เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 12:38:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สังสัย CZ RAMI  (อ่าน 5337 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2004, 07:21:39 AM »

The name "RAMI" comes from the first two letters of the first names of the two designers at CZ who developed the subcompact pistol: RAdek Hauerland and MIlan Trakulja.

ทั้งสองคนเป็นนักยิงปืนทั้งคู่  อายุมากแล้ว  Milan เคยมาเมืองไทยบ่อยหลายครั้ง เพราะรั้งตำแหน่งผู้อำนวยการตลาดของซีแซดอยู่
มาแต่ละครั้ง ก็แวะร้านค้าปืนและสนามยิงปืนของไทยหลายแห่ง  เมื่อปีที่แล้ว แกไปที่สนามนวมินทร์ จ.ชลบุรีด้วย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2004, 11:46:41 AM »

งั้นพี่อ๋องหรือเพื่อนๆนักแข่งคงมีภาพของทั้งสองท่านแน่เลย
ถ้าไม่รบกวน ขอชมนิ้ดนึง ได้มั้ยครับ
 Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2004, 02:32:06 PM »

ไม่กี่ชั่วโมงมานี้ผมเห็น RAMI รุ่นที่ไม่มีปุ่มปลดแมกนอนอยู่ในตู้ร้าน พ วังฯ 1 กระบอก รุ่นนี้ดึงค้างสไลท์ไม่ได้ครับ แต่พกเนียนมากๆ เลย สบายพุงกว่ากล๊อก 26 ซะอีก ราคาก่อนต่อ 6 หมื่น คร้าบ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2004, 10:34:03 PM »

ไม่กี่ชั่วโมงมานี้ผมเห็น RAMI รุ่นที่ไม่มีปุ่มปลดแมกนอนอยู่ในตู้ร้าน พ วังฯ 1 กระบอก รุ่นนี้ดึงค้างสไลท์ไม่ได้ครับ แต่พกเนียนมากๆ เลย สบายพุงกว่ากล๊อก 26 ซะอีก ราคาก่อนต่อ 6 หมื่น คร้าบ

Shocked Shocked Shocked ไม่ได้ตาลุกเพราะอยากได้หรอกนะคับ...

ตาลุกเพราะราคาที่คุณLE บอกหน่ะคับ...  Grin
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2004, 04:10:57 PM »

บางกระบอกเห็นตัวปลดสไลด์เป็นแบบปรกติ แต่บางกระบอกก็เห็นเป็นปุ่มทรงกลม งงจังครับ ว่าต่างกันเพราะอะไร
นึกว่ามีผมสงสัยอยู่คนเดียวซะอีก ผมสงสัยมานานแล้วเพราะได้แต่มองเจ้ารามีนี้ในรูปทุกวันคืน น้ำลายไหลด้วย แต่ไม่ได้เข้ามาคุยกับเพื่อนๆนานหลายวันเลยเพราะว่าเครื่องเสียเพิ่งซ่อมมา  จะว่าไปแล้วไอ้เจ้าคันหรือปุ่มนี้กลมก็สวยยาวก็หล่อนะไม่รังเกียจเลยจริงๆ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2004, 02:29:56 PM »

งั้นพี่อ๋องหรือเพื่อนๆนักแข่งคงมีภาพของทั้งสองท่านแน่เลย
ถ้าไม่รบกวน ขอชมนิ้ดนึง ได้มั้ยครับ
 Grin Grin

ผมไม่เคยถ่ายภาพ Radek ไว้  และเคยเจอกันแค่ครั้งเดียว  ลองนึกถึงฝรั่งหัวล้าน อายุซัก 60 เศษ สูง 180 ซ.ม.แล้วกันนะครับ
ส่วนภาพของ Milan ผมมีหลายรูป  เก็บไว้ใน keepalbum.com   แต่ช่วงนี้ทาง keepalbum.com รู้สึกว่ามีปัญหาอยู่
แจ้งมาว่ากลางเดือน พ.ย. ถึงจะใช้ได้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2004, 02:52:46 PM »

ขอบคุณค้าบ.บ...
สูงตั้งร้อยแปดสิบ
คุยกะผมนี่ เมื่อยคอเลย Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2004, 05:30:35 PM »

ใช่คนนี้หรือเปล่าครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2004, 06:44:33 PM »

ผมอยากได้ ซีแซด ตัวใสๆ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2004, 10:20:29 PM »

ไม่ใช่ครับ
ตาคนนี้ชื่อ Milan Pohnan
คือชื่อ Milan เหมือนกัน  แต่คนละนามสกุล
คนนี้นั่งทำงานอยู่แถวสาธุประดิษฐ์  กรุงเทพนี่แหละครับ

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2004, 04:01:13 PM »

คนนี้นั่งทำงานอยู่แถวสาธุประดิษฐ์  กรุงเทพนี่แหละครับ

I am dying... -*-

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2004, 11:13:32 AM »

ผมอยากได้ ซีแซด ตัวใสๆ

โอเคท่านซับ ส่วนผมเอา "ปฏิทินซีแซด" Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2004, 12:26:29 PM »

Grinพูดถึง ปฏิทินทำให้นึกถึง สคส. ปีใหม่ของ อวป. เมื่อ หลายๆๆๆๆ ปีก่อน Grin ตอนนั้น เป็น s&w มีทั้ง เป็น แบบ แผ่นพับ แผ่นเดียว และแบบ เป็นเล่ม สวยดี ยังเก็บ อยู่ เลยแต่สีซีดหมดแล้ว อิ อิ อิ Grin 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2004, 10:03:01 PM »

Grinพูดถึง ปฏิทินทำให้นึกถึง สคส. ปีใหม่ของ อวป. เมื่อ หลายๆๆๆๆ ปีก่อน Grin ตอนนั้น เป็น s&w มีทั้ง เป็น แบบ แผ่นพับ แผ่นเดียว และแบบ เป็นเล่ม สวยดี ยังเก็บ อยู่ เลยแต่สีซีดหมดแล้ว อิ อิ อิ Grin 

.....เคยเห็นที่ร้านอาหารแถวราชดำเนิน ดูท่าเจ้าของร้านจะเล่นปืน เพราะแกเอารูปโปสเตอร์ปฎิทิน อวป. ใส่กรอบแขวนโชว์ไว้ในร้านอาหาร...ยังสวยปิ๊งอยู่เลย... Wink
.....เกรงใจจัง....หากจะนำรูปปืนที่ทาง Studio อวป. ถ่ายไว้ มาจัดทำเป็นโปสเตอร์ ปฎิทินแจกช่วงปีใหม่มั่ง...จะทำให้โบนัสของทีมงานลดลงมั๊ยเนี่ย.... Cheesy  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์