เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:51:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SG 550 อาวุธปืนเล็กยาวของกองทัพสวิส  (อ่าน 6294 ครั้ง)
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 11:33:15 PM »

Grin สนใจจะซื้อครับอยากได้ๆ Grin Grin

ร้านที่ Olten ครับ

เห็นแล้วอยากย้ายประเทศ..................ก๊าบ
เอาเบอร์ร้าน กับแผนที่มั้ยครับ Grin Grin

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:08:17 AM »

ช่วยลงรูปให้จ้า...ที่ร๊ากกกกกก Grin

Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:21:41 AM »

นายเจ๊ะ ขอถามหน่อยว่ากฏหมายเกี่ยวกับอาวุธปืนที่นั่นเป็นไงบ้าง กระบอกนี้ต้องทำความสะอาดเป็นการใหญ่  ปืน SG550 ที่นี่แพงมากๆและถ้าหาได้  มีชุด kit เข้ามาขอยแต่ก็ยังแพง และไม่เห็นมีขายมา ปีกว่าๆแล้ว
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:29:36 AM »

คนนี้พิมพ์นานค่ะพี่ รอแป๊บนึงค่ะ...ใจเย็นๆน๊าค๊า Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:44:44 AM »

ประเทศเขาแจกปืนแบบนี้ให้ประชาชนเลยเหรอครับ ?  เยาะเย้ย สุดยอดมากเอ่อแล้วนำไปยิงที่สนามใด้หรือเปล่าครับ ? แล้วที่มีประกาศขายอยู่ในร้านปืนนั่นมายังงัยครับเพราะเป็นปืนที่หลวงแจกให้ประชาชนหลังจากปลดจากทหารหรือว่าเป็นของเขาแล้วจะขายต่อหรือเก็บใว้ก็ใด้แต่สรุปอิจฉาเขาจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:50:27 AM »

ครับพี่เจษ กฎหมายปืนที่นี่สำหรับประชาชนธรรมดา  ค่อนข้างจะคล้ายๆกับบ้านเรา ต้องสอบประวัติแล้วส่งไปเมืองหลวงที่ เบรินท์
ถ้า โอเค ก็ซื้อได้ แต่คนสวิตไม่ค่อยจะนิยมเล่นปืนกันเท่าไหร่ เท่าที่สังเกตุเดูจากตลาดปืน ร้านขายปืน อุปกรณ์แต่ง ไม่ค่อยหวือหวา เหมือนใน เมกา หรือบ้านเรา จะมีก็แต่ปืนยาวล่าสัตว์เป็นส่วนใหญ่ แต่ก็มีพวกที่เค้าสะสมกันก็มี แต่พอไปดูเค้าเก็บปืนกันแล้ว  โอ อยากจะเป็นลม อย่างเช่นกระบอกนี้ สนิมขึ้นบ้างแล้วในบางจุด  ต้องล้างเป็นการใหญ่ แต่เชื่อว่าหลังจากล้างแล้วคงจะพอดูได้ครับ   ทีนี้มาถึงปืนกระบอกนี้ จริงๆแล้วพี่ชายของเพื่อนสาวเป็นทหารเอามาฝากไว้  คงจะไม่มาเอาแล้วครับ เนื่องจากสุขภาพไม่แข็งแรงเลยไม่ต้องไปฝึก  ภาคสนามประจำปีแล้ว  เพื่อนบอกไม่มาเอาจะทิ้งขยะ  ผมก็เสียบเลยครับ ที่นี่ปืนทหารเค้าจะแจกให้เป็นสมบัติส่วนตัว เอากลับบ้านไปเลยพร้อมกระสุน ปิดฝาแน่นหนาหนึ่งกระป๋อง ก็ไม่ทราบว่ามีกี่นัดนะครับ ถ้าปลดประจำการแล้ว ถ้าใครอยากเก็บไว้ก็เก็บ  ใครอยากขายก็ขายไป  แต่สังเกตุจากรูปนะครับ ตรงเซฟ จะมี ยิงนัด ยิงชุดสามนัด และเลขยี่สิบคือ ฟลู
ออโต เค้าจะล็อค ยิงสามนัด กับฟลูออโตไว้ ไม่ให้เปิดเด็ดขาด เปิดได้ก็ต่อเมื่อไปฝึกภาคสนามประจำปี หรือมีสงคราม ในว่าปลอดภัยไว้ก่อน  แต่อย่างว่าแหล่ะครับ แค่ยิงทีละนัดก็พอแล้ว  ถ้านึกอะไรออกจะมาเพิ่มเติมให้นะพี่ หรือถามมาก็ได้ครับ   
   Grin ปล  เดี๋ยวนี้ตำรวจที่เจนีวา จากเดิมใช้ ซิก ตอนนี้เริ่มๆเปลี่ยนมาเป็น กล็อกบ้างแล้ว แต่เมืองอื่นไม่รู้นะครับ  Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:51:19 AM »

โหย..นายเจ๊ะผมกินกว๋ยเตี๋ยวไปสองชาม  เสร็จของใหม่เข้าของเก่าต้องออก  เสร็จแล้วนายยังพิมพ์พิลาไล ไม่เสร็จอีกหรอ
อิอิอิ
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:55:17 AM »

คนนี้พิมพ์นานค่ะพี่ รอแป๊บนึงค่ะ...ใจเย็นๆน๊าค๊า Grin
   Grin แหม  โอ นี่รู้ใจจังเลย   Grin  ขอโทษพี่ ยังไม่ชินกับ คอม ตัวใหม่อ่ะพี่  Grin
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 01:12:43 AM »

อยากให้พี่ dexphet ทดลองปืนกระบอกนี้ให้ดูจังเลยครับหลังจากที่พี่ล้างทำความสะอาดและเช็คระบบการทำงานเรียบร้อยแล้ว หลงรัก
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 01:17:50 AM »

Tongue เรื่องทดสอบนี่ ยังไงก็คงต้องขอติดเอาไว้ก่อนนะครับ เพราะสนามนี่เป็นของตำรวจ ทหาร คนธรรมดาอย่างผมคงเข้าไปลำบาก
อย่างที่บอกแหล่ะครับ ถ้าเป็นเมกา ก็ดีดิ จะได้แบกปืนเดินไปยิงหลังเขาได้   Grin
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 03:28:33 AM »

โอ๊ย.....อิจฉาจังเยย หัวเราะร่าน้ำตาริน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 03:33:45 AM »

อืม ประเทศเขาไว้ใจประชาชน เพราะประชาชนเคารพกฏหมายดี ตรงที่เค้าล็อคไว้น่ะ แค่นั้นเรื่องเล็ก แต่อย่าไปเอาออกเลย เดี๋ยวซวย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2006, 06:41:55 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 06:18:54 AM »

Tongue เรื่องทดสอบนี่ ยังไงก็คงต้องขอติดเอาไว้ก่อนนะครับ เพราะสนามนี่เป็นของตำรวจ ทหาร คนธรรมดาอย่างผมคงเข้าไปลำบาก
อย่างที่บอกแหล่ะครับ ถ้าเป็นเมกา ก็ดีดิ จะได้แบกปืนเดินไปยิงหลังเขาได้ Grin
     งั้นส่งมา.....เดี๋ยวผมจะเอาไปทดสอบให้  ค่อยไส่งมาทีละชิ้นนะ  ส่วนโครงปืน ( รีซิฟเว่อร์ )เดี๋ยวผมหาทางนี้เอง Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 09:01:19 AM »

ขอบคุณมากครับที่ให้ความรู้ แต่ผมว่า 552 Commander น่าใช้กว่านะครับ  เล็กและสั้นดี น่าจะเหมือน M 4 นะครับ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 09:17:10 AM »

น่าอิจฉาคนประเทศเค้าจริง ๆ ครับ......
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์