เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:21:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ  (อ่าน 4212 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 10:33:34 PM »

Wink M.5906 ของผมก็ นกดำ ไกดำเช่นกันครับ...แต่เคยเห็นออโต S&W ไกขาว นกขาว เป็นปืนเกรด A จากร้านสองประเทศ..นะครับ.... Grin....แหม..ดีใจจัง...ที่เห็นผู้ที่ครอบครอง/ชื่นชอบ ออโต S&W  เปิดตัวเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ.... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 12:13:34 AM »

Wink M.5906 ของผมก็ นกดำ ไกดำเช่นกันครับ...แต่เคยเห็นออโต S&W ไกขาว นกขาว เป็นปืนเกรด A จากร้านสองประเทศ..นะครับ.... Grin....แหม..ดีใจจัง...ที่เห็นผู้ที่ครอบครอง/ชื่นชอบ ออโต S&W  เปิดตัวเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ.... Wink

Grade  A  :  what  do  you  mean  ?  My  5906  was  bought   from  P. Panich  about  10  years  ago , what  grade  is  it  ?     Huh

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 12:23:29 AM »

Grade  A  :  what  do  you  mean  ?  My  5906  was  bought   from  P. Panich  about  10  years  ago , what  grade  is  it  ?     Huh
55555555 อ้ายวิสิดก้อทำเอานายนะขิ่น งง เลย  Grin Grin
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 03:13:33 PM »

ได้มาแล้วครับ อารมณ์ของทั้งคู่ต่างกันอย่างฟ้ากับเหว แต่ถูกใจมากๆ ชักออกมาแลวก็ชัดเลย ถึงจะหนักหัวไปนิด ศูนย์เล็งสูงไปหน่อย (เมื่อเทียบกับ 19) แต่ยิงได้นิ่มนวลกว่า 19 ครับ ขึ้นลำง่ายไม่แข็งเท่า 19 แต่ยิงซ้ำกลุ่ม 19 ดีกว่า และข้อแตกต่างที่เห็นได้ชัดเจนคือ ในจำนวนการยิงที่เท่ากัน 19 ประหยัดกว่าครับ Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 05:50:21 PM »

เรียนคุณนาคินครับ
จริงๆ ไม่มีเกรดอะไรหรอก เพื่อนๆอำกันเล่น
เนื่องจากมีร้านปืนบางร้าน เอาปืนสแตนดาร์ดจากโรงงานมาแต่งโน่นนิดนี่หน่อยให้ผิดแผกจากร้านค้าอื่น
แล้วบอกว่าเป็นปืนเกรดเอ จากโรงงาน
พร้อมอัพราคาสูงขึ้นกว่าเดิม

you see ?

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 11:07:40 PM »

จริงๆ ไม่มีเกรดอะไรหรอก เพื่อนๆอำกันเล่น
เนื่องจากมีร้านปืนบางร้าน เอาปืนสแตนดาร์ดจากโรงงานมาแต่งโน่นนิดนี่หน่อยให้ผิดแผกจากร้านค้าอื่น
แล้วบอกว่าเป็นปืนเกรดเอ จากโรงงาน

you see ?

Oh  !   I  see  ,  it  is  marketing    Cheesy

Thanks ,

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 11:32:05 PM »

แค่ราคาขึ้นเท่าตัวเองครับ... ฮา... ขายคนในเวบไม่ได้หรอกครับ... ร้านนี้เป็น"ตำนานเดินได้"ของวงการปืนไปแล้วครับ... แต่เดินแบบขาเป๋น่ะ... ฮา

สงสารแต่คนที่อยู่นอกวงการฯ... เดือดร้อน... ไม่ปลอดภัยในชีวิต ต้องการเครื่องมือคุ้มครองชีวิตตนเอง... แต่เดินเข้าผิดร้าน... กว่าจะรู้ตัว ก็เหมือนวัวเหมือนควายให้ถูกเชือด... กึ๋ยส์...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 10:23:01 PM »

you see ?

Oh  !   I  see  ,  it  is  marketing    Cheesy

Thanks ,

Oohhh...Not  marketing...but...หมา กัด ตีน.... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 11:49:34 PM »

Oohhh...Not  marketing...but...หมา กัด ตีน.... Grin

Grin Grin Grin มาเก็ตติ้ง = หมา กัด ตีน  Grin Grin Grin
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2004, 09:24:17 AM »

เคยเห็นแต่ที่มัน นกดำ ไกดำ แต่ทำไมตัวนี้ถึง นกขาว ไกขาว ครับมันรู่นก่อนหรือหลังนกดำ ไกดำ ครับ
เพิ่งสังเกตเหมือนกัน ของผมไกดำ นกดำ Grin

I  also  have  a   5906   ,  it  has  a  adjustable  rear  sight , black  colour  trigger  and  hammer , maybe  the  black  colour  is  for  the  late  production  models  or  for  the  models  with  adjustable  rear  sight .

Who  knows   this  ,  please  help . . . .  Huh             

Thanks  in  advance ,

PS :  My  5906  is  the  same  as  your  picture  posted  above .

So  do I Smiley

ผมคิดว่า  รุ่นนกและไกดำ  เป็นรุ่นใหม่ครับ   Cheesy

ที่ผมมีเป็นรุ่นนกขาว  ไกขาวครับ  ทะเบียน ลบ 5/14xxx    เจ้าของเดิมไปซื้อพร้อมกับผมที่ร้าน ปืนอำพล  ประมาณปี 2532ครับ

สภาพยังใหม่กิ๊ปๆ....เพราะเคยเอาไปยิงครั้งเดียว  ตอนลงแข่งในรายการที่บริษัท S&W จัดเมื่อปี 1999 ที่ ศรภ. Smiley
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์