เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:34:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยยิงปืนขู่โจรไหมครับ(เกิดขึ้นเมื่อคืนนี้เอง)  (อ่าน 4080 ครั้ง)
St.Bernard
Sr. Member

คะแนน 2

ตัวใหญ่ ใจดี

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 06:39:06 PM »

จะนอนหลับไม่ค่อยสนิทไปสัก 2-3 วันครับ  เพราะจะเครียด และ ระวังตัว  ตกใจ
หลังจากนั้น ก็จะเพลียและหลับสบาย  Cheesy
เอาใจช่วยครับ  ระมัดระวังตัวหน่อยก็แล้วกัน  Wink Cheesy

สงสัยจังว่า เมื่อคืนนี้ เวลาประมาณ 24 นาฬิกา รู้สึกกระหายน้ำ เลยลุกขึ้นมาหาน้ำดื่ม พร้อมกับ tanfoglio .45  คู่ชีพ
นี่นอนพร้อมคาดเข็มขัดปืนที่เอวเลยหรือครับ  Grin   Grin  Grin (แซวเล่นครับ  Grin  Grin )

Hope for the BEST & Prepare for the WORST
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 06:45:43 PM »

อย่าลืมติดเหล็กดัดแบบถอดที่ขัดกลอนได้นะครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 07:07:57 PM »

ลุกขึ้นมาดื่มน้ำพร้อมกับ .45 (ใจรักในปืนมากจริง ๆ นับถือครับ นับถือ Grin) แล้วยิงไล่หลังไปหลายนัด... คนแถวละแวกใกล้เคียงมิตกอกตกใจกันดอกหรือครับ อูยส์.... Grin

ยังไงก็ขออย่าให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดกับท่าน จขกท. อีกเลยนะครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 07:10:59 PM »

ลบรายละเอียดในกระทู้เถอะครับ   เรื่องมันจบแล้ว  ข้อความบางส่วนอาจทำให้คุณไม่ปลอดภัย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 08:51:14 PM »

ต้องระวังนะครับ  ถ้าพวกมันยังมีซุ่มรอดูต้นทางอยู่อีก สัก 3-4 คน แต่ละคนก็มีอีโบ๊ะ เบอร์ 12 คนละกระบอก    ถ้ามันยิงสวนมา พร้อมๆกัน ....ก็ไม่รู้ว่าจะม้วนหน้า  ลังกาหลัง  แถมใส่เกรียวอีกสักสามรอบ...จะหลบเบอร์ 12 กันทันไหมครับ   Grin Grin Grin 
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:26:15 PM »

เราอยู่ในที่แจ้ง  แต่โจรอยู่ในที่มืดครับ

ควรระวังตัว  และมีมาตรการป้องกันความปลอดภัยเพิ่มขึ้นนะครับ

ผมว่าติดเหล็กดัด  เลี้ยงหมา  หรือ  ติดไฟรั้วก็ดีนะครับ...อย่าประมาณละ Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:33:37 PM »

ไม่มีอะไรก็ดีแล้วครับ และขออย่าให้มีเลย คิดว่าโจรพวกนี้คงไม่กล้ากลับมาหรอกครับ แต่ถ้ามันกล้ากลับมาคงต้องใช้ของหนักแน่ เพราะมันรู้แล้วว่าเรามีปืน ที่สำคัญนี่คือบ้านท่านครับ ท่านอยู่กับที่มันอย่ไหนไม่รู้ ที่ควรระวังคือเวลาที่ท่านไม่อยู่ เด็กกับผู้หญิงเป็นเป้าหมายที่มักจะจัดการได้ง่ายกว่าครับ
ขอให้ปลอดภัย และพระคุ้มครองครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:42:00 PM »

โชคดี ที่ไม่เกิดเรื่องที่ร้ายแรงครับ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 11:53:10 PM »

ดีนะครับที่ยิงไปไม่โดนอะไรเลย ไม่งั้นเรื่องยาว
ลูกใครหว่า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 11:54:52 PM »

ผมว่าโจรก็คงเสียขวัญไปแยอะเหมือนกันครับ อาจเป็นพวกลักเล็กขโมยน้อยก็ได้  แต่เราเองก้ต้องไม่ประมาท อาจเพิ่มไฟรอบบ้าน หรือเลี้ยงหมา เผื่อโจร มาเห็นก็จะได้รุ้ว่าเราระวังตัวมากขึ้น   ถ้าเป้นโจร ผมคงไม่มาปล้นบ้านนี้ซ้ำหรอกครับ  ถ้าไม่จำเป็น โจรก็กลัวตายเป็นเหมือนกันนะครับ 

เพื่อนดีมีเพียงหนึงถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ถึงมีเกลือนิดหน่อยด้อยราคา ยังดีกว่ามีน้ำเค็มเต็มทะเล
ปังปอนด์
Full Member

คะแนน 0

สู้โว้ยยยยยย........

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:16:19 AM »

ดีนะครับที่ยิงไปไม่โดนอะไรเลย ไม่งั้นเรื่องยาว

พูดถึงถ้าในกรณีนี้ จขกท. ยิงโจรตายคาที่ล่ะครับ เรื่องจะยาวยังไงครับ ก็ในใบป.4 บอกชัดเจนว่าให้มีและใช้เพื่อป้องกันทรัพย์สิน ยิ่งในยามวิกาล ถ้าเป็นผมเห็นแบบท่าน จขกท. สังเกตแน่ใจแล้วว่าไม่ใช้คนบ้านเรา ผมเหนี่ยวเลยครับ ตีโจรต้องเอาให้ตายครับ !!! (โหดไปมั้ยน๋อ...)

"หมูทอดโคราช"  อร่อย สะอาด รสชาติแบบไทยๆ  ทดลองความอร่อยได้ที่
ตลาดนัดตึกน้ำชลบุรี ,ตลาดนัดเสม็ดชลบุรี (ติดโรงพัก) ,ตลาดนัดบางทราย และตลาดนัดโรงไฟฟ้าบางประกง  จ้า............ Smiley Smiley Smiley
green1970
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:18:28 AM »

โชคดีครับที่ไม่มีใครเป็นอะไรทั้งโจรและเจ้าของบ้าน  แต่นี่ซิครับสลดใจเหตุเกิดจากความใจร้อน+น้ำเปลี่ยนนิสัย ลายละเอียดนั้นยังไม่แน่ชัดนักแต่จะเล่าเพียงคร่าวๆเท่าที่รับทราบมาเท่านั้น  เมื่อเสาร์ที่ผ่านมาครับมีเด็กวัยรุ่น5คนถูกยิงเสียชีวิต3คนบาดเจ็บ2คน  2ใน3คนที่เสียชีวิตเป็นหญิง และ1ในนั้นเป็นเพื่อนรวมชั้นเรียนกับลูกสาวผม  ทั้งหมดไปเที่ยวตกปลาและนั่งสังสรรค์กัน โดยเปิดเครื่องเสียงในรถเสียงดังพร้อมกับเปิดประตูรถไว้ด้วย  ยังผลให้1ใน2กลุ่มที่นั่งอยู่ก่อนเกิดความไม่พอใจและเกิดการโต้เถียงกันขึ้นมีวัยรุ่นหญิงคนหนึ่งตะโกนให้ของลับผ่ายตรงข้ามไปยังผลให้ฝ่ายนั้นโมโหเดินเข้าไปชักปืนยิงกรอกปากของเด็กคนนั้นและเพื่อนๆทั้ง5คนไม่เว้นแม้แต่ผู้ชายที่วิ่งหนีขึ้นไปบนกระบะรถและยกมือไหว้  ศพของ2คนที่เป็นหญิงเพิ่งฝังไปเมื่อวานนี้เองครับน่าสงสารอายุเพิ่ง 17-18 เท่านั้น  หากมีความเกรงใจและถอยกันคนละก้าวคงไม่เกิดเหตุสลดใจแบบนี้
ปังปอนด์
Full Member

คะแนน 0

สู้โว้ยยยยยย........

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:47:37 AM »

โชคดีครับที่ไม่มีใครเป็นอะไรทั้งโจรและเจ้าของบ้าน แต่นี่ซิครับสลดใจเหตุเกิดจากความใจร้อน+น้ำเปลี่ยนนิสัย ลายละเอียดนั้นยังไม่แน่ชัดนักแต่จะเล่าเพียงคร่าวๆเท่าที่รับทราบมาเท่านั้น เมื่อเสาร์ที่ผ่านมาครับมีเด็กวัยรุ่น5คนถูกยิงเสียชีวิต3คนบาดเจ็บ2คน 2ใน3คนที่เสียชีวิตเป็นหญิง และ1ในนั้นเป็นเพื่อนรวมชั้นเรียนกับลูกสาวผม ทั้งหมดไปเที่ยวตกปลาและนั่งสังสรรค์กัน โดยเปิดเครื่องเสียงในรถเสียงดังพร้อมกับเปิดประตูรถไว้ด้วย ยังผลให้1ใน2กลุ่มที่นั่งอยู่ก่อนเกิดความไม่พอใจและเกิดการโต้เถียงกันขึ้นมีวัยรุ่นหญิงคนหนึ่งตะโกนให้ของลับผ่ายตรงข้ามไปยังผลให้ฝ่ายนั้นโมโหเดินเข้าไปชักปืนยิงกรอกปากของเด็กคนนั้นและเพื่อนๆทั้ง5คนไม่เว้นแม้แต่ผู้ชายที่วิ่งหนีขึ้นไปบนกระบะรถและยกมือไหว้ ศพของ2คนที่เป็นหญิงเพิ่งฝังไปเมื่อวานนี้เองครับน่าสงสารอายุเพิ่ง 17-18 เท่านั้น หากมีความเกรงใจและถอยกันคนละก้าวคงไม่เกิดเหตุสลดใจแบบนี้

สลดใจจริงๆครับ รู้สึกจะใช้ 11 มม. ใช่มั้ยครับ ผมว่าเด็กวัยรุ่นก็สนุกไปตามวัยอ่ะครับ ยิ่งมากับหญิงด้วยแล้ว พวกชอบโชว์หญิงมีเยอะ แต่จังหวะไม่ดีดันไปเจอมือปืนตอนกะลังเมาเข้าให้  มือปืนพวกนั้นทำเกิดกว่าเหตุจริงๆครับ แค่ถลกเสื้อเห็นด้ามปืนเด็กพวกนั้นก็เผ่นกันหมดแล้ว นี่เล่นยิงกรอกปากเลยนะเนี่ย อำมหิตจริงๆ เห็นแล้วสยอง บรื๊ออออ..........

"หมูทอดโคราช"  อร่อย สะอาด รสชาติแบบไทยๆ  ทดลองความอร่อยได้ที่
ตลาดนัดตึกน้ำชลบุรี ,ตลาดนัดเสม็ดชลบุรี (ติดโรงพัก) ,ตลาดนัดบางทราย และตลาดนัดโรงไฟฟ้าบางประกง  จ้า............ Smiley Smiley Smiley
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 01:57:26 AM »

ไม่ควรยิงนะครับ ชีวิตของคุณและครอบครัวยังไม่ได้อยู่ในอันตรายถึงชีวิต ถ้าต้องการให้รู้ว่ามีปืน ยิงลงดินนะครับ (เน้นว่าดิน ไม่ใช่พื้นคอนกรีต ถนน หรือน้ำ)
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 05:16:20 AM »

โชคดีครับที่ไม่มีใครเป็นอะไรทั้งโจรและเจ้าของบ้าน แต่นี่ซิครับสลดใจเหตุเกิดจากความใจร้อน+น้ำเปลี่ยนนิสัย ลายละเอียดนั้นยังไม่แน่ชัดนักแต่จะเล่าเพียงคร่าวๆเท่าที่รับทราบมาเท่านั้น เมื่อเสาร์ที่ผ่านมาครับมีเด็กวัยรุ่น5คนถูกยิงเสียชีวิต3คนบาดเจ็บ2คน 2ใน3คนที่เสียชีวิตเป็นหญิง และ1ในนั้นเป็นเพื่อนรวมชั้นเรียนกับลูกสาวผม ทั้งหมดไปเที่ยวตกปลาและนั่งสังสรรค์กัน โดยเปิดเครื่องเสียงในรถเสียงดังพร้อมกับเปิดประตูรถไว้ด้วย ยังผลให้1ใน2กลุ่มที่นั่งอยู่ก่อนเกิดความไม่พอใจและเกิดการโต้เถียงกันขึ้นมีวัยรุ่นหญิงคนหนึ่งตะโกนให้ของลับผ่ายตรงข้ามไปยังผลให้ฝ่ายนั้นโมโหเดินเข้าไปชักปืนยิงกรอกปากของเด็กคนนั้นและเพื่อนๆทั้ง5คนไม่เว้นแม้แต่ผู้ชายที่วิ่งหนีขึ้นไปบนกระบะรถและยกมือไหว้ ศพของ2คนที่เป็นหญิงเพิ่งฝังไปเมื่อวานนี้เองครับน่าสงสารอายุเพิ่ง 17-18 เท่านั้น หากมีความเกรงใจและถอยกันคนละก้าวคงไม่เกิดเหตุสลดใจแบบนี้
     เกิดที่อู่ต่อเรือพระเจ้าตาก จว.จันทบูรณ์ ไม่น่าทำให้สถานที่แห่งนี้มีเหตุการณ์แบบนี้เลย ระยำจริงๆทำไปใด้
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์