เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:25:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ข่าวปลาชะโดระบาดที่โคราช ++  (อ่าน 8877 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 08:49:13 PM »

ล่าชะโด มันที่สุดคือการดำแล้วยิง  ตามสุ่มทุ่มพุ้มไม้ ถ้าดำแล้วให้ตีน้ำแรง เมื่อมันได้ยินเสียง จะมาอยู่ตรงหน้าเลย ขอให้ปืนแรง ยิงทะลุกระดูกคอได้ทุกตัว

ผม ดำยิงประจำหน้าบ้านแฟนมีคลองที่ชะโดชุมมาก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 08:56:29 PM »

ติงโครงการปล่อยพันธุ์ปลาของหน่วยงานรัฐหน่อย..........................

เห็นมีแต่ปล่อยปลาตัวกะจี๊ดเดียว  ลงไปก็โดนปลาอื่นกินหมด  ทำไมไม่ปล่อยตัวโตพอประมาณ

ปล่อยลงไปไม่เท่าไหร่ก็วางไข่  ออกลูกออกหลาน  สู่แหล่งน้ำธรรมชาติได้..............

แทนที่จะปล่อยตัวกะจี๊ดเดียวเป็นล้านตัว  มาปล่อยตัวโตพอจะวางไข่ได้เลยซักห้าพันตัว

ก็น่าจะเป็นประโยชน์กว่า ? (ความคิดเห็นส่วนตัว)   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:25:21 PM »

ปลาพันธุ์อื่นมันจะสูญพันธุ์ก็เพราะเขื่อนนี่แหละ  มูลบน ลำแซะ ก็คือสาขาของแม่มูล แต่ก่อนปลามันกระจายไปถึงลำมูลลำโขง หน้าวางไข่ถึงจะมาต้นน้ำ  แต่นี่กระจุกกันอยู่แค่พื้นที่หน้าเขื่อน เสร็จพวกนักล่าอย่างชะโด กระสูบหมด 

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:39:51 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

ยายลืมเขียนประเด็น "เอเลี่ยน"   
ทำให้สภาพพันธุ์ "สัตวน้ำ"  เปลี่ยนแปลง ถึงขนาดสูญพันธุ์ อ่ะ

ในต่างประเทศ เขามีวิธี "กำจัด"  สิ่งแปลกปลอมพวกนี้อ่ะ ฮา
เขาใช้  "สาร" ชื่อะไร ยายจำไม่ได้  โปรยไปตามแหล่งน้ำ ฮา

พอสารนี้  "หล่น" ตกกระทบในพื้นน้ำ  ในบริเวณจำกัด 
มันจะก่อปฎิกริยา   ตัดวงจร  หรือ ทำให้ "อ๊อกซิเจน"  ในน้ำ น้อยลง ฮา
จนกระทั่ง  สัตว์น้ำ ที่อาศัยในบริเวณนั้น ขาดอากาศ และตายในที่สุด อ่ะ ฮา

5555 ยายเชื่อว่าวิธี ข้างบนได้ผล  แต่ "ไซด์ เอฟเฟค" มันก็มี อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:50:36 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

ยายลืมเขียนประเด็น "เอเลี่ยน"   
ทำให้สภาพพันธุ์ "สัตวน้ำ"  เปลี่ยนแปลง ถึงขนาดสูญพันธุ์ อ่ะ

ในต่างประเทศ เขามีวิธี "กำจัด"  สิ่งแปลกปลอมพวกนี้อ่ะ ฮา
เขาใช้  "สาร" ชื่อะไร ยายจำไม่ได้  โปรยไปตามแหล่งน้ำ ฮา

พอสารนี้  "หล่น" ตกกระทบในพื้นน้ำ  ในบริเวณจำกัด 
มันจะก่อปฎิกริยา   ตัดวงจร  หรือ ทำให้ "อ๊อกซิเจน"  ในน้ำ น้อยลง ฮา
จนกระทั่ง  สัตว์น้ำ ที่อาศัยในบริเวณนั้น ขาดอากาศ และตายในที่สุด อ่ะ ฮา

5555 ยายเชื่อว่าวิธี ข้างบนได้ผล  แต่ "ไซด์ เอฟเฟค" มันก็มี อ่ะ ฮา

สารอะไรไม่รู้ยาย แต่ผมเห็น ชป. เขาใช้ลูกเหม็น หว่านบริเวณหน้าเขื่อน เพื่อแก้ปัญหาพวกตกปลาหน้าเขื่อนน่ะ 555.. ไม่มีปลาซักตัว  อ่ะฮา....

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:51:35 PM »

อย่างน้อยๆมันก็ยังอร่อยกว่าปลากระป๋องครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:57:26 PM »

อย่างน้อยๆมันก็ยังอร่อยกว่าปลากระป๋องครับ

ทำปลาส้มฟัก อร่อยมาก เหนียวหนึบ.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

https://sites.google.com/site/kornika1012/khan-txn-kar-tha

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:06:18 PM »

ไหว้อยากให้มีมากกว่านี้ แล้วประกาศข่าวบอกกล่าวกัน...พี่น้องชาวอิสานบ้านผม บางอำเภอ บางจังหวัด ต้องขุดกุ๊ดจี่ ขุดปูนามากิน...ได้กินชะโดตัวใหญ่ๆ คงจะเป็นบุญปากครับผม

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:11:29 PM »

พี่นนท์ แกศึกษษเรื่องงนี้มานานครับ(ปลา)ถือว่าเป็นผู้ชำนาญระดับแนวหน้าของไทยคนนึง  ผมไม่รู้จักพี่เขาเป็นการส่วนตัวนะครับ รู้จักกันในเวป  ชะโดเป็นปลาไทยที่มีมานาน  สิ่งที่น่ากลัวกว่าชะโดคือ กระพงลายเสือ ที่นักตกปลาล่าเหยื่อมือพิเรณนำเข้ามาจากต่างประเทศ ปลาชนิดนี่กินทุกอย่างที่ขวางหน้า ปรับตัวในสภาพน้ำได้ทุกแห่ง สามารถเจริญเติบโตได้ดีในบ้านเรา เป็นปลาเอเลี่ยนที่น่ากลัวกว่าช๊อคเกอร์ครับ บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:32:15 PM »

ปล่อยปลานิลครับ  ขยายพันธุ์เร็ว   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:35:20 PM »

ปล่อยปลานิลครับ  ขยายพันธุ์เร็ว   Grin

ปลานิลก็เอเลี่ยน  Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:35:56 PM »

ไม่ต้องไปปล่อยปลาครับ ปล่อยคนลงไป สองเดือนเท่านั้นแหละ  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:47:17 PM »

ถึงเป็นปลาเอเลี่ยนก็เป็นเอเลี่ยนฝ่ายดีนะครับ   Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 07:28:44 AM »

ถึงเป็นปลาเอเลี่ยนก็เป็นเอเลี่ยนฝ่ายดีนะครับ   Grin

ให้ลงไปสู้กับ พรีเดเตอร์หรือครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 07:49:02 AM »

จัดแข่งขันการล่าปลาชะโด เป็นเรื่องเป็นราวไปเลยแถมรางวัลด้วย เยี่ยม

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์