เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:34:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9 เทคนิค "รินเบียร์" ให้อร่อยระดับโลก  (อ่าน 14939 ครั้ง)
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:03:33 AM »

วิธีทำเบียร์ให้เป็นวุ้น ก็แช่ช่องฟรีส2-3ชั่วโมง เย็นจัดๆ เอาที่เปิดขวดเคาะก้นขวกเบียรฺ์ก่อนเปิด2-3ที ป๊อกๆ เปิดมาเป็นวุ้นเลย  Grin

ช้าไม่ทันใจครับพี่....ผมใช้น้ำแข็ง ใส่เกลือ ใส่น้ำ    เอาขวดเบียร์ลงแช่  ไม่เกิน 20 นาที...เรียบร้อย
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:05:19 AM »

งั้นถามพี่ๆเซียนเบียร์หน่อยว่า...ดื่มเบียร์แล้วแกล้มกับอะไรดี...

ตำราของปีศาจสุราเขากล่าวไว้ว่าอย่างนี้ครับพี่ดาบ "เปรี้ยวต้องกินกับเหล้า เค็มต้องกินกับเบียร์ "

แต่ส่วนใหญ่เห็นทั้งผัดเผ็ด ต้มยำ แป๊ะซะ พวกก็แกล้มเบียร์หมด......ฮา  คิก คิก

กับแกล้มเบียร์ผมชอบพวกของทอดแห้งๆครับ ยิ่งได้หนังปลาร้านเงี๊ยบสาย 4 มาด้วยหล่ะแจ๋วเลยครับ  เยี่ยม

ของแกล้มเบียร์ผมนะครับ(แล้วแต่วันนั้นจะเห็นอะไรแขวขาย)...ลูกไหนแช่อิ่ม,มะม่วงแช่อิ่ม,บ๊วยเค็ม,องุ่นจิ๋วดอง,ฮานามิ,เทสโต้,เลย์,ปาปริก้า,ทาโล่...ชนแก้วครับทุกๆท่าน...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:12:51 AM »

แนะนำวิธีกินเบียร์ให้อร่ิอยครับ ไปหาซื้อเบียร์จากยี่ปั๊วที่ยังไม่แช่เย็น พูดง่ายๆแกะจากลังออกมาเลย แล้วเอาไปล้างน้ำ ยกขึ้นมาตั้งใว้ในห้องที่เปิดแอร์อุณภูมิที่ 25 องศา

ทิ้งใว้สักครึ่งวัน ลองกินดูครับ อร่อยไปอีกแบบ อย่าใส่น้ำแข็งนะครับ วิธินี้ผมแนะนำมาหลายคนแล้ว เมาทุกรายครับ ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:16:08 AM »

ถั่ว  ขาหมูเยอรมันทอดกรอบนอกนุ่มใน  กินแล้วหุ่นเหมือนน้าดาบ    คิก คิก

อ๊ะแหน๊ะ...ผูดเดิ๋มกั๋นสะปายหึ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:18:20 AM »

แนะนำวิธีกินเบียร์ให้อร่ิอยครับ ไปหาซื้อเบียร์จากยี่ปั๊วที่ยังไม่แช่เย็น พูดง่ายๆแกะจากลังออกมาเลย แล้วเอาไปล้างน้ำ ยกขึ้นมาตั้งใว้ในห้องที่เปิดแอร์อุณภูมิที่ 25 องศา

ทิ้งใว้สักครึ่งวัน ลองกินดูครับ อร่อยไปอีกแบบ อย่าใส่น้ำแข็งนะครับ วิธินี้ผมแนะนำมาหลายคนแล้ว เมาทุกรายครับ ขำก๊าก

โถ่พี่...ผมจะกินเดี๋ยวนี้...

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:20:59 AM »

ขวดไหนน่าดื่ม บอกที น้ำลายหก เยี่ยม
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:23:16 AM »

เวลาราชการนะครับ อุ๊ยลืมไปเดี๊ยวเหมือน ศรีสำโรง ขำก๊าก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:25:52 AM »

น้าดาบมาป้วนเปี้ยนอยู่แถวนี้แต่เช้าเลยนะ      คิก คิก   

อิอิอิ...โถ่พี่นาย...เรื่องแบบนี้ตอนดื่มใครก็ชอบ...แต่พอเช้ามานั่งแทบไม่อยู่...

เคยเจอฝรั่งว่า คนไทยโง่ สองเด้ง เด้งแรกเอาเบียร์แช่เย็น เด้งสองเอาน้ำแข้งใส่เบียร์ คิก คิก

ส่วนน้าจอย...ผมเคยเจอฝรั่งโง่ครับ...มันกระดกเหล้าขาว(แก้วปราบเซียน(แก้วเป๊ก))...แล้วมันตามด้วยเบียร์เหรียญทองระดับโลก...มันบอกเบียร์ยี่ห่อนี้จืด...บร๊ะมันช่างกล้า...แต่บทสรุปมันอ๊วกยังกะหมาป่วย...ฮาฮาฮา...
เคยเจอที่ปราจีนบุรี เจอชาวบ้านกินเหล้าขาวผสมเบียร์ช้าง เขาบอกว่ากินเหล้าขาวอย่างเดียวไม่เมา อ๋อย
แบบนี้ 4x100ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:27:21 AM »

ผมชอบแบบนี้ที่สุด ใครจะว่ายังไงก็ช่าง แรกๆ เมาไว พอชินแล้ว ใช้แก้ว เมาไวกว่า น้ำลายหก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:28:56 AM »

เบียร์ำไม่ค่อยเย็น ใช้วิธี เอาเศษเกล็ดน้ำแข็งที่เกาะขวดอยู่ ขูดๆมาใส่ในขวดสักนิด
จะช่วยลดอุณหภูมิได้ ดีกว่าเอาน้ำแข็งใส่แก้ว

เบียร์เย็นจัดเกินไป เทไม่ออก เลยระดับวุ้นไปนิดนึง เอาเหรียญ10บาทมาถูๆกับกางเกง
พออุ่นๆ แล้ววางใต้ก้นขวดเบียร์ มันจะช่วยละลายเบียร์ที่เริ่มแข็งได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:29:40 AM »

เวลาราชการนะครับ อุ๊ยลืมไปเดี๊ยวเหมือน ศรีสำโรง ขำก๊าก

ฝากบอกฝรั่งที ว่าทำไมว่าคนไทยโง่สองเด้ง ทีตัวเองโง่หลายเด้งยังไม่หายเลย เวลาหิมะตก ผมไม่เห็นต้องแช่เบียร์กินเลย
เอาเบียร์หมกหิมะไว้....เปิดออกมาเย็นซาบซึ้งตรึงดวงจิตเลย อร่อย แพคหกขวดหมดเป็นแพคๆ ยิ่งถ้าไวส์เซ่นเบียร์นะ (เบียร์ไม่กรองชนิดน้ำข้น)
ซู๊ดดดดด....ยอดจริงๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:30:55 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินพลาดแล้วเรา...เหอเหอเหอ...

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:31:43 AM »

ม้งเพชรบูรณ์กินหงษ์ เอาเบียร์ช้างแทนโซดา     หัวเราะร่าน้ำตาริน
เบียร์ำไม่ค่อยเย็น ใช้วิธี เอาเศษเกล็ดน้ำแข็งที่เกาะขวดอยู่ ขูดๆมาใส่ในขวดสักนิด
จะช่วยลดอุณหภูมิได้ ดีกว่าเอาน้ำแข็งใส่แก้ว

เบียร์เย็นจัดเกินไป เทไม่ออก เลยระดับวุ้นไปนิดนึง เอาเหรียญ10บาทมาถูๆกับกางเกง
พออุ่นๆ แล้ววางใต้ก้นขวดเบียร์ มันจะช่วยละลายเบียร์ที่เริ่มแข็งได้

ถ้าเย็นได้ที่ ใ่ส่ไปกลายเป็นวุ้นเลย  ใส่เยอะพุ่งกินไม่ทัน    คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:40:55 AM »

บู่ บู่ บู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:41:30 AM »

ใครที่เข้ามาโพสหรือมาอ่านในกระทู้นี้...อืมๆๆๆ...มีแต่ไม่ธรรมดา...ระดับเซียนเลยหล่ะ...(ขี้เมาท๊างน๊าน)...

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์