เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:25:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอมากับตัวเอง  (อ่าน 15073 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:30:49 AM »

แล้วอันนี้ล่ะลุงจอย พอมีคำอธิบายมั๊ย

แคปเจอร์มาเมื่อ 8 ต.ค. ที่ผ่านมา

เฮียแกไปเฝ้าเฮ็กเซียนเมื่อสามปีกว่ามาแล้ว  ไหว้  ผมกับลุงตุ้มเจอพร้อมกัน
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:32:01 AM »

เขามารับส่วนบุญของเขาครับพี่  Cheesy

บ้านพี่จอยฯ ติดคลองด้วยครับ  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:34:36 AM »

เรื่องแบบนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ครับ... ไหว้

Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 12:01:18 PM »

ขอร่วมด้วยคนครับเกี่ยวกับเรืองแพะผีๆ

เรื่องราวมีอยู่ว่า ค่ำคืนวันหนึ่งพี่สาวของผมโทรมาหาผมบอกว่าเจ้เจอผีแวปๆ ที่หลังบ้านทำยังไงดี ผมแนะนำให้โทรหาพี่เขยเลย แกว่าติดต่อไม่ได้ไม่รู้ไปใหนตั้งแต่เช้า

ผมก็เลยแนะนำให้ล็อคบ้านแล้ววิ่งไปนอนที่บ้านแม่ก่อนคืนนี้ เช้าค่อยว่ากัน ..... ตอนเช้าไปดูที่บ้านปรากฎว่ากุญแจหลังบ้านโดนไขออกในบ้านไม่มีการค้น การรื้อแต่อย่าง

ไร ทรัพย์สินอื่นๆ อยู่ครบ หายแต่เงินสดในกระเป๋าประมาณ หมื่นกว่าบาท กับเหล้านอกในตู้ 2 ขวด พี่สาวตัดสินใจแจ้งความที่โรงพักทันที    สักพักเจ้าหน้าที่ก็มาถึงบ้าน

ดูสถานที่เกิดเหตุ พร้อมๆ กับพี่เขยที่เมาแอ๋ กลับมา แล้วพี่เขยก็ถามตำรวจว่าเกิดอะไรขึ้นครับ โจรขึ้นบ้านแกไม่รู้เรืองเลยเหลอพีสาวพูด พี่เขยบอกไม่ใช่โจรหลอกมั๊งเมื่อคืน

พี่เข้ามาเหล้าไปกินต่อกับเพื่อนสองขวด ............. ส่วนพี่เจ้าหน้าที่ไม่รู้เครียร์ยังไงกัน   คิก คิก คิก คิก

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 12:08:02 PM »

เจอะเอาวันส่งเปรตกลับยมโลกเชียวนะครับ..
วันเดียวกัน..ผมกับพี่ชายนั่งกินข้าวเย็นกันอยู่กลางบ้าน สักพักได้ยินเสียง "ฟู่"
นึกว่าแมวตบกับหมาอีกซึ่งมันเปิดสงครามย่อยกันทุกวัน  
พี่ชายผมยืนขึ้น ผมหันไปดูพบลูกงูเห่าตัวโตกว่าหัวแม่มือกำลังแผ่แม่เบี้ย    
หมา 2 แมว 2 คนอีก 2 ตีวงเข้ามา มันยิ่งตกใจส่งเสียงฟู่ไม่หยุด..ฉกพัลวัลไปหมด
..พี่ชายบอกให้ตี ผมเอาไม้กวาดและที่ตักผงด้ามยาวมาช้อน มันไม่ยอมเข้า
เลื้อยหนีไปหลังบ้านซึ่งรกมาก ไปแอบอยู่ใต้กองบานหน้าต่าง เอาไฟฉายส่องดู
มองเห็นตัวดำ ๆ จึงเอาไม้เขี่ยลากเข้าห้องน้ำและไล่ออกจากบ้านไปทางท่อน้ำทิ้ง..โล่ง

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 12:24:51 PM »

เมื่อคืน3ทุ่มพาลูกชายไปถ่ายรูปหน้าอพารทเมนต์ร้าง  ที่มีคนตาย2คนและเพิ่งมีคนตกช่องลิฟท์   วังเวงดีเหมือนกันคิดถึงสมัยก่อนเด้  ไปกินเหล้าพลอดรักในป่าช้า  ฝังศพกันตื้นๆหมามาคาบกระดูกไปแทะเฉยเลย   ชอบความตื่นเต้นเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 12:30:11 PM »

แล้วทำไมผีต้องวิ่งหนีเราด้วยอ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตรูจะไปรู้เรอะ ยี๊เป็นไปได้ว่า ก่อนมาอาจจะมีข้อตกลงกับผู้ปลดปล่อย ว่าห้ามให้ใครเห็น คิก คิก
น้าจอยเห็นเงาดำๆ  เปรตเห็นเป็นตัวดำๆเลยวิ่งหนี Grin

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 12:53:01 PM »

ไม่เชื่อเรื่องผีเรื่อสาง...แต่เคยเจอมากับตัว...ทุกวันนี้ก็ยังไม่เชื่อเรื่องผี...ทั้งที่เจอมากับตัว...แต่ใจผมไปเชื่อทางวิทยาศาสตร์มากว่า...ผมเคยศึกษาที่ วพ.อ่างทองตรงบริเวณวิทยาลัยเคยเป็นที่สู้รบกันมาก่อน...นอนๆตอนกลางวันแล้วถูกผีอำ...ในใจก็คิดว่าเออเราเล่นกีฬามากร่างกายเลยเกร็งกล้ามเนื้อเกร็งอะไรประมาณนี้เลยเชื่อไปในแนวทางวิทยาศาสตร์มากกว่า...แต่ก็ไม่เคยลบหลู่ครับ...ที่ วพ.อ่างทองศาลเยอะมากๆ...ผ่านต้องยกมือไหว้ทุกครั้ง...ไม่ใช้กลัวหรือเชื่อในความศักดิ์สิทธิ์ไหว้เพราะเคารพในท่าน...เพราะศาลต่างๆที่ว่าเป็นศาลของเหล่าขุนศึกเหล่าแม่ทัพที่สละชีพเชื่อแผ่นดินครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 12:59:33 PM »

แล้วทำไมผีต้องวิ่งหนีเราด้วยอ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตรูจะไปรู้เรอะ ยี๊เป็นไปได้ว่า ก่อนมาอาจจะมีข้อตกลงกับผู้ปลดปล่อย ว่าห้ามให้ใครเห็น คิก คิก
น้าจอยเห็นเงาดำๆ  เปรตเห็นเป็นตัวดำๆเลยวิ่งหนี Grin
เอาเข้าแล้วไง อ๋อย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 01:08:34 PM »

กระทู้นี้ทำให้คิดถึงบางคน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Skeleton King
คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล
Jr. Member
**

คะแนน 14

อย่าถามหาความยุติธรรมในหมู่คนชั่ว

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 01:18:34 PM »

บุหรี่ที่สูบทำให้เห็นภาพนั้นหรือปล่าวครับ  อิอิ

ว่าแต่ กลับมาคอแห้งๆ กินข้าวได้เยอะใช่ไหม  อิอิ

เรียนดีพ่อรัก เรียนรักพ่อตี เรียนไม่ดีพ่อตบ เรียนไม่จบสลบคาตีน
ชะตาฟ้าลิขิต ... แต่ชีวิตนะของกู
หน้าตาอย่าประมาท ขนาดอย่าประลอง
รักดีกินถั่ว รักชั่วกินเหล้า ... รักดีรักชั่ว กินถั่วแกล้มกะเหล้า
การดื่มเหล้าให้เมาไม่ใช่ยี่ห้อของสุรา ... การศึกษาคือความรู้ที่ได้มาไม่ใช่สถาบัน
มีเมียรวยช่วยเราได้
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 01:41:57 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 01:59:27 PM »

แล้วอันนี้ล่ะลุงจอย พอมีคำอธิบายมั๊ย

แคปเจอร์มาเมื่อ 8 ต.ค. ที่ผ่านมา

เฮียแกไปเฝ้าเฮ็กเซียนเมื่อสามปีกว่ามาแล้ว  ไหว้  ผมกับลุงตุ้มเจอพร้อมกัน
ตกลงมีใครออกมาเฉลยแล้วยังครับ ตกใจหน้าซีด

Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 02:25:25 PM »

คนแก่ๆแถวบ้านผมบอกว่าหากเจอแบบนี้ให้แก้ผ้าครับ ไหว้

แก้ไม่ได้แข็งทื่ออยู่    คิก คิก

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 02:55:36 PM »

พี่ซับแอบไปยืนสูบบุหรี่แถวนั้นหรือเปล่าครับพี่จอย... กิ๊วก๊าว
คงไม่ใช่ตาซับ เพราะกี่ครั้งๆก็หลงตลอด คิก คิก

ว่าแต่ทะเบียนรถพี่จอยเลขอะไรอ่ะครับ ขอเอาไปแทงหวยหน่อย... Grin
5906 คิก คิก
โทรไปให้เมียแทงหวยเรียบร้อยแล้วครับ....พี่คอยรับ pm จากผมด้วย ไหว้
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์