เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:30:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชออนุญาตตามหาน้องๆที่จบเอกฟิสิกส์ โรงเรียนสอยดาววิทยา ต้องการด่วน  (อ่าน 849 ครั้ง)
mana3706
Full Member

คะแนน 41

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 07:46:25 PM »

เนื่องจากโรงเรียนขาดครูฟิสิกส์  ซึ่งสำคัญต่อนักเรียนมาก เพราะอาจารย์คนเก่าท่านย้ายกลับบ้าน
ช่วยหาครูฟิสิกส์ หรือสอนฟิสิกส์ได้ สอยดาววิทยา  กำลังต้องการเร่งด่วน
ใครมีญาติพี่น้องที่จะมาปฏิบัติงานในพื้นที่ อ.สอยดาว จังหวัดจันทบุรี  สังกัด สพม.เขต  17
เรื่องเงื่อนไขการจ้าง ได้เชิญโทรสอบถามรายละเอียดได้ที่ โรงเรียนครับ 039 381140
ท่าน ผอ.ฝากมาประชาสัมพันธ์ทุกช่องทางครับ
ถ้าผิดห้องก็ขออนุญาตผู้ดูแลเลยนะครับ ไหว้
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 08:42:32 PM »

ถามเมียที่เป็นครูแล้วบอกหายากนิดผมก็งงๆ เอาใจช่วยละกันผมก็จันท์ฮิ. Grin
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:29:06 PM »

เอาใจช่วยครับ เอกนี้หายากจริงๆ  Embarrassed Embarrassed

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:32:58 PM »

ยกช่วยหาครับ    แฟนผมก็จบเอกฟิสิกส์ครับแต่ตอนสอบบรรจุเลือกลงวิทย์ทั่วไป
 ตอนนี้สอนประถมครับ กิ๊วก๊าว ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 09:32:39 AM »

ในฐานะที่สอนวิชานี้มามากกว่าสิบปีในมหาวิทยาลัยของรัฐ การขาดแคลนบุคคลากรในสาขานี้เป็นความผิดพลาดของผู้บังคับบัญชาและผู้บริหารระดับสูงขององค์กรหรือหน่วยงานนั้นๆมากกว่า ปีหนึ่งๆมีบัญฑิตที่สำเร็จการศึกษาทั้งระดับปริญญาตรีและปริญญาโทในสาขานี้(แต่ ป.โท อาจจะไม่มาอยู่ในระบบของราชการ เพราะค่าตอบแทนน้อย ส่วนมากจะไปเปิด รร กวดวิชาหรือสอนตาม รร กวดวิชาที่ให้ค่าตอบแทนมากกว่า)ในประเทศมาพอสมควร ทำไหมไม่จัดสอบบรรจุหรือขอบัญชีของอีกจังหวัดหนึ่งที่จัดสอบก่อนหน้ามาบรรจุ(จำกรณีที่ผมเคยโพสเด็กที่บ้านสอบบรรจุทิ้งไว้ แล้วได้อันดับที่ไกลๆ มันคิดว่าคงเรียกถึงในเวลาสองปีตามอายุบัญชีที่ขึ้นไว้ แล้วมันสมัครเข้าเป็นทหารกองประจำการ:ทหารเกณฑ์:ให้จบๆไป ยังไงสมัครเป็นทหารคงโดน6เดือนหรือปีหนึ่ง แต่ที่ไหนได้เคราะห์หามยามดีบัญชีที่สอบทิ้งไว้ถูกอีกจังหวัดที่ขาดแคลนสาขานั้นเรียกบัญชีไปบรรจุ มันเลยวิ่งกันทำเรื่องออกจากทหารมาเป็นข้าราชการที่สอบไว้จนเท้าขวิด)
ที่หนวยงานผมก็เหมือนกัน อาจารย์อีกท่านเหลืออายุราชการอีก4ปี ผู้บังคับบัญชามาพูดเปรยๆกับผมไว้ว่าหาเพื่อนหรือคนที่รู้จักมาสอนแทนไว้นะ ผมตอบกลับไปเหมือนอย่างที่โพสในประโยคแรกๆคือเป็นหน้าที่ของหน่วยงานที่ต้องจัดสอบบรรจุ ไม่ใช่ให้ผมไปหา อีกอย่างคุณวุฒิปริญญาโทและปริญญาเอกในสาขานี้คงไม่มีใครอยากมาทำงานในระบบราชการเท่าไหร่(ค่าตอบแทนน้อย)
ยังไงก็ขอให้ได้ครูมาสอนในสาขานี้ไวๆนะครับเอาใจช่วย เดือนหน้าก็เปิดภาคการศึกษาที่2แล้ว ถ้าไม่มีครูคงแย่น่าดู Grin ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: [1]
  พิมพ์