เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 12:40:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนลูกซอง นัดละกี่บาท  (อ่าน 2684 ครั้ง)
ninja1991.
แสดงความชื่นชมกับคนที่คุณรักและห่วงใย ในทุกๆ วัน ไม่ใช่แค่วันหยุดหรือวันเกิด
Full Member

คะแนน 9

ขอเเค่ยังคิดถึง.......เเม้อยู่เกินครึ่งของฟ้ากว้าง

« เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 07:54:16 AM »

กระสุนลูกซองขนาด 20 เเละ12 เกจ ทั้งลูกธรรมดาเเละลูกเเมกนั่ม
นัดละกี่บาทเเล้วครับไม่ได้ซื้มาหลายปีเเล้ว
ปัจจจุบันตามสนามมีจำหน่ายหรือไม่

ผูรักษาเกียรติ์ของตน ย่อมได้รับการเคารพ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 08:44:17 AM »

ลูกขนาด 12 นัดละ 20 - 30 บาท  เกจ 20 จะสูงกว่านี้ครับ  เอ ปืนลูกซองเกจ  20 เมืองไทยส่วนใหญ่เป็นปืน ไทยประดิษฐ์นะครับ  ไม่ทราบว่าของคุณ ninja1991 ยี่ห้ออะไรครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 10:51:54 AM »

ขนาด 12g ของไทยก็ต่ำกว่า ๒๐ บาทนิดหน่อยครับ
ว่าแต่กระสุนลูกซองแมกนั่มนี่เป็นอย่างไรครับ ผมไม่รู้จัก
รู้จักแต่ลูกปรายเล็ก-ใหญ่ และลูกโดด

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 10:52:01 AM »

ขนาดสิบสอง ยอดนิยม บางจังหวัด บางจังหวะ หาไม่ได้เลยครับ เคยซื้อ ยี่ห้อของไทย นัดละยี่สิบสอง
ของนอกแพงกว่านี้ เป็นเท่าตัว ที่สำคัญ ขอให้มี
ขนาดยี่สิบอย่างพี่ Thanapong ว่าครับส่วนใหญ่ปืนเป็นของไทยทำ มีทะเบียนตอนรัฐเปิดโอกาสให้
ผมซื้อลูกขนาดนี้เมื่อเกือบสองปี แล้ว ราคา ลูกละ 70 บาทครับ ภาพถ่ายเกือบปัจจุบันไม่เกินสัปดาห์ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 11:20:32 AM »

ขนาด 12g ของไทยก็ต่ำกว่า ๒๐ บาทนิดหน่อยครับ
ว่าแต่กระสุนลูกซองแมกนั่มนี่เป็นอย่างไรครับ ผมไม่รู้จัก
รู้จักแต่ลูกปรายเล็ก-ใหญ่ และลูกโดด

เป็นศัพท์ชาวบ้าน บ้างก็เรียกสองแรงหรือสามแรง ดูจากฐานทองเหลืองสูงๆที่มักจะใส่ดินมากกว่า
ฐานเตี้ย แต่ไม่สามารถยึดเป็นหลักตายตัวได้ เพราะมีลูกฐานสูงบางยี่ห้อใส่ดินตามปกติแต่บ้านเราเจอน้อย
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 12:24:26 PM »

ตอนแรกอ่านหัวข้อแล้วตกใจครับว่าทำไมคุณ ninja19 เซียนลูกซองถึงได้ถามเรื่องนี้ขึ้นมา
ที่ไหนได้เป็นคุณ1991 Grin
นาคราช
รักเสียงเพลง ชอบขับรถ หมดเพราะปืน
Jr. Member
**

คะแนน 2

แพ้ครุฑ หยุดที่สาวงาม

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 02:20:52 PM »

เป็นศัพท์ชาวบ้าน บ้างก็เรียกสองแรงหรือสามแรง ดูจากฐานทองเหลืองสูงๆที่มักจะใส่ดินมากกว่า
ฐานเตี้ย แต่ไม่สามารถยึดเป็นหลักตายตัวได้ เพราะมีลูกฐานสูงบางยี่ห้อใส่ดินตามปกติแต่บ้านเราเจอน้อย

เข้าใจว่าเป็นลูก ๓ นิ้วแม็กนั่ม

นาคีมีพิษเพี้ยงสุริโย   เลื้อยบ่ทำเดโชแช่มช้า
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 02:29:43 PM »

เข้าใจว่าเป็นลูก ๓ นิ้วแม็กนั่ม
ลูกสามนิ้วนั่นอีกต่างหากครับ ชาวบ้านไม่ค่อยรู้จัก อีกอย่างปืนเก่าก็ยิงลูกสามนิ้วไม่ได้ ลูก 23/4
นิ้วนี่แหละครับ ที่เรียกตามฐานทองเหลือง
ninja1991.
แสดงความชื่นชมกับคนที่คุณรักและห่วงใย ในทุกๆ วัน ไม่ใช่แค่วันหยุดหรือวันเกิด
Full Member

คะแนน 9

ขอเเค่ยังคิดถึง.......เเม้อยู่เกินครึ่งของฟ้ากว้าง

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 07:09:31 PM »

ลูกขนาด 12 นัดละ 20 - 30 บาท  เกจ 20 จะสูงกว่านี้ครับ  เอ ปืนลูกซองเกจ  20 เมืองไทยส่วนใหญ่เป็นปืน ไทยประดิษฐ์นะครับ  ไม่ทราบว่าของคุณ ninja1991 ยี่ห้ออะไรครับ
อ้างถึง

ปืนมรดกของคุณปู่ยี่ห้อ  beretta  จำชื่อรุ่นไม่ได้ครับปืนอยู่กับพี่ชาย

ผูรักษาเกียรติ์ของตน ย่อมได้รับการเคารพ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 07:43:13 PM »

ลูกขนาด 12 นัดละ 20 - 30 บาท เกจ 20 จะสูงกว่านี้ครับ เอ ปืนลูกซองเกจ 20 เมืองไทยส่วนใหญ่เป็นปืน ไทยประดิษฐ์นะครับ ไม่ทราบว่าของคุณ ninja1991 ยี่ห้ออะไรครับ
อ้างถึง

อย่างงั้นขอชมภาพหน่อยก็ดีนะครับ เพื่อเป็นความรู้ครับ

พี่สีอำพันครับ  ผม 27 ย่าง 28 ครับ  ไม่ด้องเรียกพี่ก็ได้ครับ ดูแล้วแก่ครับ Grin  Cheesy

ปืนมรดกของคุณปู่ยี่ห้อ beretta จำชื่อรุ่นไม่ได้ครับปืนอยู่กับพี่ชาย

o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 10:09:50 PM »

ขอชมปืนด้วยคนครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 11:37:44 PM »

ขอชมปืนของคุณ o/uboy ก่อนได้ไหม  ซื้อกล้องแล้วไม่ใช่เหรอครับ Cheesy

o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:58:54 AM »

กล้องยังไม่ได้ซื้อครับกะว่าอาทิตย์หน้าว่างๆจะไปซื้อครับ ส่วนปืนก็ไม่มีอะไรน่าสนใจให้ชมครับพื้นๆทั้งนั้น  Grin
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:11:12 PM »

ลูกซองสั้น เบอร์ 20 ขึ้นทะเบียนปี 2501 ของตา รมดำใหม่ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 02:00:31 PM »

ขนาดลูก 3 นิ้ว  ฐานทองเหลือง  ดู เหมือน แค่ 2 แรง เอง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1]
  พิมพ์