เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:27:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยยิงปืนขู่โจรไหมครับ(เกิดขึ้นเมื่อคืนนี้เอง)  (อ่าน 4060 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 09:10:16 AM »

ดีแล้วครับ.....ที่ไม่มีเรื่องบานปลาย......ต่อไปในวงการขโมยคงทราบกันดีว่า....บ้านหลังนี้....แหยมไม่ได้...... Grin
jomx
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 09:51:59 AM »

ระวังโจร จะมาแก้ ตัวใหม่นะครับ เราอยู่เป็นหลักแหล่ง  มันมาเมี่อไรก็ได้ เตรียมตัวให้พร้อมนะครับ
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 10:13:34 AM »

ระวังมันมาเอาคืน ตกใจ ตกใจ ตกใจ
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 10:42:18 AM »

ระวังโจร จะมาแก้ ตัวใหม่นะครับ เราอยู่เป็นหลักแหล่ง  มันมาเมี่อไรก็ได้ เตรียมตัวให้พร้อมนะครับ ระวังมันมาเอาคืน
 ตรงนี้สำคัญมากครับ ทางที่ดีเลี้ยงสุนัขเอาไว้หลายๆ ตัวเลยครับ(ล็อตไวเลอร์)ฝึกเอาไว้ เน้นย้ำเลยครับโดยเฉพาะเรื่องอาหาร อย่าให้กินของคนแปลกหน้า ให้กินได้เฉพาะคนในครอบครัว)เท่านั้นครับ คือว่าถ้าเราไม่ฝึก โจรอาจจะโยนอาหารผสมยาเบื่อ สุนัขกินเข้าไปถึงตายได้ครับ
และโดยเฉพาะยากให้ดุมากๆขังไว้ในกรง ตอนกลางคืนปล่อยให้มันออกลาดตระเวนให้ อย่างน้อยโจรมันเห็นมีสุนัข(ล็อตไวเลอร์) เห่าในยามค่ำคืนมันก็กลัวบ้างแล้วหละครับ แต่ถ้าโจรมันเขามาแล้วถูกมารุมกัดก็ช่วยไม่ได้ครับ ลองนึกภาพดูเอานะครับ นี่เจอด่านแรกนะครับ ด่านที่สองก็เจอลูกโดดวินเซสเตอร์
                        ขอบคุณมากครับ
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 11:14:59 AM »

ขอบคุณมากครับ ที่ พี่ ๆ เพื่อน ๆ เป็นห่วงครับ ที่เตือนและชี้แนวทาง ตอนแรกที่เจอมัน ผมก็ตื่นเต้นอยู่เหมือนกัน เป็นห่วง ลูกสาวกับแฟน ถ้ามันเข้าไปในห้องนอนได้ ไม่ทราบว่าจะเกิดอะไรขึ้น ที่ผมยิงขู่โจร ผมยิงขึ้นฟ้าครับและหันปากกระบอกปืนไปทิศทางที่เป็นทุ่งนาไม่มีบ้านคนครับ บ้านผมอยู่นอกสุดของหมู่บ้านครับเสียงดังไม่ค่อยรบกวนเท่าไหร่ครับ ตอนเช้ามืด ผมได้เข้าแจ้งความกับผู้ใหญ่บ้าน โชคดีที่ผู้ใหญ่บ้าน และเพื่อนบ้านเข้าใจ ไม่ว่าอะไร แถมเห็นอกเห็นใจเราด้วย เครียดอยู่เหมือนกันตอนกลางคืนต้องเปิดไฟไว้รอบบ้าน นอนไม่ค่อยหลับหรอกครับ กลัวมันย้อนรอยกลับมา คิดว่าถ้ามันกลับมาอีกคงไม่มาคนเดียว และอาจจะมีของหนักมาด้วยก็ได้  อยู่บ้านต้องพกปืนตลอด ขอขอบคุณมากมายอีกครั้งครับ ที่พี่ ๆ เพื่อน เป็นห่วง ผมจะใช้ปืนอย่างมีสติ และตามกฎความปลอดภัยอย่างเคร่งครัดครับ
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 11:23:37 AM »

คุณ KEN ระวังตัวเองให้มากๆด้วยนะครับ เรื่องอย่างนี้ประมาดไม่ได้ครับ เอาใจช่วยครับผม
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 11:28:15 AM »

โชคดีแล้วครับที่ไม่เกิดเรื่องร้ายแรงขึ้น  Smiley Smiley Smiley
porfang
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

จายิงล่ะนะ

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 11:48:47 AM »

ระวังใหดีนะครับ  ผมเคยเจอมาแล้ว  พวกเด็กวัยรุ่นทีทำทีเป็นเมาแล้วมาถามทางพอเผลอแล้วจะใช้ปืนจี้เราเพื่อเข้ามาเอาทรัพย์สินในบ้านครับ  แถวบ้านผมมีคดีแบบนี้เกิดเยอะมาก
ที่ผมเจอมาจะเป็นลูกซองสั้นไทยประดิษฐ์ครับ  แต่วันนั้นผมมี 1911 คู่ใจออกไปด้วยครับ
พอขึ้นลำเท่านั้นหละ  มันหายเมาเป็นปลิดทิ้งเลยครับ  แล้วก็วิ่งหนีอย่างไม่คิดชีวิต เลยได้แต่ยิงเทวดาครับ ที่สำคัญมันทำปืนตกไว้หน้าบ้านผมครับ  อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานเลย  ระวังดีๆ นะครับ
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:28:15 AM »

ก็ โอ เค ครับไม่ มี ใครเจ็บ-ตาย ... จะเอา ความมัน เป็น ที่ ตั้ง เสมอ ไป ไม่ได้ ครับ ... คน ที่ เข้ามา   กอก แกก หา เศษ หา เลย เล็ก ๆ น้อย ๆ แล้ว มา ส่อง กัน ให้ ถึงตาย  ... มัน ก็มาก ไป ... ผม เคย บอก เสมอ วัน พระ ไม่ได้ มี หนเดียว ... เป่าเขาดิ้น วัน นี้ คดี ความ เองก็ยาว อยู่แล้ว หาก พ่อแม่ ญาติ พี่น้อง เขาไม่ยอม ขึ้นมา เราเองไม่ ก็ รู้ตัว หรือ ก็ อยู่ ๆ ไป อย่าง ระแวง ระวังตัว ไป ปีละ 365 วัน กี่ ปี  ๆ ก็ว่ากันไป จน กว่าจะย้าย บ้าน ไป อยู่ที่ อื่น
การอยู่ แบบ ระมัดระวังอย่างเข้ม .. พร้อมจะตอบโต้ ด้วย ความมันสะใจ แบบในภาพยนต์ นั่น หมายถึงเรา มีศัตรู ปองร้าย หมาย เอา ชีวิต  ... หาก เรา อยู่ แบบ ที่ ไม่มี อะไร มาก ให้ ใคร เขาอยากได้ อะไร ... บ้าน ผม ถูก โขมย ขึ้น ครั้ง หนึ่ง มัน เข็ดไ ป เพราะ ไม่ มี อะไรให้เอา เงินทอง ของ มีค่าอะไร ก็ไม่มี ให้ เอา  .. ปืน ก็ เก็บ ให้ มิดชิด .. กีตาร์ 3-4 ตัว .. เปียนโน หลังจากนั้น ท่าน ก็ ไม่ กลับ มา เยี่ยม อีก เลย

FBook   prasop tongtawat
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 03:07:40 PM »

........... Wink..ดีใจด้วยครับ ที่ทุกอย่างจบลงด้วยดี...  ตัวผมเองก็เคยต้องปล่อย หัวกระสุน 158 เกรน ออกไป สองนัด เหมือนกัน .... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 06:05:49 PM »

คุณต้องระวังคำพูดด้วยระหว่างอยู่ในเหตุการณ์ กูจะฆ่ามึง  มึงตายแน่  ถือเป็นเจตนาฆ่าเลยนะครับ พร้อมลั่นกระสุนตามหลังมันไปหลายนัด  ยิงคนข้างหลังผิดนะครับเพราะเค้าไม่มีเจตนาสู้กับเรา  เป็นห่วงครับผม
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 06:46:34 PM »

เป็นผมนะครับ ผมจะทำสลับกันน่ะ ร้องว่า มึงทำอะไรวะ ทีหลังอ่ะครับ  .... ล้อเล่นนะครับ ... แต่โชคดีนะครับ ที่ไม่มีใครเป็นอะไร

ผมว่านะครับ น่าจะเลี้ยงสัตว์ไว้ซักหน่อยก็ดีนะครับ เช่น หมาฟิล่า หรือ จระเข้ อะไรแบบนี้น่ะครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2006, 06:48:42 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 06:51:10 PM »

คุณต้องระวังคำพูดด้วยระหว่างอยู่ในเหตุการณ์ กูจะฆ่ามึง มึงตายแน่ ถือเป็นเจตนาฆ่าเลยนะครับ พร้อมลั่นกระสุนตามหลังมันไปหลายนัด ยิงคนข้างหลังผิดนะครับเพราะเค้าไม่มีเจตนาสู้กับเรา เป็นห่วงครับผม

เห็นด้วยกับคุณ Khetseri นะครับ ว่าการร้องแบบนี้เนี่ย สามารถไปเป็นคำให้การในชั้นศาลได้ครับ ว่ามีเจตนาฆ่า ถือเป็นเครื่องชี้เจตนาอย่างนึงครับ

We can either find the way or make one.
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 05:13:07 AM »

ลำบากใจนะครับ กับคำว่าพลเมืองดี เขามาหาเรื่องถึงบ้าน ยิงก็ไม่ดี ไม่ยิงก็เจ็บใจ ยิงด้านหลังผิดกฏหมาย แต่หากไม่เป็นพลเมืองดี ....เป็นโจร ..ทำอะไรก็ได้ตามใจชอบ  ยากนะ.. เราคงต้องถูกยิงจนสาหัสก่อนจึงจะตอบโต้ได้ไม่ผิดกฏหมาย ไม่มีปืนเสียดีกว่า เลี้ยงสุนัข แทน น่าจะดีนะ (ขอโทษระบายความในใจเท่านั้นเองครับ)

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 06:39:19 AM »

ลำบากใจนะครับ กับคำว่าพลเมืองดี เขามาหาเรื่องถึงบ้าน ยิงก็ไม่ดี ไม่ยิงก็เจ็บใจ ยิงด้านหลังผิดกฏหมาย แต่หากไม่เป็นพลเมืองดี ....เป็นโจร ..ทำอะไรก็ได้ตามใจชอบ  ยากนะ.. เราคงต้องถูกยิงจนสาหัสก่อนจึงจะตอบโต้ได้ไม่ผิดกฏหมาย ไม่มีปืนเสียดีกว่า เลี้ยงสุนัข แทน น่าจะดีนะ

copy Cheesy Cheesy Cheesy

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์