เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:29:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ RUGER SR1911 รายงานตัวหน่อย  (อ่าน 3646 ครั้ง)
Phazer
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:27:05 AM »

ในประกับด้ามที่เป็นจุดสนิมแก้ไขยังไงครับ ผมใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000 ลูบกันเองก่อนแล้วจุ่มน้ำมัน w 40 ถูยังไม่ค่อยออกครับ ใครที่แก้ไขได้ช่วยชี้แนะด้วย
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 12:05:59 PM »

เรื่องสนิมขุมนี่มันเป็นกันทุกท่านไหมครับ แล้วผมกำลังจะตามรอย สมควรตามไหมครับ เพราะว่า ป3 กำลังจะออกแล้วครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 02:26:01 PM »

เรื่องจุดด่างดำใต้ประกับไม่น่าจะใช่สนิมครับ น่าจะเป็นเพราะประกับไม้มีสารเคมีบางอย่างทำให้เกิดจุดด่างดำขึ้นครับ

ใส่ประกับของ Houge ก็ประมาณนี้ครับ Grin Grin Grin

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
นิพนธ์-รักในหลวงของไทย
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:24:11 AM »

ครับตอนแรกผมไส่ด้ามแบบนี้เลย มีร่องนิ้วหวังจะจับให้ถนัดมือ แต่พอยิงไปแล้วปรากฏว่า ใหญ่ไปไม่ถนัดครับ คือผมเป็นคนตัวเล็กมือไม่ใหญ่ หากเป็นคนที่มือใหญ่ก็เหมาะแบบร่องนิ้ว(ชอบแต่บุญไม่ถึง)ครับ ส่วนที่ว่าจุดดำใต้ปะกับนั้นของผมเป็นโคต้าร้านไม่เห็นจะมีจุดดำ ๆ เหมือนกับท่านอื่น ๆ เลยครับ เห็นมีใครเอากระทรายเบอร์1000มาขัดระวังเสียของดีนะครับ ผมว่ามันหยาบไปนะ เยี่ยม
sittipong_03
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 08:45:51 PM »

ผมว่าเรื่องจุดดำน่าจะเกิดจากการขึ้นรูปร้อน หรือการ Forging น่าจะเกิดตามดเล็กๆที่เรียกว่า Pinhole ที่เมื่อเข้าแม่พิมพ์แล้วถ้าทำความสะอาดแม่พิมพ์ไม่ดีก็เกิดเม็ดเล็กๆขึ้นได้ แต่ไม่ลึกมากครับเพราะความลึกก็เท่ากับเม็ดฝุ่นประมาณ 0.025 มิลลิเมตร ถึงใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000 ขัดออกหมดได้ แต่ผมว่าปล่อยไว้อย่างนั้นก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ ชิ้นส่วนรถยนต์หลายชิ้นที่ Forging ออกมาก็มีเหมือนกันแต่อยู่ที่ว่าจุดนั้นใช้งานอะไรมากกว่า  ส่วนตัวเฟรมที่เกิดขึ้นก็ไม่เห็นมีแรงอะไรมากระทำเลยครับก็ใช้งานได้ปกติครับต่อให้เป็นรูลึกทะลุก็ไม่เห็นเป็นไรแค่ดูแล้วไม่สวยงามซะมากกว่าครับ

รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ.........เป็นความคิดเห็นส่วนตัวไม่รู้ผิดหรือถูกครับ
phairat
กมฺมุนา วตฺตตี โลโก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 98

สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 11:35:45 PM »

sittipong_03
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 05:36:37 PM »

รูปสวยครับพี่ไพรัช เดี๋ยวคงได้ใช้บริการพี่บ้าง
สอบถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับมีใครใช้ซองพกนอก หรือซองพกในบ้าง
มีรุ่นไหนแนะนำบ้างไหมครับ......
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์