เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:32:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงอยากพกปืน  (อ่าน 8421 ครั้ง)
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #90 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 11:56:51 AM »

สำหรับผมเอง เชื่อว่า ถ้ามีเรื่องร้ายๆเกิดขึ้น ไม่มีใครหน้าไหนจะช่วยเหลือเราได้ดีเท่ากับตัวเราเอง ข้อสำคัญ คือ ไม่อยากตายไปอย่างไร้ค่าเพราะโจร อันธพาล มาเฟียมีสีทั้งหลายทุกวันนี้มันมีอาวุธกันทั้งนั้น ตร.เองก็นำอาวุธปืนไปใช้เล่นงานชาวบ้านบ่อยๆในระยะหลัง ใครคิดยังไงก็ต ตกใจ ตกใจามใจ สำหรับผมๆจะพกพามันไปด้วยทุกที่เพราะเชื่อว่าเหตุร้ายมันไม่ได้ละเว้นว่าจะเกิดในสถานที่ใด กลางวันหรือกลางคืน ไม่ได้พกไปเพื่อแสดงความกร่างหรือข่มเหงใคร
สนับสนุน ฯ 7.3 หมื่นล้าน % ครับผม ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ 555555555555

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #91 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 11:59:49 AM »

ถ้ามีเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันขึ้นมาแล้วใครจะช่วยคุณใด้   Grin Grin

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #92 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:29:19 PM »

ถ้าไปต่างจังหวัดแค่หาดใหญ่ผมก็นำติดไปในรถครับ...แต่เวลาเข้าไปเดินในเมืองหาดใหญ่ก็ไม่ได้พกติดตัวไปด้วยครับ....แต่ถ้าอยู่ในพื้นที่ สุไหงโก-ลก พกติดตัวตลอดครับ...........คุณลองมาอยู่ที่นี่แล้วจะรู้ว่าคนที่นี่ถ้ามีปืนถูกต้องตามกฎหมายเวลาเดินทางไปไหนมาไหนในอำเภอโดยเฉพาะต้องเดินทางกลับบ้านช่วงกลางคืน ก็จะพกกันส่วนใหญ่ครับ...แต่ไม่มีประเจิดประเจ้อครับ.. Grin Grin
*มันหนักนะครับถ้าอยู่อย่างปกติสุขเหมือนแต่ก่อนก็แค่มีติดร้านไว้ครับและนำพาตอนกลับบ้านครับ*
ผมเห็นด้วยกับคุณSig228-kolok ครับ ใครไม่มาอยู่เเถวสามจังหวัดจะไม่รู้ถึงความรู้สึกนี้เลย มันเเสนทรมานพกเหล็กกิโลกว่าทั้งวันมันหนักน่าดู Grin Grin Grin
[/quote
ผมไม่พกครับ กระบอกเดียวอ่ะ เอาไม่อยู่นะครับ  ตกใจ ถามพี่ซิกครับว่าถ้าป่ะหน้ามันจังๆจะหยิบซ้ายหรือขวาก่อนดีครับ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #93 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:42:06 PM »

กระทู้นี้ น่าจะเป็นหัวข้อติดหมุด เพราะเรตติ้งดีเหลือเกิน Grin มาเร้ว จขกท.มาเช็คเรตติ้งเร็ว.. Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #94 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 01:09:27 PM »

ไม่อยากพกปืนครับ.............. แต่อยากเกิดในประเทศที่มีความปลอดภัยสูง ไม่ต้องคอยดูแลตัวเองอย่างนี้ครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #95 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 01:37:29 PM »

กระทู้นี้ น่าจะเป็นหัวข้อติดหมุด เพราะเรตติ้งดีเหลือเกิน Grin มาเร้ว จขกท.มาเช็คเรตติ้งเร็ว.. Grin

Grin Grin Grin น้องเขาคงได้อ่านและำก็ได้แง่คิดดีๆไปแล้วครับ

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #96 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 04:35:13 PM »

ขณะที่พกปืน เคย วิ่งหนี 1 ครั้ง เคยขอโทษคนอื่นทั้งๆที่ผมไม่ผิด 2 ครั้ง เคยใช้ปืนจับขโมย แบบไม่ได้ช่วยรุมตื้บ 1 ครั้ง มีคนมาขายของแล้วพูดแกมบังคับ+ขู่อีกต่างหาก พกปืนอยู่ที่เอวและไม่ได้แสดงว่ามีปืนก่อนจะบอกให้เขากลับออกไปเสียเถอะ 1 ครั้ง มีคนมาไถเงินตอนเดินอยู่บนฟุตบาธและขณะนั้นพกปืนอยู่แต่ไม่ได้คิดอยากจะใช้ เพราะยังไงๆ (กูมีเหนือมึงอยู่แล้ว) ก็ไม่จำเป็น 1 ครั้ง ผมว่าน่าจะเพียงพอนะถ้าคิดเปรียบเทียบกับเด็กๆที่หัดมีและพกปืนไว้แบบว่าข้าแน่ ข้าเหนือกว่า ข้าซ่าที่สุด เราพกก็เพื่อว่าในเวลาวินาทีชีวิตจริงๆเท่านั้น (คนถามคงจะไม่เข้าใจหรอก วินาทีชีวิต คงต้องหันมาเล่นปืนสัก 7-10 ปีก่อนน่ะ) จะได้ไม่เสียเปรียบ อย่างเพื่อนผม ไม่ต้องใช้ปืนก็ได้ ต่อสู้กันด้วยมือเปล่าๆนี่แหล่ะ เขาใช้แค่นิ้วชี้ ก็ สามารถคว่ำคู่ต่อสู้ตัวโตกว่าได้แน่ๆ และเจ็บตัวแบบไม่คุ้มเลยที่ต้องมาเจอกับเพื่อนผมคนนี้ ถ้าคู่ต่อสู้ไม่ได้เป็นยูโด สายดำ หรือ ชกมวยไทยมา 100 กว่าครั้ง แต่จะมีกี่คนที่ทำอย่างนั้นได้ เพราะฉนั้น ปืนคือทางเลือกครับ ขอให้ เจ้าของกระทู้จงโชคดี

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #97 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 04:42:48 PM »

ท่าน จขกท ลองไปอยู่ทางสามจว.ชายแดนภาคใต้ดูสิครับแล้วจะรู้เอง ว่าทำไม Huh Huh

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #98 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 05:46:58 PM »

ท่านจขกท.ครับ  ผมคิดว่าท่านไม่เคยออกจากบ้านมาหลายปีแล้ว....เย็นๆอากาศดีๆ  ลองๆออกมาเดินเล่นมั่งสิครับ 

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
bk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #99 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 06:47:23 PM »

Grinผมไม่ชอบพกหรอกครับถ้าไม่จำเป็นมันเกะกะ Shocked แต่เพราะบ้านผมอยู่ห่าง สน.10นาที แต่แจ้งความทีมาเสียเช้าเลยครับ(แจ้งตี2ครับ)เลยรู้ว่าปลอดภัยมาก.ครับเจ้านาย. Grin
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #100 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 07:12:55 PM »

ฮ่าๆ  น้องเขาล้อเล่น  หรือไม่ก็ยังไม่เช้าใจชีวิตจริงที่สุดโหด
เขาอาจยังไม่ต้องรับผิดชอบชีวิตใคร หรือยังไม่มีครอบครัว
เขาไม่รู้ว่า เขาพลาดได้ครั้งเดียวในชีวิต  ไม่มีโอกาสแก้ตัว
ผมพกปืนเวลาไปกับครอบครัว  เพราะต้องคุ้มครองเขา
กับเอาปืนออกมาด้วยเวลาลูกอยู่บ้าน  ป้องกันเขาซนกว่าที่เราคิด
เวลาไปคนเดียว  ผมมีแต่มีดคอมแบ็ต กับมีดขว้างอย่างละเล่มก็น่าจะเอาอยู่ครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #101 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 07:45:13 PM »

คนจำนวนมากก็อยู่ได้โดยไม่ปืนและไม่พกปืน

คนส่วนมากที่เป็นเหยื่อของอาชญากร ก็ไม่พกปืนครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #102 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 08:06:38 PM »

ตามที่ลงทะเบียนไว้ จขกท.อายุ 15 โลกยังสดใสเหลือเกิน  Grin
อ่านที่คุณพี่คุณน้าคุณอาตอบแล้วจะเข้าใจหรือไม่ อย่างไร ก็ไม่รู้  :Smiley

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 08:49:35 PM »

ขณะที่พกปืน เคย วิ่งหนี 1 ครั้ง เคยขอโทษคนอื่นทั้งๆที่ผมไม่ผิด 2 ครั้ง เคยใช้ปืนจับขโมย แบบไม่ได้ช่วยรุมตื้บ 1 ครั้ง มีคนมาขายของแล้วพูดแกมบังคับ+ขู่อีกต่างหาก พกปืนอยู่ที่เอวและไม่ได้แสดงว่ามีปืนก่อนจะบอกให้เขากลับออกไปเสียเถอะ 1 ครั้ง มีคนมาไถเงินตอนเดินอยู่บนฟุตบาธและขณะนั้นพกปืนอยู่แต่ไม่ได้คิดอยากจะใช้ เพราะยังไงๆ (กูมีเหนือมึงอยู่แล้ว) ก็ไม่จำเป็น 1 ครั้ง ผมว่าน่าจะเพียงพอนะถ้าคิดเปรียบเทียบกับเด็กๆที่หัดมีและพกปืนไว้แบบว่าข้าแน่ ข้าเหนือกว่า ข้าซ่าที่สุด เราพกก็เพื่อว่าในเวลาวินาทีชีวิตจริงๆเท่านั้น (คนถามคงจะไม่เข้าใจหรอก วินาทีชีวิต คงต้องหันมาเล่นปืนสัก 7-10 ปีก่อนน่ะ) จะได้ไม่เสียเปรียบ อย่างเพื่อนผม ไม่ต้องใช้ปืนก็ได้ ต่อสู้กันด้วยมือเปล่าๆนี่แหล่ะ เขาใช้แค่นิ้วชี้ ก็ สามารถคว่ำคู่ต่อสู้ตัวโตกว่าได้แน่ๆ และเจ็บตัวแบบไม่คุ้มเลยที่ต้องมาเจอกับเพื่อนผมคนนี้ ถ้าคู่ต่อสู้ไม่ได้เป็นยูโด สายดำ หรือ ชกมวยไทยมา 100 กว่าครั้ง แต่จะมีกี่คนที่ทำอย่างนั้นได้ เพราะฉนั้น ปืนคือทางเลือกครับ ขอให้ เจ้าของกระทู้จงโชคดี

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #104 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 09:18:18 PM »

สำหรับผมเอง เชื่อว่า ถ้ามีเรื่องร้ายๆเกิดขึ้น ไม่มีใครหน้าไหนจะช่วยเหลือเราได้ดีเท่ากับตัวเราเอง ข้อสำคัญ คือ ไม่อยากตายไปอย่างไร้ค่าเพราะโจร อันธพาล มาเฟียมีสีทั้งหลายทุกวันนี้มันมีอาวุธกันทั้งนั้น ตร.เองก็นำอาวุธปืนไปใช้เล่นงานชาวบ้านบ่อยๆในระยะหลัง ใครคิดยังไงก็ตามใจ สำหรับผมๆจะพกพามันไปด้วยทุกที่เพราะเชื่อว่าเหตุร้ายมันไม่ได้ละเว้นว่าจะเกิดในสถานที่ใด กลางวันหรือกลางคืน ไม่ได้พกไปเพื่อแสดงความกร่างหรือข่มเหงใคร
ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ .....เพราะเคยโดยอันธพาล...เข้ามาทำร้าย ..โดยเอาก้อนอิฐบล็อค..กะตีหัว แต่บังเอิญ ลูกน้องมาช่วยไว้ทัน ไม่นั้นแย่ ปัจจุบันผมไม่เชื่อใครแล้วจะพกติดตัวตลอดเวลา คนพกปืนมีสองแบบ แบบที่1 ใช้ในทางผิด (โจร นักเลง อัธพาล) ส่วนของผม เพื่อป้องกันทรัพย์สิน ช่วยเหลือเพื่อนฝูง ...พลเมืองดีที่โดนรังแก อย่างคิดว่าคนพกปืนเป็นคนไม่ดีซิครับ มันอยู่ที่เจตนา เหมือนดาบสองคมครับ ใช้ในทางดีก็มีประโยชน์ ใชในทางไม่ดี ก็เป็นโทษ อย่าเข้าใจผิดว่าคนมีปืนคือนักเลง    อัธพาลไปเสียหมด โดยเฉพาะพวกเราทุกคนในที่นี้ เพราะใจรักเป็นสิ่งสำคัญ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2006, 09:26:41 PM โดย charoon » บันทึกการเข้า

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์