เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:30:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้หายหน้าไปใหน แค่ย้ายจากบ้านมา. รพ  (อ่าน 3133 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 11:34:19 AM »

โชคดีนะครับกินยาลดไข้ไปสองรอบ อันตรายมากถ้าไปหาหมอไม่ทัน
ตอนเด็กเคยเป็นมีอาการอย่างนั้นแหละมือเย็นเท้าเย็น โชคดีที่แขกมาเยือนแล้วตั้งข้อสงสัยเพราะบุตรชายเขาเคยเป็นแล้วทานยาลดไข้อย่าเดียวจนเสียชีวิต เลยถูกนำไป รพ.เด็กด่วนพอคุณพยาบาลเช็คความดันโอ้โหจุดแดงๆมันขึ้นมาตามทีรัดถุงลมเลย 100% ชัวร์ นอนให้ Dextrose อยู่หลายวันพร้อมกับน้องชาย เดี๋ยวนี้เจอใครเป็นไข้คล้ายๆอย่างนี้ขอจับมือคลำเท้า หรือขอบีบแขนส่องตามซอกเล็บบางครั้งมันมีเลือดออกตามซอกเล็บ เคยรอดตายเพราะคนอื่น คนไข้รุ่นพี่ขอช่วยรุ่นน้องบ้าง

ได้แจ้งชุมชนรอบๆหรือยังครับจะได้ช่วยกันระวังเรื่องยุง
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 12:38:23 PM »

ขอให้หายเป็นปกติโดยไวครับ  ไหว้

Pragmatism
Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 02:54:04 PM »

เป็นไข้เลือดออกนอนโรงพยาบาลให้น้ำเกลือไม่เกิน 2 วันหายครับ เคยเป็นตอนนั้นนึกว่าไม่สบายตัวร้อน กินยาเท่าไหรก็ไม่หาย ยาหมดฤทธิ์เป็นไข้ต่อ นอนโรงพบาลเอกชนหมดไปเกือบสองหมื่น อาการไข้หายขาด แต่เป็นไข้ใจมาแทน น้องๆ พยาบาลที่นี่สวยมาก   

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 02:56:34 PM »

ขอให้หายไวๆครับ...

ช่างโรจน์เป็นสีสันของเว็บอีกท่านนึง หายหน้าไปเว็บมันเหงาๆ ครับ... แฮ่ๆ...
ชล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ด้วยเกียรติยศและศักดิ์ศรี

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 03:32:38 PM »

ขอให้หายไวๆครับ ไหว้

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 09:52:53 PM »

ขอให้หายป่วยไว ๆ ครับ  ทานผลไม้ที่มีวิตามินซีเยอะ ๆ ครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 11:55:17 AM »

+1 ทุกคนและขอบคุณมากครับ

ออกจาก  รพ แล้ว แต่ หมอบอกห้ามโดนอะไรที่เลือดออกได้เพราะเกล็ดเลือดยังน้อย อยู่
moddiad
Full Member

คะแนน 17

ข้าคือคนไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 04:13:38 PM »

ไหว้ ไหว้ขอให้หายไวๆค่ะ Grin Grin

ข้าคือคนไทย
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 08:05:58 PM »

โชคดีนะครับกินยาลดไข้ไปสองรอบ อันตรายมากถ้าไปหาหมอไม่ทัน
ตอนเด็กเคยเป็นมีอาการอย่างนั้นแหละมือเย็นเท้าเย็น โชคดีที่แขกมาเยือนแล้วตั้งข้อสงสัยเพราะบุตรชายเขาเคยเป็นแล้วทานยาลดไข้อย่าเดียวจนเสียชีวิต เลยถูกนำไป รพ.เด็กด่วนพอคุณพยาบาลเช็คความดันโอ้โหจุดแดงๆมันขึ้นมาตามทีรัดถุงลมเลย 100% ชัวร์ นอนให้ Dextrose อยู่หลายวันพร้อมกับน้องชาย เดี๋ยวนี้เจอใครเป็นไข้คล้ายๆอย่างนี้ขอจับมือคลำเท้า หรือขอบีบแขนส่องตามซอกเล็บบางครั้งมันมีเลือดออกตามซอกเล็บ เคยรอดตายเพราะคนอื่น คนไข้รุ่นพี่ขอช่วยรุ่นน้องบ้าง

ได้แจ้งชุมชนรอบๆหรือยังครับจะได้ช่วยกันระวังเรื่องยุง

ตอนเด็กน้องสาว(ลูกน้าสาวอายุเท่ากัน)ไม่สบายนึกว่าเป็นไข้หวัดใหญ่ ตอนเช้าก่อนไปโรงเรียนยังคุยกันอยู่ กลับมาที่บ้านบอกว่าไปรพ.แล้ว เย็นๆพยาบาลขี่จักรยานยนต์มาบอกว่าน้องเสียชีวิตแล้ว สุดท้ายแพทย์ระบุว่าน้องเป็นไข้เลือดออกกว่าจะทราบก็สายไปแล้ว

โรคนี้รู้เร็วไม่น่ากลัว แต่ถ้ารู้ช้าน่ากลัวมาก

ปล.สอบถามครับว่าผมเคยอ่านหรือฟังมาจำไม่ได้แล้วว่า ถ้าเป็นในผู้ใหญ่จะทำให้มีโอกาศเป็นหมันสูง ถูกต้องหรือเปล่าครับ.

"ผมจะเป็นคนดี"
freedoms
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 08:40:41 PM »

ป่วยครับ. โดนเจาะเลือดจนแขนพรุน.

เกล็ดเลือด. เหลือแค่. 2 หมื่นกว่าเอง

พรุ่งนี้ขอให้เพิ่มเป็น หนึ่งแสนเหมือนเดิม ถ้าไข้ลงแล้วอย่าลืมกินน้ำเกลิอ(โออาร์เอส)เยอะๆนะครับ      ....... จะช่วยลดภาวะช็อคได้ดี
ขอให้หายไวๆครับ  ..

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:51:13 PM »

อันนี้ขอเล่าเป็นงานเป็นการ นะครับ

ตอนออกจาก รพ ถามหมอว่า เกล็ดเลือดผมเพิ่มเป็นเท่าไร คุณหมอบอก 7 หมื่นกว่าๆ แต่ร่างกาย คุณแข็งแรง หมอให้กลับได้

เพราะ คุณเป็นขนาดนี้ มา รพ เอง ขับรถมาเอง มานอน รพ คุณนอนคุนเดียว ไม่ต้องมีคนเฝ้า หมอถามว่า ทานข้าวได้ใหม

ผมบอก หมดไม่เหลือ แต่อาการที่ว่า จะช็อค ผมควบคุมลมหายใจตลอด คือ ว่าอธิบายไม่ถูก แต่ที่แน่ ที่หน้าขา ถ้าเอาศอกกดทิ้งไว้สักพัก

เลือดซิบๆ วันนี้ก็ยังเป็นอยู่แต่ วันนี้กินทั้งวัน   
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 11:49:19 PM »

ซุปเปอร์แมนเป็นหวัด   Grin
หายไวไวครับพี่

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 08:12:18 AM »

แสดงว่าแข็งแรงจริงๆ  เยี่ยม
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:16:22 AM »

พักผ่อนเยอะๆ หายใวๆ ครับพี่...

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:54:55 PM »

หายเป็นปกติแล้วครับ เกล็ดเลือดแสนกว่าแล้ว

หมอบอกว่า ที่คุณฟืนตัวเร็วเพราะ

1 คุณออกกำลังกายตลอด

2 กินอาหารได้ดีแม้ป่วย

3 คุณไม่ดื่มเหล้า และสูบบุหรี่

4 สภาพจิตใจคุณดีมาก

และสุดท้ายขอบคุณทุกท่านครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์