เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:30:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงอยากพกปืน  (อ่าน 8391 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 09:30:19 PM »

สำหรับผมเอง เชื่อว่า ถ้ามีเรื่องร้ายๆเกิดขึ้น ไม่มีใครหน้าไหนจะช่วยเหลือเราได้ดีเท่ากับตัวเราเอง ข้อสำคัญ คือ ไม่อยากตายไปอย่างไร้ค่าเพราะโจร อันธพาล มาเฟียมีสีทั้งหลายทุกวันนี้มันมีอาวุธกันทั้งนั้น ตร.เองก็นำอาวุธปืนไปใช้เล่นงานชาวบ้านบ่อยๆในระยะหลัง ใครคิดยังไงก็ตามใจ สำหรับผมๆจะพกพามันไปด้วยทุกที่เพราะเชื่อว่าเหตุร้ายมันไม่ได้ละเว้นว่าจะเกิดในสถานที่ใด กลางวันหรือกลางคืน ไม่ได้พกไปเพื่อแสดงความกร่างหรือข่มเหงใคร
ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ .....เพราะเคยโดยอันธพาล...เข้ามาทำร้าย ..โดยเอาก้อนอิฐบล็อค..กะตีหัว แต่บังเอิญ ลูกน้องมาช่วยไว้ทัน ไม่นั้นแย่ ปัจจุบันผมไม่เชื่อใครแล้วจะพกติดตัวตลอดเวลา คนพกปืนมีสองแบบ แบบที่1 ใช้ในทางผิด (โจร นักเลง อัธพาล) ส่วนของผม เพื่อป้องกันทรัพย์สิน ช่วยเหลือเพื่อนฝูง ...พลเมืองดีที่โดนรังแก อย่างคิดว่าคนพกปืนเป็นคนไม่ดีซิครับ มันอยู่ที่เจตนา เหมือนดาบสองคมครับ ใช้ในทางดีก็มีประโยชน์ ใชในทางไม่ดี ก็เป็นโทษ อย่าเข้าใจผิดว่าคนมีปืนคือนักเลง    อัธพาลไปเสียหมด โดยเฉพาะพวกเราทุกคนในที่นี้ เพราะใจรักเป็นสิ่งสำคัญ ครับ

สนามนี้ .....ส่วนตัวหรือปล่าวครับ....เข้าท่าดีนะครับแต่ด้านหลังเป็นป่าหรือชุมชนครับ.. Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2006, 09:35:28 PM โดย BADBOY » บันทึกการเข้า
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 09:45:05 PM »

รวดเร็ว  รุนแรง  เด็ดขาด  ผมใช้ศิลปะการต่อสู้ป้องกันตัว แบบมือเปล่า ครับ .... อาวุธของคนร้าย  ผมอาจจะเป็นฝ่ายครอบครองได้โดยง่ายดายครับ  Wink 
    " เรียนรู้ให้ถ่องแท้  ฝึกฝนจนชำนาญ  " 
    สามารถทำอันตรายถึงตายได้ ภายใน 5 วินาทีเท่านั้น !!
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 04:55:53 PM »

ไม่เคยอยากพก เพราะปืนหนัก แต่หากจำเป็นก็ต้องพก หลงรัก
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 05:37:40 PM »

Smileyตอบแบบกวนๆ ก็เหมือนตอนเรียนแหละ ใครอยู่ ป.1 ก็อยากขึ้นป.2 ใครอยู่ ป.3 ก็อยากได้ ป.4 โอ๊ะไม่ใช่ขึ้น ป.4
แหงมๆ ใครอยู่ ป.4 ก็ต้องอยาก มี ป.12 แม่น บ่ๆๆๆๆๆๆ  Cheesy Cheesy Cheesy

ตอบจริงๆ ก็อุ่นใจที่มีไว้ เพื่อจะได้ไม่เสียท่าใคร(ที่คิดร้าย)โดยง่าย  หรือใครจะเถียงอ่ะ

SPSC No.057       THPSA No.A-331
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #109 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 05:39:23 PM »

ผมพกเพราะกลัวหาย... Grin Grin
จริงๆนะ...ไม่ได้ล้อเล่น...
มาทำงานจะทิ้งปืนไว้ที่บ้านได้ไง....
เดี๋ยวจะมีคนมางัดบ้านผม...

ตอนนี้เลยบ้าพก...3 กระบอกเลย...
Mod 52......ในรถ
FW C20.....ในร้าน
Gov 380....เหน็บเอว... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #110 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 05:47:59 PM »

ผมต้องดูแลทรัพย์สินและคุ้มกันครอบครัวคราบบบบบ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #111 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 06:39:10 PM »

ไม่มีปืน อยู่ใกล้ตัวนอนไม่หลับครับ

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #112 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 05:30:52 PM »

ทหารมีอาวุธยุทโธปกรณ์ไว้ป้องกันประเทศ Smiley  (ขอโทษครับที่อ้างถึง)
....เราก็มีปืนไว้เพื่อป้องกันตัว..ทรัพย์สิน...คนที่เรารัก...และอาจจะเป็นตัว จขกท  ด้วยก็ได้ใครจะรู้เผื่อโชคชะตาฟ้าลิขิต..
ให้มีบุญคุณกัน   Wink
.........ถึงผมพกปืนผมก็เป็นพลเมืองดีครับ....ไม่เคยระรานใคร..แล้วก็พกในบางสถานการณ์ Smiley Smiley

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #113 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 05:48:22 PM »

สมกับเป็นชาวปืน  Wink  พอมีคนล่อเป้าล่ะก็ยิง (ความเห็น) กันผึบผับ Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #114 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 06:03:41 PM »

ใครบอกคุณว่าคุณหรือ ผม อยากพกปืน ......................

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 08:07:12 PM »

Grinขาจร.....พอโพสเสร็จเปิดตูดแน๊บ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #116 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 08:26:35 PM »

ทำไมถึงอยากพกปืน คนจำนวนมากก็อยู่ได้โดยไม่ปืนและไม่พกปืน
มีความเดือดร้อนหรือจำเป็นอย่างไร ถึงพกปืนไปไหนมาไหน

.......อบอุ่น......

Huh สำคัญผิดแล้ว พวกเราก็เหมือนคนจำนวนมาก ไปฟังลิ่วล้อที่ไหนพูดมา ?
..........เห็นด้วยกับท่านชลทิศ.........เป็นอย่างยิ่งครับผม

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #117 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 08:41:18 PM »

จริงๆแล้วไม่ชอบพกปืนหรอกครับ   อาจนำพาบ้างหากต้องไปไกลจริงๆ  แต่น้อยมาก
porfang
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

จายิงล่ะนะ

« ตอบ #118 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 09:23:53 PM »

ผมต้องพกปืนติดตัวทุกวันที่ทำงานครับ  เพราะเจ้านายต้องตรวจความเรียบร้อยทุกวันก่อนทำงานครับ  อิ อิ 
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์