เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:16:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูโฆษณาตัวใหม่นี่หรือยัง สุดยอดเลย  (อ่าน 3032 ครั้ง)
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 11:16:42 AM »

งอน งอน งอน
แบบที่ภรรยาให้ไปซื้อข้าวสาร แต่ไม่ได้ระบุตรายี่ห้อมาด้วย
เราก็ไปซื้อ แต่เลือกยี่ห้อที่เราชอบเองน่ะ

เปรียบเทียบได้เห็นภาพเลยครับพี่ซับ........ ไหว้

ว่าแต่เมื่อไหร่พี่ซับจะมีคนให้ไปซื้อข้าวสารมั่งล่ะครับ........ฟิ้ววววววส 

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 11:40:15 AM »

เป็นโฆษณาที่ดีมาก เพิ่งถูกนำออกแพร่ภาพ.. ผมเห็น เมื่อวันอังคารนี้..

แค่เห็นใบ หน้าทั้งคู่.. ก็พอรู้แล้ว ต้องเป็นเรื่องประกันชีวิต.    Cheesy

และในบรรดาผลงานสร้างสรรต์..   การโฆษณาด้วยภาพยนตร์ ขายสินค้านี่ละ ถือเป็นผลงานสุดยอดเยี่ยม  เยี่ยม

/color]

sniperman51
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 12:00:35 PM »

ผมเคยทำประกันสุขภาพไว้วงเงินไม่กี่บาท เพราะทำตามแฟน ไม่คิดอะไร หลายปีก่อน ผมเข้าโรงพยาบาลเพราะเป็นไข้ตัวร้อน ตลอด ไม่หายซักที ระหว่างอยู่โรงพยาบาลก็ปรึกษาคุณหมอรุท ไปด้วยคุณหมอก็บอกถ้าไม่หายก็เปลี่ยนโรงพยาบาล  ทางโรงพยาบาลตรวจเลือด สารพัดวิธี เพาะเชื้อ สารพัดวิธี ไม่หาย กินพารา แก้อาการไปเรื่อย ๆ จนอาการมันค่อย ๆ ทุเลาไปเอง

ผลปรากฏว่า ค่ารักษาพยาบาล แสนกว่าบาท เบิกค่าประกันได้ สามหมื่นกว่าบาท เบิกหน่วยงานได้ห้าหมื่นกว่าบาท ออกเองอีกนิดหน่อย เลยเข้าถึงสัจจะธรรมถ้าไม่มีประกันชีวิต ไม่มีเงินเก็บ อีกหน่อยแก่ตัวมาลำบากแน่ หลังจากออกโรงพยาบาลมา ก็เลยไปซื้อประกันชีวิตของบริษัท เอไอเอ แล้วก็เริ่มเก็บเงิน 10-15 % ของเงินเดือนไว้ตลอดครับ เงินเดือนออก ถอนไปฝากอีกบัญชีหนึ่ง ไม่ยุ่งกับมัน ไม่เอาไปลงทุนเล่นหุ้น เงินหุ้นก็แบ่งไว้อีกบัญชีไม่เกี่ยวกันไม่เอาเงินไปเติมเพิ่มทุน ใช้จ่ายเงินปกติจากส่วนที่เหลือ นี่แหละครับ คือประโยชน์ของการอ่านหนังสือเรื่อง ... มดกับตั๊กแตนให้ลูกฟัง...

ปล.เรื่องนี้ผ่านมาหลายปีแล้ว ตอนนี้ก็เก็บเงินไว้ได้นิดหน่อยแล้วครับ ดูตัวเลขแล้วภูมิใจดีครับ

ผมก็พยายามเก็บเงิน 10-15%มานานหลายปี กับเงินเดือนอันน้อยนิด  แต่ก็ทำไม่ได้ซํกที...แต่ก็คิดว่าต้องทำให้ได้....ต้องจ่ายให้ตัวเองก่อน เหลือเท่าไร ค่อยบริหารให้พอใช้....
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 01:08:23 PM »

ผมเคยทำประกันสุขภาพไว้วงเงินไม่กี่บาท เพราะทำตามแฟน ไม่คิดอะไร หลายปีก่อน ผมเข้าโรงพยาบาลเพราะเป็นไข้ตัวร้อน ตลอด ไม่หายซักที ระหว่างอยู่โรงพยาบาลก็ปรึกษาคุณหมอรุท ไปด้วยคุณหมอก็บอกถ้าไม่หายก็เปลี่ยนโรงพยาบาล  ทางโรงพยาบาลตรวจเลือด สารพัดวิธี เพาะเชื้อ สารพัดวิธี ไม่หาย กินพารา แก้อาการไปเรื่อย ๆ จนอาการมันค่อย ๆ ทุเลาไปเอง

ผลปรากฏว่า ค่ารักษาพยาบาล แสนกว่าบาท เบิกค่าประกันได้ สามหมื่นกว่าบาท เบิกหน่วยงานได้ห้าหมื่นกว่าบาท ออกเองอีกนิดหน่อย เลยเข้าถึงสัจจะธรรมถ้าไม่มีประกันชีวิต ไม่มีเงินเก็บ อีกหน่อยแก่ตัวมาลำบากแน่ หลังจากออกโรงพยาบาลมา ก็เลยไปซื้อประกันชีวิตของบริษัท เอไอเอ แล้วก็เริ่มเก็บเงิน 10-15 % ของเงินเดือนไว้ตลอดครับ เงินเดือนออก ถอนไปฝากอีกบัญชีหนึ่ง ไม่ยุ่งกับมัน ไม่เอาไปลงทุนเล่นหุ้น เงินหุ้นก็แบ่งไว้อีกบัญชีไม่เกี่ยวกันไม่เอาเงินไปเติมเพิ่มทุน ใช้จ่ายเงินปกติจากส่วนที่เหลือ นี่แหละครับ คือประโยชน์ของการอ่านหนังสือเรื่อง ... มดกับตั๊กแตนให้ลูกฟัง...

ปล.เรื่องนี้ผ่านมาหลายปีแล้ว ตอนนี้ก็เก็บเงินไว้ได้นิดหน่อยแล้วครับ ดูตัวเลขแล้วภูมิใจดีครับ

เมื่อก่อนมีประกันสุขภาพจากบริษัทที่ทำงาน ตอนนี้ไม่มีงานทำแล้ว คงต้องมาซื้อประกันสุขภาพเพิ่มแล้วละครับ เวลาเจ็บไข้ได้ป่วยจะได้ไม่ต้องไปยุ่งเกี่ยวกับเงินเก็บครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 01:54:25 PM »

งอน งอน งอน
แบบที่ภรรยาให้ไปซื้อข้าวสาร แต่ไม่ได้ระบุตรายี่ห้อมาด้วย
เราก็ไปซื้อ แต่เลือกยี่ห้อที่เราชอบเองน่ะ

ถ้าเลือกทำตามใจ แล้วจะเรียกว่าถูกครอบงำได้อย่างไร Grin Grin Grin ไม่เข้าใจ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 02:37:38 PM »

งอน งอน งอน

ถ้าเลือกทำตามใจ แล้วจะเรียกว่าถูกครอบงำได้อย่างไร Grin Grin Grin ไม่เข้าใจ

นั่นแหละ ถือว่าผู้ปกครองสัมฤทธิ์ผลทางการปกครองแล้ว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 03:40:06 PM »

ผมเคยทำประกันสุขภาพไว้วงเงินไม่กี่บาท เพราะทำตามแฟน ไม่คิดอะไร หลายปีก่อน ผมเข้าโรงพยาบาลเพราะเป็นไข้ตัวร้อน ตลอด ไม่หายซักที ระหว่างอยู่โรงพยาบาลก็ปรึกษาคุณหมอรุท ไปด้วยคุณหมอก็บอกถ้าไม่หายก็เปลี่ยนโรงพยาบาล  ทางโรงพยาบาลตรวจเลือด สารพัดวิธี เพาะเชื้อ สารพัดวิธี ไม่หาย กินพารา แก้อาการไปเรื่อย ๆ จนอาการมันค่อย ๆ ทุเลาไปเอง

ผมก็พยายามเก็บเงิน 10-15%มานานหลายปี กับเงินเดือนอันน้อยนิด  แต่ก็ทำไม่ได้ซํกที...แต่ก็คิดว่าต้องทำให้ได้....ต้องจ่ายให้ตัวเองก่อน เหลือเท่าไร ค่อยบริหารให้พอใช้....

เมื่อก่อนผมเริ่มทำงานด้วยวุฒิปริญญาตรี ๗,๒๑๐ บาท ไม่ค่อยได้เก็บ ใช้จนหมดตลอด เงินเดือนขึ้นมาเท่าหนึ่งก็ยังไม่สำนึก ใช้หมดเหมือนเดิม จนถึงสามสี่ปีก่อนตอนเข้าโรงพยาบาล เลยสำนึกได้ อีกหน่อยอายุ หกสิบเกษียณอายุมาไม่มีเงินเก็บค่ารักษาพยาบาลตายแน่  เลยเริ่มเก็บเงินตั้งแต่นั้นมา เริ่มง่าย ๆ ตอนเงินเดือนขึ้นประจำปี ก็เอาเงินก้อนนั้นมาเก็บ ให้ใช้เงินเท่าเดิมไปอีกปีครับ ลดรายจ่ายที่ไม่จำเป็น พยายามไม่ใช้เงินอนาคต โดยเฉพาะวงเงิน โอดี มีไว้สำรองแต่พยายามอย่าไปใช้มัน เห็นเงินที่มันเพิ่มแล้วมีความสุขดีครับ แสนแรกยากที่สุด แสนต่อไปมาง่ายนิดเดียวครับ 

ปล.ผมเอาเงินที่เก็บไปซื้อสลากออมสิน ตอนนี้มีเป็นมัดครับ พอครบ ๓ ปี ก็ซื้อเพิ่มเข้าไปทุกเดือน ๆ ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 04:19:26 PM »

ดูแล้วซึ้งครับ แค่ผมกลับตีความหมายว่าคุณยายอยู่คนเดียว ส่วนคุณตานั้นเป็นบริษัทประกันที่ดูแลคุณยายครับ  Grin

ตีความได้ดีครับ...

ไอ้ผมดันดูไปแล้วตีความว่า...

ถ้ายายแกทำประกันชีวิตไว้...

ตาแกคงไม่ต้องมาลำบากตอนแก่ ดูแลงกๆอย่างนี้...

เพราะคงฆ่าเอาเงินประกันไปนานแล้ว...ฮา... คิก คิก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 04:21:54 PM »

แป่ว.....
คุณหมอคิดเหมือนภรรยาผมเลย
ตอนนี้ยกเลิกประกันเวณคืนแล้ว ทุกบริษัท ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 07:35:05 PM »

ซึ้ง ครับ
อนาคต ผมก็คงต้องอยู่กัน ๒ คนเหงา ๆ เศร้า

ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ  ถ้าอยู่กันด้วยความเข้าใจ       Grin

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 08:34:13 PM »

อยากเอารถบรรทุก
ซีโฟร์...ไปจอดทิ้งที่ด่านฯ
วังน้้ำเขียว  ให้ตรงกับวันที่
หัวหน้า อนัตตา  ไม่หนีไปหากิ๊ก..จัง ยี๊

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:00:08 PM »

ทำดีครับ   เคยเห็นแต่ใน MV และ โฆษณา   .....  ของจริง  ?  

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:08:24 PM »

ไม่ได้มาเชียร์การตลาดเขานะแต่ชอบๆค่ะ
 http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=BqXYpZM57-4

การตลาดประกันชีวิตขายความกลัว  คิก คิก
ชีวิตคนป่วยอัลไซเมอร์และครอบครัวน่าสงสารมากครับ ไม่ใช่ภาพที่เห็น  ไหว้
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:43:59 PM »

เีัรียนถามคุณหมอrute ครับว่าอัลไซเมอร์ จริงๆแล้วเกิดจากอะไรครับ ขอบพระคุณมากครับ  ไหว้

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:57:36 PM »

เีัรียนถามคุณหมอrute ครับว่าอัลไซเมอร์ จริงๆแล้วเกิดจากอะไรครับ ขอบพระคุณมากครับ  ไหว้
        เอ...
ผมเคยอ่านเจอ
แต่นึกรายละเอียด
นึกยังไง ก็นึกไม่ออก ครับ...ฮา

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์