เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:24:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่าน สมช. ที่ซื้อปืนใน กทม. ครับ  (อ่าน 980 ครั้ง)
rabbit.orit
Jr. Member
**

คะแนน 12

« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 01:19:02 PM »

ปกติเวลาที่ท่าน สมช. ชื้อปืนที่ร้านค้าใน กทม แล้ว ส่วนมากท่านจะไปยื่นเรื่องตรวจปืนขอ ป.4 ด้วยตนเอง หรือว่า ร้านค้ามักจะบอกว่ารวมค่าตัดโอน กับ ค่า ป4. มาแบบสำเร็จรูปให้ท่านกันเลยครับ แล้วกรณีที่ว่าท่านจะไปตัดโอนเองแล้วนั้น ทางร้านค้าได้ให้คู่มือวันนั้นเลยหรือเปล่าครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
asavadach
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 02:38:12 PM »

ของผมร้านน่าจะคิดมาเลยนะ พอชอบกระบอกนี้เขาก็ขอใบป33เรา แล้วก็จ่ายตังไปแค่นั้นจบ เขาให้รออีก1-2เดือนแล้วจะส่งใบมาให้ที่บ้านเพื่อเราจะไปขึ้นเป็น ป.4
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 03:12:17 PM »

ผมไปดูที่ร้านชอบตัวไหนก็ถามราคา ของแถมได้อะไรบ้าง ให้ป.3ร้านไปพร้อมเงิน ร้านไปตัดโอนให้ในวันนั้นโดยออกใบคุมอาวุธปืนให้เราถือปืนกลับบ้าน ร้านให้รอ ป.4 ประมาณ 2 เดือนจะส่งมาให้ที่บ้าน แค่เดือนเดี๋ยว ป.4 มาถึงบ้านเลยไม่ถึง 2 เดือนด้วยครับ
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 04:07:13 PM »

ผมไปดูที่ร้านชอบตัวไหนก็ถามราคา ของแถมได้อะไรบ้าง ให้ป.3ร้านไปพร้อมเงิน ร้านไปตัดโอนให้ในวันนั้นโดยออกใบคุมอาวุธปืนให้เราถือปืนกลับบ้าน ร้านให้รอ ป.4 ประมาณ 2 เดือนจะส่งมาให้ที่บ้าน แค่เดือนเดี๋ยว ป.4 มาถึงบ้านเลยไม่ถึง 2 เดือนด้วยครับ

ส่วนมากหน้าจะเป็นแบบนี้ จะไปลำบากเองทำไมนิ

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 04:19:09 PM »

ปกติเวลาที่ท่าน สมช. ชื้อปืนที่ร้านค้าใน กทม แล้ว ส่วนมากท่านจะไปยื่นเรื่องตรวจปืนขอ ป.4 ด้วยตนเอง หรือว่า ร้านค้ามักจะบอกว่ารวมค่าตัดโอน กับ ค่า ป4. มาแบบสำเร็จรูปให้ท่านกันเลยครับ แล้วกรณีที่ว่าท่านจะไปตัดโอนเองแล้วนั้น ทางร้านค้าได้ให้คู่มือวันนั้นเลยหรือเปล่าครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
  มีหลายร้านครับที่รับทำเรื่องให้พร้อม +ค่าบริการในการขอให้  ราคาคิดแต่ละขนาดมากน้อยต่างกันไปตั้งแต่หลักหลายพันยันหลักหมื่นกลางๆ  แต่ผมไปทำเรื่องขอเองเสียแค่ 6 บาทเท่านั้น.
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 04:41:56 PM »

ร้านฯ ที่ผมซื้อปืน มีบริการตัดโอน (ที่วังไชยยา) ให้ฟรี ส่วนป.4 ผมต้องไปยื่นเรื่องเองที่อำเภอ ส่วนคู่มือฯ ร้านฯ จะส่งมาให้ทางไปรษณีย์ครับ

Pragmatism
หน้า: [1]
  พิมพ์