เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:29:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9 เทคนิค "รินเบียร์" ให้อร่อยระดับโลก  (อ่าน 14915 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 06:47:02 PM »

แค่เปิดฝาหลอดเสียบแล้วดูดเพื่อดื่มก็สุขโขสโมสรแล้วครับ  เรื่องวิธีการรินพักไว้ก่อน เยี่ยม
มาแล้ว   บุรุษสูงวัย ผู้ไม่เคยเกี่ยงเรื่องส่วนประกอบอื่นใด    ขอแค่มี"ดีกรี"     Grin

มีนัยยะหมายถึงตาแก่ขี้เมาหรือเปล่าครับ   Cheesy

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 06:50:40 PM »

งั้นถามพี่ๆเซียนเบียร์หน่อยว่า...ดื่มเบียร์แล้วแกล้มกับอะไรดี...

ตำราของปีศาจสุราเขากล่าวไว้ว่าอย่างนี้ครับพี่ดาบ "เปรี้ยวต้องกินกับเหล้า เค็มต้องกินกับเบียร์ "

แต่ส่วนใหญ่เห็นทั้งผัดเผ็ด ต้มยำ แป๊ะซะ พวกก็แกล้มเบียร์หมด......ฮา  คิก คิก

กับแกล้มเบียร์ผมชอบพวกของทอดแห้งๆครับ ยิ่งได้หนังปลาร้านเงี๊ยบสาย 4 มาด้วยหล่ะแจ๋วเลยครับ  เยี่ยม

คนละตำรากับผมครับ

ขี้เมาชอบเผ็ด   ขี้...ชอบหวานครับ

กินเบียร์ไม่ต้องแกล้มครับเพราะกินข้าวมาอิ่มแล้ว   กินเบียร์เสร็จก็กินข้าวต่ออีกรอบครับ ไม่เปลืองกับแกล้มครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 06:59:57 PM »

แค่เปิดฝาหลอดเสียบแล้วดูดเพื่อดื่มก็สุขโขสโมสรแล้วครับ  เรื่องวิธีการรินพักไว้ก่อน เยี่ยม
มาแล้ว   บุรุษสูงวัย ผู้ไม่เคยเกี่ยงเรื่องส่วนประกอบอื่นใด    ขอแค่มี"ดีกรี"     Grin

มีนัยยะหมายถึงตาแก่ขี้เมาหรือเปล่าครับ   Cheesy

อันนี้ลุงปูรับผิดชอบไป     คิก คิก คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:01:19 PM »

แค่เปิดฝาหลอดเสียบแล้วดูดเพื่อดื่มก็สุขโขสโมสรแล้วครับ  เรื่องวิธีการรินพักไว้ก่อน เยี่ยม
มาแล้ว   บุรุษสูงวัย ผู้ไม่เคยเกี่ยงเรื่องส่วนประกอบอื่นใด    ขอแค่มี"ดีกรี"     Grin

มีนัยยะหมายถึงตาแก่ขี้เมาหรือเปล่าครับ   Cheesy

เยี่ยวก็เมาครับลุงปู่  ยืนดีดีไงมันส่ายไปส่ายมาเลอะแข้งเลอะขาไปหมด ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:26:57 PM »

งั้นถามพี่ๆเซียนเบียร์หน่อยว่า...ดื่มเบียร์แล้วแกล้มกับอะไรดี...

ตำราของปีศาจสุราเขากล่าวไว้ว่าอย่างนี้ครับพี่ดาบ "เปรี้ยวต้องกินกับเหล้า เค็มต้องกินกับเบียร์ "

แต่ส่วนใหญ่เห็นทั้งผัดเผ็ด ต้มยำ แป๊ะซะ พวกก็แกล้มเบียร์หมด......ฮา  คิก คิก

กับแกล้มเบียร์ผมชอบพวกของทอดแห้งๆครับ ยิ่งได้หนังปลาร้านเงี๊ยบสาย 4 มาด้วยหล่ะแจ๋วเลยครับ  เยี่ยม

คนละตำรากับผมครับ

ขี้เมาชอบเผ็ด   ขี้...ชอบหวานครับ

กินเบียร์ไม่ต้องแกล้มครับเพราะกินข้าวมาอิ่มแล้ว   กินเบียร์เสร็จก็กินข้าวต่ออีกรอบครับ ไม่เปลืองกับแกล้มครับ

ขี้กัญชาใช่ไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:10:25 PM »

เบียร์วุ้นนี่ต้องเจอแหนมหั่นขิงถั่วคั่ว  นั่งรอหมอนวดเพื่อนเดินมาทักเลยนั่งชนแก้วกัน  พอหมอนวดลงมายังไม่เข้าตู้ด้วยซ้ำ  เพื่อนบอกไปนะเฮ้ย.....เวรจริงๆรอคนเดียวกัน คิก คิก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:17:46 AM »

เบียร์วุ้นนี่ต้องเจอแหนมหั่นขิงถั่วคั่ว  นั่งรอหมอนวดเพื่อนเดินมาทักเลยนั่งชนแก้วกัน  พอหมอนวดลงมายังไม่เข้าตู้ด้วยซ้ำ  เพื่อนบอกไปนะเฮ้ย.....เวรจริงๆรอคนเดียวกัน คิก คิก

งั้นต้องรอล้างจาน...หิหิหิ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:44:36 AM »

รอปิดครัวด้วยคน คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:50:10 AM »

มาแล้ว"คุณชายถนัดสี" ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 10:46:37 AM »

มาแล้ว"คุณชายถนัดสี" ยิ้มีเลศนัย
ทำไม่ได้อย่าอิจฉา ยิ้มีเลศนัย

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 10:50:30 AM »

สงสัยจะมีมวยรุ่นใหญ่      ตกใจ        ผมต่อพี่จอย ห้า หนึ่งครับ   คิก คิก

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 10:54:35 AM »

รองปู่แป๋ง ๑๐,๐๐๐ ครับ...อ่าวม่ายๆๆๆๆมันผิดกฎหมาย...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 11:01:28 AM »

สงสัยจะมีมวยรุ่นใหญ่      ตกใจ        ผมต่อพี่จอย ห้า หนึ่งครับ   คิก คิก
สำหรับลุงแป๋งผมต่อให้เลย ไม่ใส่นวมข้างนึง คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 11:02:27 AM »

วันที่ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 เวลา 14:50 น. 

อึ้ง! ไทยซดเหล้าจอห์นนี่วอล์กเกอร์ มากที่สุดเป็นอันดับ 3 ของโลก!

นายแกรม ฮาร์โลว์ กรรมการผู้จัดการบริษัท ดิอาจิโอ โมเอ็ท เฮนเนสซี่ (ประเทศไทย) ผู้ทำตลาดและนำเข้าผลิตภัณฑ์วิสกี้จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ เปิดเผยว่า ตลาดเครื่องดื่มในภูมิภาคเอเชียแปซิฟิกมีมูลค่าตลาดสูงถึง 7.8 หมื่นล้านปอนด์ และมีอัตราเติบโตอย่างต่อเนื่องเฉลี่ยปีละประมาณ 6% โดยจีน อินเดีย และประเทศในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้เป็นประเทศที่ตลาดเติบโตได้ดี และในส่วนของผลิตภัณฑ์วิสกี้ดิอาจิโอมีส่วนแบ่งในภูมิภาคนี้มากกว่า 30% และถือว่าภูมิภาคเอเชียแปซิฟิกเป็นภูมิภาคที่มีผลประกอบการดีสุดของประเทศที่เข้าไปทำตลาด 180 ประเทศทั่วโลก โดย 50% ของการเติบโตมาจากยอดขายในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้

"ประเทศไทยถือเป็นตลาดหลักของผลิตภัณฑ์จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ โดยในช่วง 2-3 ปีที่ผ่านมามียอดขายสูงสุดเป็นอันอับ 3 ของโลกรองจากสหรัฐอเมริกาและบราซิล โดยผลิตภัณฑ์ที่คนไทยนิยมดื่มวิสกี้คือ จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ เรด และแบล็ค เลเบิ้ล และดิอาจิโอถือเป็นผู้นำตลาดในตลาดสุรานำเข้าของไทยโดยครองส่วนแบ่ง 59%"

นายฮาร์โลว์กล่าวว่า มีการประเมินภาพรวมของตลาดลักซัวรี่ ในทุกเซ็กเมนท์ไม่ว่าจะเป็นเสื้อผ้า กระเป๋า รถยนต์ เรือยอชต์ และเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ มีมูลค่าตลาดรวม 160,000 ล้านเหรียญสหรัฐ และตลาดหลักมาจากเอเชียแปซิฟิก ประเทศจีน และอินเดีย จากการที่เศรษฐกิจขยายตัวดี ขณะที่พอร์ตสินค้าระดับซุปเปอร์ดีลักซ์ ซึ่งนำโดยบลู เลเบิ้ล มีการเติบโตเพิ่มขึ้นถึง 38% ทางดิอาจิโอจึงเห็นโอกาสทางการตลาดเปิดตัวแคมเปญ "จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ แอนด์ ซันส์ โวยาจเจอร์" โดยใช้งบประมาณเพิ่มขึ้น 360% จากปีก่อน เพื่อผลักดันยอดขายของบลู เลเบิ้ล ให้เติบโตเพิ่มขึ้น 100% ในปีนี้

นายคาเบียร์ ซาลูจา ผู้จัดการฝ่ายการตลาด กลุ่มผลิตภัณฑ์ดิอาจิโอ รีเสิร์ฟ กล่าวว่า ในแคมเปญนี้ทางดิอาจิโอจะส่งเรือยอชต์ล่องผ่าน 8 ประเทศในเอเชียแปซิฟิก และเดินทางมาถึงไทยเพื่อทำกิจกรรมการตลาดและเวิร์กช็อปวิธีการดื่มวิสกี้มาทั้งในวันที่ 14 ธันวาคม ซึ่งคาดหวังว่าแคมเปญนี้จะผลักดันให้บลู เลเบิ้ลขึ้นแบรนด์อันดับ 1 ในตลาดซุปเปอร์ดีลักซ์ทั่วภูมิภาคเอเชียแปซิฟิกภายในปี 2556

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 11:03:54 AM »

เรากินแตล่าวถ่อยพอ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์