนมีเงินเขาเล่นลูกแก้วกัน...สมันก่อนลูกแก้ว ๓ ลูก ๑ บาท ไม่มีเงินซื้อ(พูดง่ายๆจนครับ)เลยไม่รู้จะทำอย่างไร...ทำอย่างไรถึงจะได้เล่นแบบเขาบ้าง...ก็เลยเอาลูกสติ๊กนี่แหละมาเล่น...สนุกดี...แต่...ไม่วายถูกพวกลูกคนมีเขาดูถูกเหยียดหยามอยู่นั่นแหละ...ว่า..."เมิ่งอยากเล่นไหม๊เดี๋ยวตูให้แต่เมิ่งต้องเรียกตูว่าลูกพี่"...๕๕๕๕๕๕...มันคิดว่าพวกผมง้อมันดิ...พวกผมเลยไม่เรียกมันว่า "ลูกพี่" หลอกครับ...กลุ่มเขาก็จะเล่นกัน ๓-๔ คน แต่พวกผมน่าจะเกิน ๒๐ ได้...ถามว่ากลุ่มไหนจะมีความสุขกว่ากัน...อ่ะโด่เอ๊ย...อิอิอิ...

เหมือนผมเลยครับอาดาบ... ของเล่นพลาสติกไม่ได้เงินผมหรอก... เพราะผมไม่มีเงินซื้อ... จะเล่นรถ... ต้องไปหาไม้งิ้ว(ต้นนุ่น)มาทำเอง... ล้อรถก็ไปหารองเท้าฟองน้ำมาทำ...

...พอโตมาหน่อย... ก็เปลี่ยนแนวไปเล่นธนู... หน้าไม้... ที่ต้องทำเอง... มีช๊อปส่วนตัว... นั่นคือซอกข้างโอ่งน้ำใบใหญ่ข้างบ้าน... ทำธนู... หน้าไม้... ปืนแก๊ป ฯลฯ จนหน้าจะแหกก็หลายที...

...หลังๆ มา... เพื่อนเขาเล่นประทัด... ผมก็ซื้อมั่งทำเองมั่ง... เล่นเอาดินปืนพ่อหมดไปหลายขวด... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 08:38:14 PM »

ภาพนี้เป็นแนวคิดพอเพียง/พอกินพออยู่ก็มีความสุขสนุกได้ด้วยปัจจัย/สภาพและสถานะที่มีอยู่
แต่สงสัยจังว่ากติกาเล่นตกลงกันยังไง

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:48:28 AM »

ภาพนี้เป็นแนวคิดพอเพียง/พอกินพออยู่ก็มีความสุขสนุกได้ด้วยปัจจัย/สภาพและสถานะที่มีอยู่
แต่สงสัยจังว่ากติกาเล่นตกลงกันยังไง

มะเขือ = ลูกแดง... มะนาว = ลูกเหลือง... ส่วนดำ... ชิงกันที่ลูกดินลูกใหญ่... Grin Grin Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์