เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:44:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จำได้ไหมเอ่ย  (อ่าน 16099 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:01:51 AM »

ลูกอะไรน๊า...แถวบ้านผมแต่ก่อนเยอะมั่กๆตามริมลำน้ำ...ทุกวันนี้เสื่อมหมดแล้ว...

นมสาว นมโค ผิผ่วน...  น่าเสียดายเริ่มหายไปจากริมห้วยเยอะมากแล้ว เนื่องจาก อบต. ปรับปรุงริมห้วย หนอง คลอง บึง ให้สวยงาม ต้นไม้พื้นบ้านหายแทบหมด
     ต้นหัวลิงผมนึกภาพไม่ออก ใครมีเอามาทบทวนความจำบ้างครับ

บ้านผมเรียกลูกนมแมวครับ...หุหุหุ...ส่วนหนึ่งที่พืชผักบางชนิดได้สูญหายไปเพราะคนของรัฐครับ...ปรับปรุงขุดลอกคูคลองแต่ไม่ดูว่ามีผลกระทบต่อพันธุ์พืชหรือไม่...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:07:36 AM »

มารอฟังผู้รู้ครับ......สำหรับผมอย่าว่าแต่รู้จักเลย เกิดมายังไม่เคยเห็นเลยดีกว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หืย...พ่อคนในเมือง คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:08:25 AM »

ลูกอะไรน๊า...แถวบ้านผมแต่ก่อนเยอะมั่กๆตามริมลำน้ำ...ทุกวันนี้เสื่อมหมดแล้ว...

นมสาว นมโค ผิผ่วน...  น่าเสียดายเริ่มหายไปจากริมห้วยเยอะมากแล้ว เนื่องจาก อบต. ปรับปรุงริมห้วย หนอง คลอง บึง ให้สวยงาม ต้นไม้พื้นบ้านหายแทบหมด
     ต้นหัวลิงผมนึกภาพไม่ออก ใครมีเอามาทบทวนความจำบ้างครับ
นมแมว นมวัว นมควาย ผีผ่วน นมสาวรู้สึกจะลูกใหญ่กว่านี้  สีเขียว ๆ เรียกน้ำเต้าญี่ปุ่น    Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:10:41 AM »

แล้วนี้หล่ะพี่นาย...ทำไมมันล้ำยุคเขาแท้หลาว...ปรับศูนย์ด้วยระบบดิจิตอลได้ด้วย...เหอเหอเหอ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:17:29 AM »

แล้วนี้หล่ะพี่นาย...ทำไมมันล้ำยุคเขาแท้หลาว...ปรับศูนย์ด้วยระบบดิจิตอลได้ด้วย...เหอเหอเหอ...

โดนชก โดนชก โดนชก

น้องข้างบ้านผมทำงานที่รง.ทริโอ (หล่อ ฉีดพลาสติค) ปั้นมาให้อันหนึ่งจากพลาสติคร้อน ๆ ไม่สวยแต่แปลกดี  Grin

Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 11:58:36 AM »

สุดยอดแท้หลาว  เยี่ยม

61 73

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:32:53 PM »

ไปเก็บเกียวความรู้เรื่อง...ผลไม้พื้นถิ่นอิสาน...แต่ดั้นไปเจอภาพนี้ในเว็บดังกล่าว...หลอน...เชียว...ตัวชาไปหมด...ตะลึงงัน...ไม่รู้จะรำพันอะไรดี...มันน่ากลัวมาก...

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:34:51 PM »

ไปเก็บเกียวความรู้เรื่อง...ผลไม้พื้นถิ่นอิสาน...แต่ดั้นไปเจอภาพนี้ในเว็บดังกล่าว...หลอน...เชียว...ตัวชาไปหมด...ตะลึงงัน...ไม่รู้จะรำพันอะไรดี...มันน่ากลัวมาก...

นี่มันเด็กในคอเลคชั่นครูหมูนี่ครับพี่ดาบ เดี๋ยวเหอะ ครูหมูออกมาโวยวายพี่ดาบแหงๆ  ตกใจ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:35:45 PM »

นี่มันเด็กในคอเลคชั่นครูหมูนี่ครับพี่ดาบ เดี๋ยวเหอะ ครูหมูออกมาโวยวายพี่ดาบแหงๆ  ตกใจ

โพสท์ไม่ทันซ่างกวางจ้อย   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:36:10 PM »

จ๊ากกกกก
เข้าใกล้ จะโดนกัดไหมนี่
ไม่ทราบ  เลี้ยงเชื่องหรือยัง ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:36:47 PM »

จ๊ากกกกก
เข้าใกล้ จะโดนกัดไหมนี่
ไม่ทราบ  เลี้ยงเชื่องหรือยัง ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ถามคนอื่นทำไม ของตัวเองแท้ๆ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:57:41 PM »

อันนี้ขอทายว่า มักกะรีผล หรือเปล่าครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 01:01:19 PM »

อันนี้ขอทายว่า มักกะรีผล หรือเปล่าครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก
สงสัยจะโดนยาฆ่าหญ้าราดโคนต้นแน่เลย    ขำก๊าก ขำก๊าก

ไปแล้ว.....ออกทะเล             หัวเราะร่าน้ำตาริน

nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 01:01:56 PM »

อุบาท อิอิ

Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 02:58:59 PM »

เลี้ยวหัวเรือกลับหน่อยครับ

ที่กระผมลงเอาไว้ยังไม่ทีใครตอบผมเลยอะ  งอน งอน

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์