เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:39:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงอยากพกปืน  (อ่าน 8441 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 02:20:20 PM »

ถ้าไปต่างจังหวัดแค่หาดใหญ่ผมก็นำติดไปในรถครับ...แต่เวลาเข้าไปเดินในเมืองหาดใหญ่ก็ไม่ได้พกติดตัวไปด้วยครับ....แต่ถ้าอยู่ในพื้นที่ สุไหงโก-ลก พกติดตัวตลอดครับ...........คุณลองมาอยู่ที่นี่แล้วจะรู้ว่าคนที่นี่ถ้ามีปืนถูกต้องตามกฎหมายเวลาเดินทางไปไหนมาไหนในอำเภอโดยเฉพาะต้องเดินทางกลับบ้านช่วงกลางคืน ก็จะพกกันส่วนใหญ่ครับ...แต่ไม่มีประเจิดประเจ้อครับ.. Grin Grin
*มันหนักนะครับถ้าอยู่อย่างปกติสุขเหมือนแต่ก่อนก็แค่มีติดร้านไว้ครับและนำพาตอนกลับบ้านครับ*

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 02:26:57 PM »

ท่าน จขกท.หายไปไหนแล้ว...ล่อเป้าซะขนาดนี้...

มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล...ต่างท่านก้อต่างเหตุผล...แต่จุดมุ่งหมายไม่ใช่ไปทำร้ายใคร...

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 02:30:28 PM »

ผมไม่พกครับ แต่ถ้าเก็บเงินลูกค้าก็พาไปด้วยครับ  Grin ถามท่าน จขกท . ว่าท่านจำเป็นต้องมีชีวิตอยู่ไหม  Huhส่วนผมจำเป็นต้องมีชีวิตที่ปลอดภัยต่อไป หลงรัก หลงรัก หลงรัก
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 03:28:47 PM »

ไม่ได้พกครับ แต่เวลาซ่อมก็พกใส่ในกระเป๋าปืนครับ
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 03:45:23 PM »

วันใดขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก....... Grin Cheesy Wink Smiley Wink Cheesy Grin

อันนี้ปืนหรือเมียเป็นเป็นคนพูดครับ  Grin Grin Grin

ผมไม่อยากพกปืนครับ
ไม่ชอบเลย มันหนักกว่าพกโทรศัพท์มือถือนะครับ
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin

แต่ในโทรศัพท์มีรูปปืนเพียบเลย..... Grin Grin Grin

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 03:46:28 PM »

ผมว่าถ้าเลือกได้ระหว่างพกกับไม่พก....ส่วนใหญ่จะเลือกพกหรือนําพาด้วยเหตุผลที่พี่น้องทุกๆท่านได้ตอบไปแล้ว

แต่กฎหมายในประเทศนี้ไม่ได้ให้โอกาสเราเลือก เพราะฉะนั้นในหลายๆกรณี ก็จะเป็นคาบลูกคาบดอก หรือเสี่ยงกันเอง
ด้วยเหตุผลข้างต้น.....เพื่อปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
คนที่มีปืนโดยถูกต้องตามกฏหมาย ผมเชือโดยสนิทใจว่า ส่วนใหญ่มีสติที่มากกว่าคนที่ไม่เคยมีปืนจริงๆ
เพราะถ้ามีเหตุที่จะต้องใช้มัน...เรื่องใหญ่เรื่องยาวตามมาครับ (เคยมีคนบอกไว้ว่า ลูกปืนลูกละไม่กี่บาท แต่ถ้ายิงคนล่ะก็...หมดอีก) คนที่คิดจะปกป้องสิ่งที่รักนั้น มีห่วงอยู่ครับ และจะต้องคิดหน้าคิดหลังก่อนทําอะไรลงไป

อย่าไปห่วงเลยครับ ห่วงพวกที่มีแบบอยู่ในเงามืดดีกว่า วันดีคืนดีมันก็จะโผล่มาเจอคุณจขกทเอง....โดยไม่ได้นัดล่วงหน้าด้วย

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
skid row
Metallica
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 03:58:53 PM »

พกแต่.2ห้อยอ่ะครับท่านเจ้าของกระทู้   ไม่มีวันไหนที่ผมไม่เคยพกหรือว่าลืมมันเลย....จริงจริ๊ง   ก็พกไว้แล้วมันอุ่นใจนิ.... เยาะเย้ย
พญายอง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 04:39:48 PM »

เยาะเย้ยไม่อยากพกหรอกครับ ถ้าเขาอนุญาตให้คาดเอวแบบเจ้าหน้าที่ตำรวจนะ มีปืนแล้วไม่เอาไปด้วยแล้วจะมีไปทำไม
เมื่อมีคนผลิตอาวุธปืน ไม่ให้ซื้อปืนแล้วจะผลิตมาทำไม เมื่ออนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืนแล้ว เก็บไว้ที่บ้านทำไม....
ประเทศไทยนี่แปลกจริง ๆ นะ..... Angry ป.12 ก็ไม่ยอมออกให้..... เยาะเย้ย
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 05:26:55 PM »

สำหรับผมเอง เชื่อว่า ถ้ามีเรื่องร้ายๆเกิดขึ้น ไม่มีใครหน้าไหนจะช่วยเหลือเราได้ดีเท่ากับตัวเราเอง ข้อสำคัญ คือ ไม่อยากตายไปอย่างไร้ค่าเพราะโจร อันธพาล มาเฟียมีสีทั้งหลายทุกวันนี้มันมีอาวุธกันทั้งนั้น ตร.เองก็นำอาวุธปืนไปใช้เล่นงานชาวบ้านบ่อยๆในระยะหลัง ใครคิดยังไงก็ตามใจ สำหรับผมๆจะพกพามันไปด้วยทุกที่เพราะเชื่อว่าเหตุร้ายมันไม่ได้ละเว้นว่าจะเกิดในสถานที่ใด กลางวันหรือกลางคืน ไม่ได้พกไปเพื่อแสดงความกร่างหรือข่มเหงใคร
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  7.3 หมื่นล้าน %  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
noom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 05:35:21 PM »

หลาย ๆ ท่านตอบที่ผมอยากตอบไปหมดแล้วครับ   เรื่องแบบนี้คนที่ไม่มีภาระ ความรับผิดชอบ  หรือไม่เคยเจอ  อาจนึกไม่ถึงก็ได้  อย่าไปโกรธเขาเลยครับ   ผมเองยังไม่มีปืนหรอกครับ   กำลังขออยู่  และก็ตระหนักดีว่าการดูแลชีวิตและทรัพย์สิน ของตนเองและครอบครัว  ไม่ใช่ภาระของเจ้าหน้าที่ตำรวจอย่างเดียว (บางครั้งเกิดเหตุพร้อมกัน หรือกำลังไม่พอบ้าง)     บางครั้งตำรวจมาช้าบ้าง  ไม่มาบ้างก็โกรธเค้าไม่ได้หรอกครับ  ทุกคนมีหน้าที่ต้องทำ ต้องดูแล   แต่อยู่ที่เขาจะให้ความสำคัญการงานไหนมากกว่ากัน

แล้วคุณคิดว่าใครจะให้ความสำคัญสูงสุดกับ  ชีวิตและทรัพย์สินรวมทั้งครอบครัวของคุณเอง    ได้ดีเท่ากับตัวคุณเองละครับ    ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ....
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 05:44:48 PM »

ท่าน จขกท.หายไปไหนแล้ว...ล่อเป้าซะขนาดนี้...

มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล...ต่างท่านก้อต่างเหตุผล...แต่จุดมุ่งหมายไม่ใช่ไปทำร้ายใคร...

Grin Grin Grin Grin คิดเหมือนกันเลย Grin Grin Grin Grin

ไม่เคยอยากพกปืน เพราะหนักเอวครับ ....

wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 05:48:12 PM »

ไม่ชอบพกเลยเกะกะ แต่ถ้าพกแสดงว่ามีเหตุจำเป็นที่ต้องรักษาชีวิตและทรัพย์สินของ
ตัวเองและครอบครัว รับรองไม่ไปหาเรื่องหรือมีเรื่องกับใครแล้วใช้ปืน  ไว้ใช้กับ
พวกโจรห้าร้อยเท่านั้น  จะให้มัน(โจร)ปล้นจี้ทำร้ายเราฝ่ายเดียวหรือ
sea
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 06:17:52 PM »

เพราะโจร,ผู้ร้าย  มันมีอาวุธติดตัวเป็นส่วนใหญ่  แล้วมันก็เป็นฝ่ายรุกราน  คนดีดีเป็นจำนวนไม่น้อยจึงอยากมีปืนไว้ติดตัว
ต้องหาทางช่วยกันแก้กฏหมายให้เอื้อต่อคนดีดี
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 06:30:30 PM »

ผมไม่อยากพกปืนครับ
ไม่ชอบเลย มันหนักกว่าพกโทรศัพท์มือถือนะครับ
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin

แต่ในโทรศัพท์มีรูปปืนเพียบเลย..... Grin Grin Grin

ก็ใครส่งมาล่ะ  Grin Grin Grin Grin Grin
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 06:40:12 PM »

คงจะเอาความเห็นไปทำวิจัย  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์