เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 10:26:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟฉายติดปืน  (อ่าน 2411 ครั้ง)
rung
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:08:48 PM »

อยากทราบว่าไฟฉายติดปืนแบบที่ใช้ติดกับรางพิคาทินีใช้ด้วยกันได้ทั้งปืนสั้นและปืนลูกซองยาวที่มีรางพิคาทินีหรือไม่ครับ แนะนำด้วยครับ ไหว้
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:17:33 PM »

...แบบนี้หรือเปล่า ครับ คุณ rung  Shocked

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=130481.0

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 07:39:11 AM »

ถ้าไฟฉายของดีๆ ก็ใช้ด้วยกันได้ ถ้าไฟฉายจีนอันละพันกว่าบาทเอาไปติดลูกซอง ผมว่าพังแน่ครับ ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:59:38 AM »

ขอบคุณครับผม  ไหว้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:10:14 PM »

ถ้าไฟฉายของดีๆ ก็ใช้ด้วยกันได้ ถ้าไฟฉายจีนอันละพันกว่าบาทเอาไปติดลูกซอง ผมว่าพังแน่ครับ ไหว้
ของอย่างนี้มันต้องทดลองต้องทดสอบครับ  ถึงจะรู้ว่าทนได้รึไม่ได้  ของจีนราคาถูกบางครั้งซื้อมาใช้ๆได้ดีเกินคาดครับ.
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:37:00 PM »

ผมก็ใช้ของจีนติดลูกซองใช้มาเกือบปีแล้วก็ไม่พังนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 02:34:37 PM »

ผมไม่ทราบครับเพราะว่าไม่มั่นใจเลยไม่ได้ลองใช้  

ถ้าผมบอกไปว่าของจีนราคาถูกใช้ได้ ไม่ต้องไปซื้อของแพง ถ้าเกิด จขกท. เอาไปใช้แล้วพังคงจะบ่นให้ผมทีหลังครับ  Wink

อีกอย่างของแบบนี้อาจหมายถึงชีวิต ปืนราคาแพงยังซื้อมาได้ ถ้ามีโอกาสและงบเพียงพอไฟฉายก็ควรเลือกดีๆไปเลยดีกว่าครับ

ของจีนวันนี้ยังไม่พัง แต่อนาคตไม่รู้ เคยมีกรณีพี่ท่านหนึ่งซื้อเลเซอร์คลองถมมาใช้ติดลูกซอง ยิงนิดเดียวก็ติดๆดับๆแล้วครับ ไหว้ ไหว้

(ที่ผมกล่าวไปไม่รวมไฟฉายจีนที่ผลิตได้มาตรฐานนะครับ เพราะผมก็มีตัวหนึ่งเหมือนกันที่ทำมาสำหรับติดปืนโดยเฉพาะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2012, 02:36:10 PM โดย Tanate(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 06:44:55 PM »

ผมเองก็ใช้ไฟฉายอันละไม่ถึงพันติดปืนลูกซองครับ แต่ เวลาเข้าสนามซ้อมยิงผมจะถอดออกพอเอาปืนเก็บที่บ้านผมก็จะติดเข้าไปอย่างเก่าเผื่อใช้งานเฝ้าบ้านตอนกลางคืน ไม่กลัวพังครับเพราะผมคิดว่าถ้าผมใช้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สินของครอบครัวผมขอให้ส่องมองเป้าหมายได้ชัดๆไม่ผิดตัวผมขอแค่กระสุนหมดหลอดก็ถีอว่าไฟฉายตัวนั้นใช้งานได้คุ้มค่าแล้วครับ ไหว้
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 06:59:42 PM »

ทุกวันนี้ผมยังใช้ไฟที่ติดหน้าผากอยู่ครับ เอนกประสงค์  Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 08:34:46 PM »

ตัวนี้จะใช้ติด ฮัทซาน เอ็มพีเอ กับ สมิธ เอ็มพี ได้ไหมครับ
rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 08:41:25 PM »

รูปไม่ขึ้นอีกแล้ว ขออภัยครับ ใช้มือถือ พูดถึงไฟฉายติดปืนแบบใช้ติดกับรางพิคาทินี ติดได้ทั้งปืนสั้นปืนยาวใช่ไหมครับ คือผมอยู่ต่างจังหวัดคงต้องสั่งซื้อให้ส่งทางไปรษณีย์นะครับ อยากได้ที่ติดได้ทั้งฮัทซาน เอ็มพี เอ แล้วก็ติดกับสมิท เอ็มพีได้ด้วยนะครับ ราคาไม่เกินหมื่นพอแนะนำได้ไหมครับ
สนใจ surefire x300 กับ TLR-3 ไม่ทราบว่าติด ลูกซองฮัทซานเอ็มพีเอ กับ สมิท เอ็มพีได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2012, 09:21:56 PM โดย rung » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 01:12:43 PM »

ผมเองก็ใช้ไฟฉายอันละไม่ถึงพันติดปืนลูกซองครับ แต่ เวลาเข้าสนามซ้อมยิงผมจะถอดออกพอเอาปืนเก็บที่บ้านผมก็จะติดเข้าไปอย่างเก่าเผื่อใช้งานเฝ้าบ้านตอนกลางคืน ไม่กลัวพังครับเพราะผมคิดว่าถ้าผมใช้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สินของครอบครัวผมขอให้ส่องมองเป้าหมายได้ชัดๆไม่ผิดตัวผมขอแค่กระสุนหมดหลอดก็ถีอว่าไฟฉายตัวนั้นใช้งานได้คุ้มค่าแล้วครับ ไหว้
ไฟฉายจีนผมซื้อมาเล่นซื้อมาใช้สิบกว่าอัน  ใช้มาร่วม 5 ปีทั้งเก่าและใหม่ยังไม่เจอพังสักอันเลยครับติด ปืน RUGER SR 9 ยิงทดสอบไปก็หลายแม็กฯ  ถ้าทนไม่ได้มันคงพันไปแล้วละครับ   ไฟฉายจะพังมีอย่างเดียวครับถอดดูรื้อโน้นรื้อนี่จนวงจรไฟฟ้าชำรุดครับ  ที่บอกได้เพราะผมรื้อดูพังมากะมือแล้ว 2 อันแล้วพังโดยที่ยังไม่ทันได้ใช้งาน.
หน้า: [1]
  พิมพ์