เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:23:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงอยากพกปืน  (อ่าน 8405 ครั้ง)
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 06:49:06 PM »

ถ้าไปต่างจังหวัดแค่หาดใหญ่ผมก็นำติดไปในรถครับ...แต่เวลาเข้าไปเดินในเมืองหาดใหญ่ก็ไม่ได้พกติดตัวไปด้วยครับ....แต่ถ้าอยู่ในพื้นที่ สุไหงโก-ลก พกติดตัวตลอดครับ...........คุณลองมาอยู่ที่นี่แล้วจะรู้ว่าคนที่นี่ถ้ามีปืนถูกต้องตามกฎหมายเวลาเดินทางไปไหนมาไหนในอำเภอโดยเฉพาะต้องเดินทางกลับบ้านช่วงกลางคืน ก็จะพกกันส่วนใหญ่ครับ...แต่ไม่มีประเจิดประเจ้อครับ.. Grin Grin
*มันหนักนะครับถ้าอยู่อย่างปกติสุขเหมือนแต่ก่อนก็แค่มีติดร้านไว้ครับและนำพาตอนกลับบ้านครับ*
ผมเห็นด้วยกับคุณSig228-kolok ครับ ใครไม่มาอยู่เเถวสามจังหวัดจะไม่รู้ถึงความรู้สึกนี้เลย มันเเสนทรมานพกเหล็กกิโลกว่าทั้งวันมันหนักน่าดู Grin Grin Grin

[URL=h
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 07:01:41 PM »

ใครจะไปอยากพก... หนักก็หนัก ตำรวจเห็นก็จะจับเอาอ่ะดิ..... 5 5 5 Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 07:03:28 PM »

ใครจะไปอยากพก... หนักก็หนัก ตำรวจเห็นก็จะจับเอาอ่ะดิ..... 5 5 5 Grin
Grin Grin Grin Grin
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 11:37:07 PM »

หรือจะให้พกตะเกียบ.................ก๊าบ :Smiley :Smiley :Smiley

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:34:34 AM »

เวลาจำเป็นต้องใช้ไม่สามารถไปซื้อที่เซเว่นได้ฮับ...

ไม่เหมือนบางอย่าง.....

ว่าแต่บางทีก็เลือกยาก มีหลายสี หลายกลิ่น มีปุ่ม ไม่มีปุ่ม งงแต๊ๆน้อ...

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 04:46:22 AM »

อาจเป็นหนึ่งคำตอบครับ
http://www.komchadluek.net/news/2006/03-02/p1--16930.html
infarno
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #81 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 05:11:16 AM »

ผมไม่พกถ้าจำเป็นก็ต้องพกแต่เพราะตอนนี้ยังไม่ได้มา และในใบที่ขอเขาเขียนว่าให้มีและใช้อาวุธปืน เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ไม่ใช้หรือ  แล้วถ้ามีเหตุกราณ์ที่ไม่คราดฝันขึ้นมาแล้วใครจะช่วยคุณใด้
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #82 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 05:49:06 AM »

หรือจะให้พกตะเกียบ.................ก๊าบ :Smiley :Smiley :Smiley
อย่าลืมพกช้อนไปด้วยนะครับ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ต๋อมgold cup
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

อย่ามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

« ตอบ #83 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 06:04:35 AM »

ไม่เคยพกครับ.............พี่มะขิ่นไม่เคยพกเพราะว่าพกไม่ไหว เห็นไปไหนทีเอาไปเป็นคันรถเลย (ล้อเล่นนะครับ) ส่วนตัวผมเองก็กันไว้ดีกว่าแก้ ถ้าแย่แล้วจะแก้ไม่ทัน กว่าเจ้าหน้าที่จะมาถึง เราก็อาจจะตายไปแล้วก็ได้
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #84 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 06:05:54 AM »

จขกท หายไปแล้วครับ  สงสัยจะแค่มาตั้งกระทู้กวนทีน แล้วก็หนีไป......หรือไม่ก็อาจจะกำลังไปหาซื้อปืนมาพกกะเขาบ้าง Tongue

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Bird_2006
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #85 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 07:57:31 AM »

ผมจะพกติดรถ ในสถานที่ ที่คิดว่าตำรวจดูแลไม่ทั่วถึง เช่นกลางคืนหรือที่เปลี่ยว เวลาไปไหนกับครอบครัวครับ
Chanwit Phainkaew
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #86 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 10:08:22 AM »

มีปืนไม่ได้ใช้(ดีแล้ว) แต่เมื่อถึงเวลาใช้แล้วไม่มี นั่นซิน่าคิด ท่านที่เข้าเวปนี้ ผมกล้ายืนยันครับว่า ปืน(เดี๋ยวนี้)คือส่วนหนึ่งของชีวิตและจิตใจครับ  ถ้าออกนอกบ้านตอนกลางคืน (บ้านนอก) ไม่ได้มีปืนไปด้วย  ท่านจะไปไหนไม่ได้เลย เหมือนกินก๋วยเตี๋ยวไม่ใส่น้ำปลา และยิ่งมากกว่านั้นซะอีกครับ
เหมือนโลกนี้ขาดสีสันและความมั่นใจ เหมือนใส่กางเกงไม่ได้ใส่ กกน. อะไรทำนองนั้นหล่ะ   ถ้าเราเป็นอะไรไป ครอบครัวจะลำบากครับ ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินที่มีน้อยครับ จะงอมืองอเท้าจากเจ้าหน้าที่จะไม่ทันกาลครับ ผมเลือกมีปื้นไว้ก่อนครับลูกเมียก็อุ่นใจ...
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 10:40:59 AM »

1. เป็นความชอบ
2. คนที่พกก็ไม่ได้พกแบบเปิดเผย ไม่มีใครต้องการให้คนเห้นว่าตัวเองพกปืนหรอก
3. พกเวลาเดินทางไปยังบางสถานที่ หรือเข้าเที่ยวป่า  หรือพาติดรถ พกไปสนามซ้อม
4. การพกพาปืน ก็ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน นอกจากตัวเอง(ถ้าตำรวจค้นเจอ)
5. ตอนซื้อก็เขียนว่าปืนพก  ก็เลยต้องพก (ที่ขริงต้องเรียกว่า "ซ่อน" )
eakzax
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 11:13:03 AM »

1.ทำไมถึงอยากพกปืน
2.คนจำนวนมากก็อยู่ได้โดยไม่ปืนและไม่พกปืน
3.มีความเดือดร้อนหรือจำเป็นอย่างไร ถึงพกปืนไปไหนมาไหน

ขออนุญาตแยกและตอบเป็นข้อๆนะครับเพื่อที่จะได้เข้าใจง่ายๆ
1.ตอบ ผมก็ไม่ได้อยากอะไรมากมายนะครับ แต่บางครั้งความจำเป็นก็มี
2.ตอบ ครับถูกของท่านที่คนจำนวนมากที่ไม่มีปืน แต่อย่าเหมารวมหมดว่ามีปืนแล้วต้องมายิงคนร้ายหรือป้องกันตัวอย่างเดียว ขอให้ท่านใด้อยู่ในเวปบอร์ดนี้แล้วลองสละเวลาอ่านๆดูแล้วท่านจะพบว่า เพื่อนๆและพี่ๆในนี้ บางท่านไม่ได้จะซื้อปืนมายิงคนร้ายหรือป้องกันตัวเลย ซื้อเก็บบ้าง แข่งบ้าง เห็นปืนบางท่านแล้วใจหายครับ ราคาเป็นแสนซื้อมาไม่ได้ยิงซักนัด ซื้อมาเก็บ เรื่องนี้เป็นความชอบครับท่าน จขกท โปรดเข้าใจด้วยครับ
3.ตอบ ไมมีความเดือดร้อนครับ แต่เป็นความจำเป็นมากกว่าแล้วแต่กรณี เช่น ไปสนาม ไปต่างจังหวัดดึกๆในที่เปลี่ยว  แล้วก็ไม่ได้พกไปไหนมาไหนเล่นโก้ๆด้วยครับ ท่าน จขกท อาจ แย้งว่าท่านอาจเดินทางมาแล้วทั่วประเทศไม่เคยเจออะไร แต่คนที่เจอแล้วไม่มีโอกาสได้พูดเล่าประสบการณ์ก็มีเช่นกันครับขอให้ท่านมองหลายๆมุมด้วยนะครับ ประเด็นร้อนๆที่ท่านได้ตั้งมานี้ทุกวันนี้ก็ยังเป็นประเด็นอยู่ แต่ก็เป็นโอกาสที่ดีที่เพื่อนๆพี่ๆในเวปจะได้อธิบายให้ท่าน จขกท ได้เข้าใจครับ
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 11:49:01 AM »

ผมจะพกปืนก็ต่อเมื่อ บางครั้งไปทำกิจธุระ ขากลับ ต้องเดินทางกลับบ้านตอนกลางคืน (ถนนหนทางอาจมืด เดินทางขับรถไปที่เปลี่ยว) ในท้องถิ่นที่ไกลๆต่างอำเภอ ต่างหมู่บ้าน
 มันอบอุ่นใจดีครับ เนื่องจากจังหวัดผม ภูมิประเทศเป็นเขาเยอะ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์