เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 04:23:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Thai-IDPA YES I AM การป้องกันตัวสำหรับสาวๆ  (อ่าน 1872 ครั้ง)
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 09:25:41 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=7tLtE2cJVnk&feature=g-all-u

http://www.youtube.com/watch?v=5r8_-pEh8V0&feature=autoshare

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 01:38:25 PM »

ชอบจัง....

สาว ๆ น่ะ

ขอบคุณครับ น้า golf

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 02:02:30 PM »

อีกหน่อยคงถามหา credit ของผู้สอนกันหน่อยแล้วเห็นว่าเปิดสอนกันเยอะอาจจะเคยเรียนแล้วมาสอนต่อ
เคยมีนายสนามแห่งหนึ่งเคยกล่าวไว้ว่าผู้ที่สามารถสอนได้ควรสอบผ่าน 100% มาก่อน
ngongaza
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 02:24:39 PM »

ไม่มีสมาธิดูวิธีการต่อสู้เลยครับ   ดูแต่อย่างอื่น   คิก คิก
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 08:38:45 PM »

อีกหน่อยคงถามหา credit ของผู้สอนกันหน่อยแล้วเห็นว่าเปิดสอนกันเยอะอาจจะเคยเรียนแล้วมาสอนต่อ
เคยมีนายสนามแห่งหนึ่งเคยกล่าวไว้ว่าผู้ที่สามารถสอนได้ควรสอบผ่าน 100% มาก่อน

100% ของอะไร ครับ เอาอะไรไปวัด ม้าไม่ว่าจะสีอะไรถ้าพาคุณวิ่งไปได้ ก็พอแล้วครับ นายสนามท่านก็พูดเอาความเชื่อถือครับ แล้วครูที่เขามีอยู่100ทุกคนไหมครับ

golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 08:42:57 PM »

Grin สำหรับTHAI-IDPA มาเรียนกับเรา กลับบ้านไปใช้ปืนได้ และปลอดภัยเป็นอัน ใช้ได้แล้วครับ เรียนวันเดียวคงคาดหวังได้แค่นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2012, 09:55:24 PM โดย golf » บันทึกการเข้า

golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 11:10:20 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=fuDl5jPY7BA&feature=g-user-u

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 12:39:02 AM »

ออกตัวก่อนว่าผมไม่ใช่ผู้เก่งกาจจากมาไหนนะครับ แต่มีเรื่องสงสัยรบกวนให้ความกระจ่างครับ

คลิปแรกที่โดนล๊อคจากข้างหลัง ถ้าจังหวะที่คุณผู้หญิงสะเปะสะปะควานหาที่จับอยู่
ถ้าคุณโจรเขาเห็นว่าพยายามสู้สับศอกขวาที่ว่างๆอยู่ลงมาที่ท้ายทอยล่ะครับ จะทำอย่างไร

คลิปที่สอง ที่ใช้การผลักคางถอยหลังถ้าคุณโจรเขาสบัดหน้าหนีหรือปัดมือเพราะตกใจจะได้ผลหรือไม่
ถ้าเปลี่ยนจากผลักหน้าแรงๆเป็นการกางง่ามมือกระแทกเข้าลำคอหรือใช้ฝ่ามือฟาดที่จมูกเลยจะดีกว่าหรือไม่

อีกข้อ จังหวะที่กำลังจะจับบิดข้อมือถ้าคุณโจรเขาตกใจกระชากมือกลับมือคุณผู้หญิงมีแรงพอจะรั้งไว้แค่ไหน
ถ้าหลุดไปได้แล้วเป็นการเผชิญหน้ากันตรงๆ จะทำอย่างไรต่อ

รบกวนสอบถามแค่นี้ก่อนครับ
ngongaza
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:38:30 AM »

ดูคลิปแล้วอยากไปเรียนบ้างครับ
BronzeStar-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 08:49:06 AM »

บวก1 ให้ครับ เยี่ยม(64)

ข้าพระพุทธเจ้าจะยอมตาย
เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:09:23 AM »

อืออ  แสดงได้ไม่เลว           แต่บทบาทสมมติ กับ ความเป็นจริงมันตรงกันข้ามแน่นอน   เชื่อว่าเอาไม่อยู่    ตกใจหน้าซีด

sittipong_03
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:19:56 PM »

ชอบคนเรียนอยากเป็นคนร้ายมากครับ....ฮาๆนะครับ
ดูแต่สาวๆๆมากกว่า
golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:41:33 PM »

Grin Grin Grin นั่นแหละครับ เขาให้ดูแค่นั้น

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:29:24 AM »

เห็นกี่ที่ต่อกี่ที่ สอนแต่ล๊อคคอจากข้างหลัง  ถ้ากรณีที่คนร้ายเข้ามาจากข้างหลังแล้ว ใช้ทั้งสองมือขยำนมล๊อคไว้ล่ะครับ หลงรัก จะแก้กันอย่างไร ไอ้แรงล๊อคท่านี้น่ะไม่เท่าไหร่ แต่คนถูกล๊อคนี่น่ะสิจะมีแรงขัดขืนหรือเปล่า อันนี้ไม่ได้ลามกนะครับ  น้ำลายหกแต่ผมเคยถามอาจารย์ตอนที่มาสาธิตให้ดูที่ออฟฟิศ โดนเพื่อนผู้หญิงโห่เชิญออกไปไกลๆเลย เพราะไม่มีใครกล้ามาเป็นแบบสาธิตนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:47:34 AM »

เห็นกี่ที่ต่อกี่ที่ สอนแต่ล๊อคคอจากข้างหลัง  ถ้ากรณีที่คนร้ายเข้ามาจากข้างหลังแล้ว ใช้ทั้งสองมือขยำนมล๊อคไว้ล่ะครับ หลงรัก จะแก้กันอย่างไร ไอ้แรงล๊อคท่านี้น่ะไม่เท่าไหร่ แต่คนถูกล๊อคนี่น่ะสิจะมีแรงขัดขืนหรือเปล่า อันนี้ไม่ได้ลามกนะครับ  น้ำลายหกแต่ผมเคยถามอาจารย์ตอนที่มาสาธิตให้ดูที่ออฟฟิศ โดนเพื่อนผู้หญิงโห่เชิญออกไปไกลๆเลย เพราะไม่มีใครกล้ามาเป็นแบบสาธิตนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้

เอาหัวโขกใส่หน้ามันโลดครับ เปรี้ยงเดียวจังๆมีนอนกอง
หน้า: [1]
  พิมพ์