เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:40:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอมากับตัวเอง  (อ่าน 15112 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:28:43 AM »

โดยปกติแล้ว ที่บ้านจะใหว้เจ้าที่เจ้าทางเกือบทุกเดือน หลังจากที่ใหว้เสร็จ ก็จะแบ่งอาหารที่ใหว้ใส่ถ้วยเล็กๆและเหล้าขาว ออกไปใหว้สัมพะเวสีด้านนอก เมื่อวานเป็นวัน

บุญเดือนสิบ(เป็นวันที่เขาเปิดให้ผีต่างๆออกมารับส่วนบุญ) ของทางใต้ ประมาณ 3 ทุ่ม กำลังเล่นเกมอยู่ นึกอยากสูบบุหรี่ จึงเดินออกมาสูบบุหรี่ พร้อมกับหันหน้าไปนอกบ้าน

ซึ่งเป็นมุมเดียวกับที่เคยใหว้ของสัมพะเวสี จะเอ๋เลยครับ เป็นร่างดำๆใหญ่ๆคล้ายคนยืนอยู่ตรงที่เคยใหว้ของ ตอนนั้นผมยืนตัวแข็งทำอะไำรไม่ถูก ส่วนตัวเขาเองก็คงตกใจผม

เหมือนกัน เขาก็วิ่งเหมือนลอยไปทางหน้าบ้าน ตรงมุมนั้นรถฟอร์จูนเนอร์ผมจอดบังมุมอยู่ เขาวิ่งเหมือนจะชนแล้วหลบออกหายไปในกำแพงรั้วบ้าน พอตั้งสติได้เดินแบบตัว

แข็งทื่อเข้าไปเล่าให้แฟนฟัง เป็นครั้งแรกเลยครับที่ เคยได้ยินว่า "ขนหัวลุก" มันมีความรู้สึกเหมือนว่าผมตั้งเลยครับ ตกใจ

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:30:49 AM »

แค่อ่านผมก็ขนลุกแล้วครับ .....บรื้อ  ตกใจ 

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:35:46 AM »

อืมส์
บางเรื่องมันไม่มีคำตอบ
ผมเคยเจอ  เรื่องลึกลับ
ที่หาคำตอบไม่ได้  เห็นกันหลายคน
ในโลกใบนี้ยังมีอะไรแปลก ๆ อีกเยอะ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:36:47 AM »

ผมอยากเห็นผีไม่กลัวแต่ไม่เคยเจอถ้าเจอจาขอ3ตัวบนเต็งๆวันนี้หวยออก. Grin
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:37:58 AM »

พี่ซับแอบไปยืนสูบบุหรี่แถวนั้นหรือเปล่าครับพี่จอย... กิ๊วก๊าว

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:38:33 AM »

ว่าแต่ทะเบียนรถพี่จอยเลขอะไรอ่ะครับ ขอเอาไปแทงหวยหน่อย... Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:39:56 AM »

ขโมยเข้าบ้าน หรือเปล่า น้าจอย Grin
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:46:13 AM »

แล้วทำไมผีต้องวิ่งหนีเราด้วยอ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:46:34 AM »

คนแก่ๆแถวบ้านผมบอกว่าหากเจอแบบนี้ให้แก้ผ้าครับ ไหว้

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:50:15 AM »

ผมคนหนึ่ล่ะที่ไม่เคยเห็น-ไม่กลัวผี
แต่ที่ผมพูดค้างไว้  เคยเล่าไปแล้วครั้งหนึ่ง
        หลังจากเสร็จงานศพ
ภรรยาพี่เมีย(เขาผูกคอตาย)
ผมกลับมาถึงบ้านพร้อมภรรยา
พ่อตา-แม่ยาย  ผมเป็นคนเปิดบ้าน
พอเข้าไปถึงห้องนั่งเล่น  เจอรอยเท้าเปื้อนโคลน
เป็นลัษณะรอยเท้าคนเดินมาจากห้องครัว(ซึ่งมีประตูล็อคกั้นอยู่)
รอยเท้าไปสุดอยู่ตรงหน้าต่างห้องครัว(หน้าต่างปิดอยู่)
ไม่มีรอยปีนป่ายหน้าต่างทั้งภายใน-นองฝาผนังแต่อย่างใด
ผมรีบเรียกทุกคนมาดู  และรีบดูข้าวของต่าง ๆยังอยู่ครบ ไม่มีรอยงัดแงะ
แม่ยายผมไม่พูดอะไรสักคำรีบเขาไม้ถูพื้นมาถูร่องรอยเหล่านั้นออก  ปากก็ พึมพัม ๆ
ผมยังหาคำตอบไม่ได้ว่าร่องรอยเท้าคนนั้นมันเกิดขึ้นได้อย่างไร
        -คงลอยมาลงห้องรับแขกแล้วเดินถอยหลังถึงครัวลอยออกไป
        -ลอยมาลงในครัว  เดินไปถึงห้องรับแขกแล้วลอยออกไป
งงครับพี่น้อง.....อะจึ๊ยยยยยย ขนลุก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:54:48 AM »

อ่านเรื่องคุณครูหมูก็น่ากลัวครับ....... ตกใจ

แล้วได้ทำพิธีอะไรต่อหรือเปล่าครับ  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:54:58 AM »

มุมนี้เลยครับ

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:55:30 AM »

ผมนึกว่าลุงแป๋งมายืนรอเรียกน้าจอยซะอีก.. คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:58:15 AM »

ไม่ได้ทำพิธีอะไรครับ
แม่ยายไปวัดทำบุญ  อุทิศส่วนกุศล
เป็นปกติของท่าน  ทุกวันพระอยู่แล้ว
ผมเองเป็นคนที่ค่อนข้างยึดหลักวิทยาศาสตร์
เพียงแต่เคสนี้ หาคำตอบไม่ได้

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:00:43 AM »

พี่ซับแอบไปยืนสูบบุหรี่แถวนั้นหรือเปล่าครับพี่จอย... กิ๊วก๊าว
คงไม่ใช่ตาซับ เพราะกี่ครั้งๆก็หลงตลอด คิก คิก

ว่าแต่ทะเบียนรถพี่จอยเลขอะไรอ่ะครับ ขอเอาไปแทงหวยหน่อย... Grin
5906 คิก คิก

หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์