เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:28:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควันที่เกิดหลังจากยิงปืน  (อ่าน 4734 ครั้ง)
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 03:04:59 PM »

อาจต้องขอยืมคำพูดนายกเมื่อเดือนที่แล้วมาใช้
"ชาติหน้าตอนบ่าย ๆ "

ครับพี่อ๋อง ท่านพูดไว้เดือนที่แล้วหลังจากนั้นวันเดียวท่านก็........... นี่แสดงว่าพรุ่งนี้กระสุนอาจจะถูกลงว่างั้นเถอะ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ขอบคุณครับผม Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2006, 03:06:43 PM โดย Lulu » บันทึกการเข้า
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:39:07 PM »

ถ้าคนที่สัมผัสกับไอหรือควันที่เกิดหลังจากยิงปืนทุกวันอย่างเช่น เจ้าหน้าที่ที่อยู่ประจำสนามหรือคนที่ซ้อมยิงทุกวัน

หรือการสัมผัสกับตะกั่วเวลาล้างปืน (สำหรับคนที่ยิงปืนทุกวัน)โดยที่ไม่สวมถุงมือ จะมีผลเสียต่อร่างกายในระยะยาวอย่างไรบ้างคะ

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 12:07:36 AM »

เพิ่มเติมครับ.....โดยปกติสารตะกั่วที่กระจายอยู่ในบรรยากาศ จะมาจากไอระเหยของตะกั่วหลังจากการหลอมละลายตัว หรือเราเรียกว่า " ฟูม "  ส่วนในการยิงปืนนั้น  ตะกั่วจะร้อนไม่ถึงอุณหภูมิที่จุดหลอมละลาย (โดยปกติเกิด ฟูม ที่อุณหภูมิ 220 องศา C ) ดังนั้น ควันหรือไอระเหยที่เกิดขึ้นหลังการยิงจะไม่มีสารตะกั่วปนอยู่ครับ  ) 
  ปล. ร่างกายคนจะสามารถรับสารตะกั่วได้ 3 ทางคือ การหายใจ , สำผัสทางผิวหนัง , การกิน  Wink  
มีอีกทางหนึงครับคือ โดนชก โดนยิง โดนชก โดนชก
เล่นซะพี่เค้าอายเลย

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 12:23:55 AM »

ถ้าคนที่สัมผัสกับไอหรือควันที่เกิดหลังจากยิงปืนทุกวันอย่างเช่น เจ้าหน้าที่ที่อยู่ประจำสนามหรือคนที่ซ้อมยิงทุกวัน

หรือการสัมผัสกับตะกั่วเวลาล้างปืน (สำหรับคนที่ยิงปืนทุกวัน)โดยที่ไม่สวมถุงมือ จะมีผลเสียต่อร่างกายในระยะยาวอย่างไรบ้างคะ

ก็น่าจะมีปัญหาเรื่อง Lead poisoning ครับ...

มากน้อยต่างกันไปตามระดับความเข้มข้นของตะกั่วในเลือด กับ ระยะเวลาที่รับมา...

คุณหน่อยน่าจะเป็นคนตอบมากกว่าคนถามนะครับ...คิก คิก
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 05:11:07 AM »

Grinพิษของตะกั่วผมโดนมาแล้ว

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 08:43:24 AM »

พี่บุญโดนอย่างไรครับ Wink หลงรัก
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 09:10:41 AM »

ยิงปืนแรกๆเหม็นควันปืนมากครับเหม็นติดจมูกเลยครับ หลังๆมาเริ่มหอมควันปืนแล้วครับ
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 02:23:11 PM »

ก็น่าจะมีปัญหาเรื่อง Lead poisoning ครับ...

มากน้อยต่างกันไปตามระดับความเข้มข้นของตะกั่วในเลือด กับ ระยะเวลาที่รับมา...

คุณหน่อยน่าจะเป็นคนตอบมากกว่าคนถามนะครับ...คิก คิก

ขอบคุณค่ะคุณหมอ  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 02:51:22 PM »

พี่บุญโดนอย่างไรครับ Wink หลงรัก
เมื่อก่อนผมยิงปืนเล่นบ่อย มีสารตะกั่วในเลือดมาก ผมเองก็ไม่รู้ตัว ความจำเสื่อม
จำเมียตัวเองไม่ได้ สุดท้ายทั้งแม่ทั้งลูกไม่ยอมให้ผมเข้าบ้าน  ต้องไปเช้าห้องอยู่เองเกือบครึ่งปี
 พิษของสารตะกั่วมากจริงๆครับ Grin เกือบไม่มีบ้านอยู่

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 02:57:27 PM »

หากเราคาดผ้าปิดจมูกจะช่วยกรองสารตะกั่วได้หรือเปล่าครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:11:16 PM »

สงสัยต้องใส่ชุดประดาน้ำไปยิงแล้ว Undecided

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์