เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:24:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9 เทคนิค "รินเบียร์" ให้อร่อยระดับโลก  (อ่าน 14896 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:55:50 AM »

เคยเจอฝรั่งว่า คนไทยโง่ สองเด้ง เด้งแรกเอาเบียร์แช่เย็น เด้งสองเอาน้ำแข้งใส่เบียร์ คิก คิก

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:27:05 AM »

เคยเจอฝรั่งว่า คนไทยโง่ สองเด้ง เด้งแรกเอาเบียร์แช่เย็น เด้งสองเอาน้ำแข้งใส่เบียร์ คิก คิก

เด้งที่ 3 คือ ไม่ชอบกินฟองครับ  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:29:55 AM »

น้าดาบมาป้วนเปี้ยนอยู่แถวนี้แต่เช้าเลยนะ      คิก คิก  

อิอิอิ...โถ่พี่นาย...เรื่องแบบนี้ตอนดื่มใครก็ชอบ...แต่พอเช้ามานั่งแทบไม่อยู่...

ส่วนน้าจอย...ผมเคยเจอฝรั่งโง่ครับ...มันกระดกเหล้าขาว(แก้วปราบเซียน(แก้วเป๊ก))...แล้วมันตามด้วยเบียร์เหรียญทองระดับโลก...มันบอกเบียร์ยี่ห่อนี้จืด...บร๊ะมันช่างกล้า...แต่บทสรุปมันอ๊วกยังกะหมาป่วย...ฮาฮาฮา...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:43:51 AM »

น้าดาบมาป้วนเปี้ยนอยู่แถวนี้แต่เช้าเลยนะ      คิก คิก   

อิอิอิ...โถ่พี่นาย...เรื่องแบบนี้ตอนดื่มใครก็ชอบ...แต่พอเช้ามานั่งแทบไม่อยู่...

ส่วนน้าจอย...ผมเคยเจอฝรั่งโง่ครับ...มันกระดกเหล้าขาว(แก้วปราบเซียน(แก้วเป๊ก))...แล้วมันตามด้วยเบียร์เหรียญทองระดับโลก...มันบอกเบียร์ยี่ห่อนี้จืด...บร๊ะมันช่างกล้า...แต่บทสรุปมันอ๊วกยังกะหมาป่วย...ฮาฮาฮา...

อ้าว.....ก็เล่นเข้าไป 2 กษัตย์ อย่างนี้จะไปเหลืออะไรครับพี่ดาบ ฮ่า ๆ  คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:54:22 AM »

ทุกปี ผมจะมีฝรั่งชาวเยอรมันท่านนึงมาเยี่ยมเมืองไทยในฐานะญาติผู้ใหญ่ ดื่มเบียร์กับแกทีไร เมาหนักทุกที หมดแก้วตลอดไม่หมดไม่ได้ พอแกอยากหยุดแกก็เอามือปิดแก้วแล้วก็นั่งยิ้ม ไอ้เราเมาอิ๊อ๋าย..เลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:14:05 AM »

ชอบแบบเย็นจัดๆรินไม่มีฟอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:15:37 AM »

อ้าว.....ก็เล่นเข้าไป 2 กษัตย์ อย่างนี้จะไปเหลืออะไรครับพี่ดาบ ฮ่า ๆ  คิก คิก

ไหว้

ก็นั่นสิครับ...บักสีดาขี้นกชอบนั่งดริ๊งเบียร์กับเมีย...วันนั้นเมียก็เมาเห็นด่ากัน...ฟักฟักฟัก...ทอง...อะไรประมาณนี้ครับ...ก่อนดื่มเมียเดินไปซื้อเบียร์ซื้อเสร็จเดินผ่านหน้าบ้านผมแกเลยชวนผมไปดริ๊งด้วยแต่ผมไม่ไปเพราะบักสีดาขี้นกนี้เวลาเมาแล้วกวนทรีนเลยไม่อยากไป...บ้านเมียบักสีดาขี้นกอยู่หลังบ้านผมเอง...ดีหน่อยที่นานทีบักสีดาจะมา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2012, 10:17:10 AM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:19:30 AM »

น้าดาบมาป้วนเปี้ยนอยู่แถวนี้แต่เช้าเลยนะ      คิก คิก   

เคยเจอที่ปราจีนบุรี เจอชาวบ้านกินเหล้าขาวผสมเบียร์ช้าง เขาบอกว่ากินเหล้าขาวอย่างเดียวไม่เมา อ๋อย

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:20:00 AM »

เย็นจัด ไม่วุ้น ไม่แข็ง ฟองเล็กน้อย มันหวานเจี๊ยบเลยเชียว......  น้ำลายหก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:21:11 AM »

เคยเจอที่ปราจีนบุรี เจอชาวบ้านกินเหล้าขาวผสมเบียร์ช้าง เขาบอกว่ากินเหล้าขาวอย่างเดียวไม่เมา อ๋อย

วัยรุ่นเรียก "สังขยา"  ม้วนเสื่อแทบทุกราย....  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:34:21 AM »

เย็นจัด ไม่วุ้น ไม่แข็ง ฟองเล็กน้อย มันหวานเจี๊ยบเลยเชียว......  น้ำลายหก

เห็นด้วยครับพี่ ผมก็ชอบแบบนี้เหมือนกัน เยี่ยม ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:38:50 AM »

งั้นถามพี่ๆเซียนเบียร์หน่อยว่า...ดื่มเบียร์แล้วแกล้มกับอะไรดี...

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:46:31 AM »

งั้นถามพี่ๆเซียนเบียร์หน่อยว่า...ดื่มเบียร์แล้วแกล้มกับอะไรดี...

ตำราของปีศาจสุราเขากล่าวไว้ว่าอย่างนี้ครับพี่ดาบ "เปรี้ยวต้องกินกับเหล้า เค็มต้องกินกับเบียร์ "

แต่ส่วนใหญ่เห็นทั้งผัดเผ็ด ต้มยำ แป๊ะซะ พวกก็แกล้มเบียร์หมด......ฮา  คิก คิก

กับแกล้มเบียร์ผมชอบพวกของทอดแห้งๆครับ ยิ่งได้หนังปลาร้านเงี๊ยบสาย 4 มาด้วยหล่ะแจ๋วเลยครับ  เยี่ยม

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:58:29 AM »

ถั่ว  ขาหมูเยอรมันทอดกรอบนอกนุ่มใน  กินแล้วหุ่นเหมือนน้าดาบ    คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:59:08 AM »

วิธีทำเบียร์ให้เป็นวุ้น ก็แช่ช่องฟรีส2-3ชั่วโมง เย็นจัดๆ เอาที่เปิดขวดเคาะก้นขวกเบียรฺ์ก่อนเปิด2-3ที ป๊อกๆ เปิดมาเป็นวุ้นเลย  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์