เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:29:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้จากพวกพี่พี่ด้วยครับ  (อ่าน 2961 ครั้ง)
CommandoReconman
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 04:53:26 PM »

สวัสดีครับ คือผมจะซื้อปืน ตอนนี้ที่จะเลือกตัวเลือกปืนก็มีไม่มาก อยากสอบถาม ระหว่าง เบบี๋ เดสเซิรท์ อีเกิ้ล ขนาด 9 มม. โครงโพลิเมอร์ สไลท์เหล็กทรงจะเหมือนกับ วอลเทอร์ P99 ใช่หรือป่าวไม่รู้นะครับรุ่นของวอลเทอร์ผิดไปขอโทษครับ กับ CZ 75 B compact L  โครงอัลลอย สไลท์เหล็ก คือ เบบี๋เดสเซิร์ทอีเกิ้ลผมไม่รู้ข้อมูลเลยครับเพียงแต่รู้ว่ามันมีตัว .44 แล้วก็9 มม. ที่ผมเคยเห็น คือผมไม่มั่นใจว่ามันดีมั้ย กับCZ ตัวนี้ ยังงัยช่วยบอกผมที่ครับผมจะได้ตัดสินใจถูกแต่ใจจริงผมชอบCZ แต่เดสเซิร์ทก็สวยเหมือนกันผมเลยไม่รู้จะหาข้อมูลยังงัย ถ้าCZเป็นเหล็กทั้งกระบอกผมตัดสินใจเอาCZแล้วครับ ชอบตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 04:58:26 PM »

เอาซีแซด  อย่าได้เหลียวล่อกแลกไปหาเดิร์ทเสิทอีเกิลเป็นอันขาด  อย่ามอง อย่าฟัง อย่ากินกาแฟ  เพราะถ้าเอาเดิร์ทเสิท ท่านจะได้ในราคาที่ซื้อซีแซดได้สองกระบอกพร้อมนกเอี้ยงอีกหนึ่งฝูงใหญ่ป็นของแถม

เดิร์ทเสิทอีเกิลไม่ได้ดีกว่ายี่ห้ออื่นเลย  แต่ตัวแทนน่ารังเกียจตั้งราคาที่รับไม่ได้อย่างแรง  เอาซีแซดครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 05:05:55 PM »

อ๋อครับผมว่ามันแพงเกินไปด้วย ใจผมชอบCZ 75 P-01 แต่หมดครับ ยังงัยก็ขอบคุณครับผมจะเอาCZ อย่างที่พี่บอกครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 05:14:36 PM »

สวัสดีครับ คือผมจะซื้อปืน ตอนนี้ที่จะเลือกตัวเลือกปืนก็มีไม่มาก อยากสอบถาม ระหว่าง เบบี๋ เดสเซิรท์ อีเกิ้ล ขนาด 9 มม. โครงโพลิเมอร์ สไลท์เหล็กทรงจะเหมือนกับ วอลเทอร์ P99 ใช่หรือป่าวไม่รู้นะครับรุ่นของวอลเทอร์ผิดไปขอโทษครับ กับ CZ 75 B compact L  โครงอัลลอย สไลท์เหล็ก คือ เบบี๋เดสเซิร์ทอีเกิ้ลผมไม่รู้ข้อมูลเลยครับเพียงแต่รู้ว่ามันมีตัว .44 แล้วก็9 มม. ที่ผมเคยเห็น คือผมไม่มั่นใจว่ามันดีมั้ย กับCZ ตัวนี้ ยังงัยช่วยบอกผมที่ครับผมจะได้ตัดสินใจถูกแต่ใจจริงผมชอบCZ แต่เดสเซิร์ทก็สวยเหมือนกันผมเลยไม่รู้จะหาข้อมูลยังงัย ถ้าCZเป็นเหล็กทั้งกระบอกผมตัดสินใจเอาCZแล้วครับ ชอบตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

ปืนตามตัวอักษรแดงเป็นปืนดีปรกติครับ แต่เข้าเมืองไทยผู้แทนจำหน่างโกหกว่าเป็นปืนเกรดเอ ส่วนปืนอื่นเป็นปืนเกรดบี... เขาโกหกครับ, ราคาที่แท้จริงควรไล่เรียกับ CZ ในรุ่นที่เทียบเคียงกันได้...

ลองค้นข้อมูลกระทู้เก่าๆ เกี่ยวกับร้านปืนผู้แทนจำหน่ายดูครับ จะทราบว่าเป็น"ร้านในตำนาน"เลว และเป็นร้านใน"บัญชีดำ"ที่ชาวปืนควรหลีกเลี่ยงครับ... เอาคีย์เวิร์ดค้นหาในบอร์ดได้เลยครับ, เขาด่ากันรอนแรมข้ามปีครับ...
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 05:29:44 PM »

คือ เรื่องร้านปืนตอนแรกผมก็ไม่ค่อยรู้แหละครับ แล้วไอ้ร้านที่ผมไปจองปืนเนี่ย ลองหาแล้วชัดเลยครับ ผมจ่ายค่ามัดจำไปแล้วด้วย 7000บาท วันจันทร์ผมว่าจะไปเอาปืน คือ รุ่นพี่ผม ซื้อกล๊อก26  แล้วผมก็เจอหว่านล้อมให้เอาเดสเซิร์ทอีเกิ้ล ในราคา70000บาท พอผมมาหาข้อมูลในเว๊ปมันเริ่มแม่งๆ ความจริงผมคิดจากที่ทำงานว่าจะเอาCZพอไปถึงร้านงัยกลับกลายเป็นจองเดสเซิร์ทไปได้  ผมเลยไปที่ร้านอีกรอบว่าตอนเอาปืน ผมไม่เอาเดสเซิร์ทได้มั้ย ผมจะเอาCZแทน ทางร้านเค้าก็ยอมครับให้เปลี่ยน วันมารับปืน เป็นCZ 75B compact L ครับ ถ้าวันไปรับปืนจริงเค้าบอกว่าปืนหมด เหลือแต่เดสเซิร์ท  ผมควรทำงัยจะทิ้ง7000 แล้วไปเลือกร้านอื่นที่มีปืนที่ชอบดีมั้ยครับ หรือจะเอาร้านเดิม แต่สวัสดิการมันหมดแล้วร้านอื่นคงขายในราคาปกติ แต่ถ้ายังมีก็โอครับ พวกพี่ว่างัยครับ
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 07:35:12 PM »

ถ้าอยากได้เหล็กทั้งอัน ตัวเลือกมีครับ ผมไปจัดมาใหม่ให้มันครบคู่ไป มองไปมองมาเอะมันชักสวยเข้าตาดีเฮะ

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 09:10:22 PM »

คือ เรื่องร้านปืนตอนแรกผมก็ไม่ค่อยรู้แหละครับ แล้วไอ้ร้านที่ผมไปจองปืนเนี่ย ลองหาแล้วชัดเลยครับ ผมจ่ายค่ามัดจำไปแล้วด้วย 7000บาท วันจันทร์ผมว่าจะไปเอาปืน คือ รุ่นพี่ผม ซื้อกล๊อก26  แล้วผมก็เจอหว่านล้อมให้เอาเดสเซิร์ทอีเกิ้ล ในราคา70000บาท พอผมมาหาข้อมูลในเว๊ปมันเริ่มแม่งๆ ความจริงผมคิดจากที่ทำงานว่าจะเอาCZพอไปถึงร้านงัยกลับกลายเป็นจองเดสเซิร์ทไปได้  ผมเลยไปที่ร้านอีกรอบว่าตอนเอาปืน ผมไม่เอาเดสเซิร์ทได้มั้ย ผมจะเอาCZแทน ทางร้านเค้าก็ยอมครับให้เปลี่ยน วันมารับปืน เป็นCZ 75B compact L ครับ ถ้าวันไปรับปืนจริงเค้าบอกว่าปืนหมด เหลือแต่เดสเซิร์ท  ผมควรทำงัยจะทิ้ง7000 แล้วไปเลือกร้านอื่นที่มีปืนที่ชอบดีมั้ยครับ หรือจะเอาร้านเดิม แต่สวัสดิการมันหมดแล้วร้านอื่นคงขายในราคาปกติ แต่ถ้ายังมีก็โอครับ พวกพี่ว่างัยครับ

ตรงสีแดง  ร้านนี้บอกหรือครับ   สวัสดิการร้านอื่น ๆ ยังมีอีกเยอะ  หากขอเงินมัดจำคืนได้  ไปหาร้านอื่นเถอะครับ   อีเกิ้งอีเกิลราคาสวัสดิการ  70000  เกือบ ๆ ได้ HK เชียวนะนั่น 

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 09:25:09 PM »

ครับถ้าขอเงินมัดจำคืนไม่ได้ก็ซวยไปเลยผม
SOL1911
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 09:51:20 PM »

70K นึกว่าราคาหน้าร้าน หัวเราะร่าน้ำตาริน หากไม่ให้มัดจำคืนก็ลองดูตัวอื่น

หากมีงบขนาดนี้ผมมอง Sig, HK ดีกว่าครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 09:51:40 PM »

ถ้าหากใช้สิทธิสวัสดิการได้...

แสดงว่าต้องเป็นข้าราชการ พนักงานรัฐวิสาหกิจ หรือทนาย...

มีความรู้ความสามารถระดับนี้ ยอมจ่ายเงินมัดจำออกจากกระเป๋าไปโดยไม่มีหลักฐานเลยหรือครับ...

ถ้าหากมีหลักฐานก็ขอเงินคืนได้ครับ มีปัญหาก็เข้าไป สน.สก.โดยตรงเลยครับ...

ปืนสวัสดิการข้าราชการจะมายึดเงินมัดจำกันได้ง่ายๆหรือครับ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 10:02:45 PM »

ถ้าหากใช้สิทธิสวัสดิการได้...

แสดงว่าต้องเป็นข้าราชการ พนักงานรัฐวิสาหกิจ หรือทนาย...

มีความรู้ความสามารถระดับนี้ ยอมจ่ายเงินมัดจำออกจากกระเป๋าไปโดยไม่มีหลักฐานเลยหรือครับ...

ถ้าหากมีหลักฐานก็ขอเงินคืนได้ครับ มีปัญหาก็เข้าไป สน.สก.โดยตรงเลยครับ...

ปืนสวัสดิการข้าราชการจะมายึดเงินมัดจำกันได้ง่ายๆหรือครับ...

ตามที่ หมอรุต บอกครับ  ปืน สน.สก. ร้านไม่มีสิทธิริบเงินจอง นะครับ  และการยกเลิการจอง เพราะเหตุราคาสูงเกิน นั้นมีเหตุผล ครับ  เยี่ยม

Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 10:19:13 PM »

ขอบคุณครับ ผมจะลองดูครับว่าเค้าจะคืนเงินมัดจำหรือป่าว คือช่วงนั้นกำลังหน้ามืดครับ ต้องการใช้ปืนมาก เลยไม่ทันคิดครับ ผมไม่เคยมีปืนส่วนตัวครับ ตอนนี้ใบ ป.3 ได้มาแล้วครับ เหลือแต่ไปเอาปืน ส่วนมากใช้ปืนหลวงนะครับ พอดีมันมีปัญหากับปืนหลวง ซึ่งผมใช้ในการจับกุมคนร้าย แล้วปืนมันหายเพราะตอนกลางคืน ดีนะครับที่เจอไม่งั้นผมซวยซับซวยซ้อนแน่ๆ  ผมเลยบึ่งไปที่ร้านไปหาปืนรุ่นพี่พาผมไปครับ พูดง่ายๆผมอ่อนครับในการซื้อเพราะผมมือใหม่ในการซื้อของพวกนี้ รุ่นพี่ผมก็ไม่แนะไม่นำอะไรเลยเหมือนผมไปคนเดียว ขอบคุณพวกพี่ๆมากครับผมจะลองดูถ้าไม่ได้จริงๆผมคงทำตามอย่างที่พี่บอกแหละครับ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 10:30:08 PM »

รีบไปขอเงินคืนครับ ส่วน CZ สน.สก. ลองไปถามที่ สน.สก. หรือลองถามหลายๆ ร้านฯ ที่มีปืนโครงการฯ ครับ
ปล. + แต้มแรกให้ครับ

Pragmatism
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 12:12:07 AM »

ขอบคุณครับ ผมจะลองดูครับว่าเค้าจะคืนเงินมัดจำหรือป่าว คือช่วงนั้นกำลังหน้ามืดครับ ต้องการใช้ปืนมาก เลยไม่ทันคิดครับ ผมไม่เคยมีปืนส่วนตัวครับ ตอนนี้ใบ ป.3 ได้มาแล้วครับ เหลือแต่ไปเอาปืน ส่วนมากใช้ปืนหลวงนะครับ พอดีมันมีปัญหากับปืนหลวง ซึ่งผมใช้ในการจับกุมคนร้าย แล้วปืนมันหายเพราะตอนกลางคืน ดีนะครับที่เจอไม่งั้นผมซวยซับซวยซ้อนแน่ๆ  ผมเลยบึ่งไปที่ร้านไปหาปืนรุ่นพี่พาผมไปครับ พูดง่ายๆผมอ่อนครับในการซื้อเพราะผมมือใหม่ในการซื้อของพวกนี้ รุ่นพี่ผมก็ไม่แนะไม่นำอะไรเลยเหมือนผมไปคนเดียว ขอบคุณพวกพี่ๆมากครับผมจะลองดูถ้าไม่ได้จริงๆผมคงทำตามอย่างที่พี่บอกแหละครับ

แปลว่าเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ...

โธ่...ใส่ครึ่งท่อนไปทำหน้าเครียดๆว่าเมียไม่ยอมให้ซื้อปืน...

ขอเงินคืนจะเอาไปดาวน์มอเตอร์ไซค์...

แค่นี้ร้านเขาก็ยอมคืนแล้วครับ... คิก คิก
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 12:20:23 AM »

แปลว่าเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ...

โธ่...ใส่ครึ่งท่อนไปทำหน้าเครียดๆว่าเมียไม่ยอมให้ซื้อปืน...

ขอเงินคืนจะเอาไปดาวน์มอเตอร์ไซค์...

แค่นี้ร้านเขาก็ยอมคืนแล้วครับ... คิก คิก

+1377 ครับพี่หมอ  เยี่ยม  Grin

Pragmatism
หน้า: [1] 2
  พิมพ์