เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:17:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 3G ประเทศไทยแลนด์ แดนสยาม  (อ่าน 4646 ครั้ง)
Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:39:06 AM »

"สุภิญญา" กรรมการ กสทช.ถามชาวทวิตเตอร์ควรรับรองผลประมูล 3 จี หรือไม่ แย้มแม้เป็นเสียข้างน้อยถ้าถูกกดดันมากๆ ก็อาจต้องลาออก

http://bit.ly/OEVTpq

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 07:55:28 AM »

รอกินควาย 3G Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 08:03:29 AM »

ก็เขาบอกมาว่า
ต้องการจัดสรร คลื่นความถี่ให้หมด
ดีกว่าอยู่เฉย เฉย
ไม่เกี่ยวกับเรื่องเงิน ได้มากได้น้อย
แล้วจะมี ๔ G ต่อไปอีก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 08:26:04 AM »

นี่คืออีกตัวอย่างหนึ่ง หน่วยงานรัฐหลายหน่วยงานทำงานสู้เอกชนไม่ได้ พอเอกชนทำเอง หน่วยงานรัฐก็ทำตัวเป็นหมาหวงก้าง และอ้างสารพัด เช่น ผลประโยชน์ชาติ , ผลประโยชน์ประชาชน , ความมั่นคงของชาติ ฯลฯ  งอน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:06:17 AM »

นี่คืออีกตัวอย่างหนึ่ง หน่วยงานรัฐหลายหน่วยงานทำงานสู้เอกชนไม่ได้ พอเอกชนทำเอง หน่วยงานรัฐก็ทำตัวเป็นหมาหวงก้าง และอ้างสารพัด เช่น ผลประโยชน์ชาติ , ผลประโยชน์ประชาชน , ความมั่นคงของชาติ ฯลฯ  งอน

เรื่องอื่นเช่นเรื่องหวงก้าง ฯลฯ นี่นายสมชายว่าคงจริงครับ... แต่เรื่องผลประโยชน์ของชาติหายไปนี่มันเห็นตัวเลขน่ะครับ...

ตัวเลขเงินค่าสัมปทานที่หลวงได้เงินปีละ 41000 ล้านบาทก็หายไป... กลายเป็นได้เงินแค่ 4000 ล้านกว่าบาทเป็นเวลาต่อเนื่องถึง 15 ปีครับ, สรุปคือเงินเข้าหลวงน้อยกว่าเดิมประมาณ (41000-4000)*15 = 555000 ล้านบาทเชียวครับ...

ตัวเลขมันคือ"ห้าแสนล้านบาท"... เหมือนตัวเลขในฝันครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:08:05 AM »

ต้องการจัดสรร คลื่นความถี่ให้หมด
ไม่เกี่ยวกับเรื่องเงิน ได้มากได้น้อย

นายสมชายว่าทำได้ยากครับ เพราะสัญญาสัมปทานมันมัดข้อมือหลวงฯ ไม่ให้เปิด 4G ก่อนหมดอายุสัมปทานนี่ซิครับ... ตั้ง 15 ปี...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:31:14 AM »

นายสมชายว่าทำได้ยากครับ เพราะสัญญาสัมปทานมันมัดข้อมือหลวงฯ ไม่ให้เปิด 4G ก่อนหมดอายุสัมปทานนี่ซิครับ... ตั้ง 15 ปี...
อีก 5 ปี ถ้ามีก็ข้ามไป 5 G เลยครับ Grin Grin Grin ไม่ต้องมี 4 G

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:45:53 AM »

เก็บข้อมูลครับ ขอบคุณสำหรับเนื้อหาดีๆ  ไหว้ ไหว้

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 11:03:58 AM »

ก็ได้แค่บ่น ฟัง แล้วก็ก้มหน้ายอมรับต่อไป Thailand Only   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 11:49:49 AM »

ผมเลิกใช้ได้น่ะ อินเตอร์เน็ท ถ้าบ้านเมื่องเราจะไม่มีไอ้พวกโกงกิน

หรือไม่ก็นักการเมือง/ข้าราชการ เห็นแก่ประโยชน์ของประเทศชาติมาก่อน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 11:54:54 AM »

นายสมชายรอฟังข่างว่าศาลปกครองจะว่าอย่างไรน่ะครับ... คือเรื่องตัวเลขมันแตกต่างกันมากเกินฯ จนดูเหมือนว่านายสมชายเข้าใจอะไรผิดไปหรือเปล่าครับเนี่ย, ส่วนเหลื่อมตั้งห้าแสนล้านบาทที่หลวงขาดรายได้ไป เหมือนเรื่องตลกมากกว่าเรื่องจริงครับ...

มันน่าจะมีคำอธิบายได้มากกว่าเท่าที่เห็นนี้นะครับ...
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 07:51:27 PM »

นายสมชายรอฟังข่างว่าศาลปกครองจะว่าอย่างไรน่ะครับ... คือเรื่องตัวเลขมันแตกต่างกันมากเกินฯ จนดูเหมือนว่านายสมชายเข้าใจอะไรผิดไปหรือเปล่าครับเนี่ย, ส่วนเหลื่อมตั้งห้าแสนล้านบาทที่หลวงขาดรายได้ไป เหมือนเรื่องตลกมากกว่าเรื่องจริงครับ...

มันน่าจะมีคำอธิบายได้มากกว่าเท่าที่เห็นนี้นะครับ...

เห็นด้วยเลยครับ... ตอนนี้สงสัยกำลังให้นักวิชาการ + นักจิตรวิทยา กำลังร่างกันอยู่มั่งครับ คิก คิก

ขออนุญาติ +2107 นะครับท่าน ไหว้

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 05:40:56 PM »

เรื่องอื่นเช่นเรื่องหวงก้าง ฯลฯ นี่นายสมชายว่าคงจริงครับ... แต่เรื่องผลประโยชน์ของชาติหายไปนี่มันเห็นตัวเลขน่ะครับ...

ตัวเลขเงินค่าสัมปทานที่หลวงได้เงินปีละ 41000 ล้านบาทก็หายไป... กลายเป็นได้เงินแค่ 4000 ล้านกว่าบาทเป็นเวลาต่อเนื่องถึง 15 ปีครับ, สรุปคือเงินเข้าหลวงน้อยกว่าเดิมประมาณ (41000-4000)*15 = 555000 ล้านบาทเชียวครับ...

ตัวเลขมันคือ"ห้าแสนล้านบาท"... เหมือนตัวเลขในฝันครับ...
หน่วยงานของรัฐ ใช่ว่าจะไม่มิประสิทธิภาพ...คนมีความสามารถน่ะมากมาย  ..... แต่ที่ทำไม่ไ้ด้เพราะผลประโยชน์ นักการ...อง
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:12:58 PM »

ทีโอที 3 จี 1900  ทำไมถึงล้มลุกคลุกคลาน  ไม่ใช่เพราะหน่วยงานราชการไม่มีประสิทธิภาพ  โครงการตั้งกี่ปีมาแล้ว แต่ทำไมถึงไม่เกิด  ลองคิดดูน่ะครับ  แค่ตั้งเสาสัญญาณให้ครอบคลุม  คนก็ได้ใช้เนต 3 จีกันได้ทั่วประเทศ  และในเมื่อ 3 จี เกิดก่อนเอกชน  และได้ลูกค้าทั่วประเทศ  อะไรจะเกิดขึ้นกับบริษัทเอกชนมือถือทั้งหลาย  แล้วคิดหรือว่า เจ้าของบริษัทมือถือจะให้เกิด
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์