เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:36:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนพกสั้นมือขวาแต่เล็งตาซ้าย  (อ่าน 8526 ครั้ง)
หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 07:32:20 PM »

ยกมือด้วยคนครับ ถนัดขวาเล็งด้วยซ้าย มีครูฝึกที่เป็นตำรวจทักผม 2 ท่านแล้ว พอลองเล็งด้วยขวาไม่ไหวครับ เมื่อยตา

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:26:31 PM »

ผมถนัดบางอย่างใช้มือขวา   แต่บางอย่างต้องใช้มือซ้าย 

เช่น เขียนหนังสือ ใช้ขวา   แต่ใช้มีดปอกผลไม้  แทงสนุ๊ก  ระบายสี วาดรูป  หรืออีกหลายๆอย่างต้องใช้มือซ้าย

ส่วนยิงปืนจับมือไหนก็ได้  แต่เวลาเล็งลืมตาสองข้างแต่ตาที่จับเป้าได้จะเป็นตาขวา เยี่ยม

เริ่ม งง กะตัวเองว่าตกลงผมถนัดมือไหน

เหมือนกันเลยพี่ ผมเขียนหนังสือ ถือช้อน ขับรถฯลฯ อะไรที่ต้องเป็นมนุษย์ปกติผมถนัดขวา

แต่ใช้ปืน มีด เล่นกีฬาทุกชนิดฯลฯกลับถนัดซ้ายเป็นหลัก......แต่พอยิงธนูไหงดันกลับมาถนัดขวาอีกก็ไม่รู้

เดี๋ยวนี้จองหัดอะไรใหม่ๆต้องลองทั้ง2ข้างให้แน่ใจ ชักจะสับสนเอาตอนแก่  Tongue

แสดงว่าถนัดซ้ายครับพี่... เพราะคนที่ถนัดซ้าย จะถนัดทั้งซ้ายและขวา...

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 08:10:53 AM »

ผมถนัดบางอย่างใช้มือขวา   แต่บางอย่างต้องใช้มือซ้าย 

เช่น เขียนหนังสือ ใช้ขวา   แต่ใช้มีดปอกผลไม้  แทงสนุ๊ก  ระบายสี วาดรูป  หรืออีกหลายๆอย่างต้องใช้มือซ้าย

ส่วนยิงปืนจับมือไหนก็ได้  แต่เวลาเล็งลืมตาสองข้างแต่ตาที่จับเป้าได้จะเป็นตาขวา เยี่ยม

เริ่ม งง กะตัวเองว่าตกลงผมถนัดมือไหน

เหมือนกันเลยพี่ ผมเขียนหนังสือ ถือช้อน ขับรถฯลฯ อะไรที่ต้องเป็นมนุษย์ปกติผมถนัดขวา

แต่ใช้ปืน มีด เล่นกีฬาทุกชนิดฯลฯกลับถนัดซ้ายเป็นหลัก......แต่พอยิงธนูไหงดันกลับมาถนัดขวาอีกก็ไม่รู้

เดี๋ยวนี้จองหัดอะไรใหม่ๆต้องลองทั้ง2ข้างให้แน่ใจ ชักจะสับสนเอาตอนแก่  Tongue

แสดงว่าถนัดซ้ายครับพี่... เพราะคนที่ถนัดซ้าย จะถนัดทั้งซ้ายและขวา...
เคยเห็นเหมือนกันครับบางคนทั้งซ้ายทั้งขวา  ใช้งานหรือทำงานได้ดีพอๆกันเลย  เคยถามครับว่าถนัดข้างไหน  เขาว่ามันถนัดพอๆกัน.
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:01:26 AM »

เคยเห็นเหมือนกันครับบางคนทั้งซ้ายทั้งขวา  ใช้งานหรือทำงานได้ดีพอๆกันเลย  เคยถามครับว่าถนัดข้างไหน  เขาว่ามันถนัดพอๆกัน.

ผมก็คิดว่าถนัดซ้ายครับ....แต่ตอนเด็กๆเขียนหนังสือมือซ้ายแล้วโดนตี  เลยต้องเปลี่ยนมาเขียนมือขวา  555
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:47:08 AM »

ยิงปืนสั้นผมถือปืนมือขวาเล็งตาซ้าย     ถ้าปืนยาวใช้ซ้ายทั้งตาและมือ   ......กลุ่มกระสุนดีกว่ายิงลูกซองเล็กน้อย
ถ้าตั้งใจยิงเจ็ดแปดนัดก็จะไม่ให้ถูกท่อประปาใต้ดิน   คิก คิก

สวัสดีครับ ไหว้

.......... กิ๊วก๊าว ผมก็เป็นคนหนึ่งครับ ที่ถนัดมือขวา แต่เล็งตาซ้าย    กลุ่มกระสุนก็แค่พอไปวัดไปวา เท่านั้น  เยี่ยม

tum5260
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:54:43 AM »

จับมือขวาเล็งตาซ้ายค่ะ มันแม่นกว่าเล็งตาขวา Grin Grin
ตามนั้นครับ

ไม่มีใครฉลาดโดยปราศจากการได้รู้จักความโง่เขลามาก่อน
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 01:02:44 PM »

เหมือนกัน  จะลำบากหน่อยตอนยิงปืนยาว

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 01:55:30 PM »

ผมเคยแต่ยิงมือไหนใช้ตาข้างนั้นเล็งครับ
ต่อไปต้องขอไปลองฝึกเล็งด้วยตาซ้ายแล้วยิงด้วยมือขวา หรือเล็งด้วยตาขวาแล้วยิงด้วยมือซ้ายบ้างครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2012, 01:57:29 PM โดย Guns' Fans (Jedth) » บันทึกการเข้า

Pragmatism
มันตรัย.
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 03:56:34 PM »

ผมก็ยิงแบบนี้ตั้งแต่แรก
เมื่อสิบกว่าปีก่อน มีลุงคนนึง(คนๆเดียวกับที่ได้"...รับใช้ชาติ" ที่พูดถึงกัน) เข้ามาบอกว่า ผมทำผิด....
แต่ก็ขอโทษลุงเขาไป ว่าเคยชินแล้ว และยิงให้ลุงแกดูแบบสองกระบอกพร้อมกัน...สองมือ

ลุงแกคงโกรธที่ผมไม่เชื่อฟัง พอแกเห็นเป้าที่ผมยิง แกเดินหนีเลย.....

ยังไม่ได้ขอโทษลุงแกเลย ที่มันฟลุ๊กได้ขนาดนั้น
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 04:46:52 PM »

ผมเคยแต่ยิงมือไหนใช้ตาข้างนั้นเล็งครับ
ต่อไปต้องขอไปลองฝึกเล็งด้วยตาซ้ายแล้วยิงด้วยมือขวา หรือเล็งด้วยตาขวาแล้วยิงด้วยมือซ้ายบ้างครับ  ไหว้
หัดไว้ทำได้ก็ไม่เสียหายอะไร   จะมีแต่ผลดีซะอีกซิครับ   อย่างน้อยยังมีอีกข้างทดแทนเน้อ.. Grin
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 05:10:51 PM »

ปลายปีที่แล้วผมโดนผ่าสมอง(มะเร็ง)ตอนนี้0เปิดยิงกินซ้ายตลอดต้องเผื่อมากคงมีผลกระทบจากการผ่าและฉายแสง30ลำแสงที่สมองซีกขวาแน่ๆ เวลาขับรถเมียชอบร้องโวยวายว่าใก้ลข้างซ้ายมากเกินไปเฉียดฉิวทำนองนี้.เศร้า จะลองเอาซ้ายเป็นหลักบ้างดีก่า. เยี่ยม
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 05:23:37 PM »

เหมือนกันครับ

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 06:06:51 PM »

ต่อไปต้องขอไปลองฝึกเล็งด้วยตาซ้ายแล้วยิงด้วยมือขวา หรือเล็งด้วยตาขวาแล้วยิงด้วยมือซ้ายบ้างครับ  ไหว้
หัดไว้ทำได้ก็ไม่เสียหายอะไร   จะมีแต่ผลดีซะอีกซิครับ   อย่างน้อยยังมีอีกข้างทดแทนเน้อ.. Grin

ครับพี่ณัฐ หัดไว้ก่อนเผื่อฉุกเฉินครับ  ไหว้  Grin

Pragmatism
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:57:21 AM »

ปลายปีที่แล้วผมโดนผ่าสมอง(มะเร็ง)ตอนนี้0เปิดยิงกินซ้ายตลอดต้องเผื่อมากคงมีผลกระทบจากการผ่าและฉายแสง30ลำแสงที่สมองซีกขวาแน่ๆ เวลาขับรถเมียชอบร้องโวยวายว่าใก้ลข้างซ้ายมากเกินไปเฉียดฉิวทำนองนี้.เศร้า จะลองเอาซ้ายเป็นหลักบ้างดีก่า. เยี่ยม
ยังดีน่าครับที่รักษาได้ทันแต่มันก็คงมีผลข้างเคียงตามมาบ้างละครับ...ส่วนผมเองหลายปีมานี้ก็มีปัญหาเกี่ยวกับดวงตาเป็นม่านตาเสื่อม  คุณหมอว่ารักษาได้แค่ทุเลาไม่หายขาดตั้งแต่เป็นมาตาของผมผมรู้สึกได้ว่าการมองเห็นมันไม่สมบูรณ์ถ้าคิดเป็น % ก็คงราวสัก 70-80 %เท่านั้น  เท่านี้ก็ยังดีครับดีกว่าบอด  ยังได้เห็นได้ทำในสิ่งที่ชอบได้อยู่

ครับพี่ณัฐ หัดไว้ก่อนเผื่อฉุกเฉินครับ  ไหว้  Grin
ฝึกไว้เถอะครับเผื่อมีปัญหาน้องเจตท์.
Yoshi tor
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 10:04:19 AM »

ผมตาซ้ายครับ ตาขวา มองไกลๆไม่ชัด

ก็แค่คนธรรมดาคนนึง.........
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์